ರಾಷ್ಟ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತ ಹೆಸರಾಂತ ನಟ ನೆಡುಮುಡಿ ವೇಣು ನಿಧನ

ಮಲಯಾಳಂನ ರಾಷ್ಟ್ರಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪುರಸ್ಕೃತ ನಟ ನೆಡುಮುಡಿ ವೇಣು ಇಂದು (ಸೋಮವಾರ) ನಿಧನರಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಹೆಸರಾಂತ ನಟ ವೇಣು ತಿರುವನಂತಪುರಂನ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಕೋವಿಡ್ -19 ರಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಲಿವರ್ ಸಮಸ್ಯೆ ಹಾಗೂ ಇತರೆ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದ 73 ವರ್ಷದ ವೇಣು ಅವರು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಲಕಾರಿಯಾಗಿದೇ ಇಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ವೇಳೆಗೆ ಕೊನೆಯುಸಿರೆಳೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಅಲಪುಳದ ನೆಡುಮುಡಿಯಲ್ಲಿ ಪಿ. ಕೆ. ಕೇಶವನ್ ಪಿಳ್ಳೈ ಮತ್ತು ಪಿ ಕುಂಜಿಕುಟ್ಟಿಯಮ್ಮ ದಂಪತಿಗೆ ಜನಿಸಿದ ಐದು ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ವೇಣು 1978 ರಲ್ಲಿ ಜಿ ಅರವಿಂದನ್ ನಿರ್ದೇಶನದ ‘ಥಂಪು’ ಚಿತ್ರದ ಮೂಲಕ ನಟರಾಗಿ ಚಿತ್ರರಂಗಕ್ಕೆ ಪಾದಾರ್ಪಣೆ ಮಾಡಿದರು.
ನೆಡುಮುಡಿ ವೇಣು ಅವರು ‘ಕವಾಲಂ ನಾರಾಯಣ ಪಣಿಕೆರ್’ ನಾಟಕದ ಮೂಲಕ ರಂಗಭೂಮಿ ಕಲಾವಿದರಾಗಿ ವೃತ್ತಿ ಜೀವನ ಆರಂಭಿಸಿದ್ದರು. ಮಲಯಾಳಂ ಹಾಗೂ ತಮಿಳು ಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲಿ ನೆಡುಮುಡಿ ವೇಣು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದು, ಅವರು ನಟಿಸಿದ ಸಿನಿಮಾಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ 500ಕ್ಕೂ ಅಧಿಕವಾಗಿದೆ.
ನೆಡುಮುಡಿ ವೇಣು ರಂಗಭೂಮಿ ಕಲಾವಿದನಾಗಿ ಕಾವಲಂ ನಾರಾಯಣ ಪಣಿಕರ್ ಅವರ ನಾಟಕಗಳೊಂದಿಗೆ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಆರಂಭಿಸಿದರು. ಅವರು 1978 ರಲ್ಲಿ ಜಿ ಅರವಿಂದನ್ ನಿರ್ದೇಶನದ ತಂಬು ಚಿತ್ರದ ಮೂಲಕ ಚಿತ್ರರಂಗಕ್ಕೆ ಪಾದಾರ್ಪಣೆ ಮಾಡಿದರು. ಮಲಯಾಳಂ ಮತ್ತು ತಮಿಳು ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾದ ವೇಣು 500 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಿನಿಮಾಗಳಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ, ನೆಡುಮುಡಿ ವೇಣು ಶಕ್ತಿಯುತ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಬಲ್ಲ ನಟನಾಗಿ ಮಿಂಚಿದರು. ಗಂಭೀರವಾದ ಮತ್ತು ಹಾಸ್ಯಮಯ ಪಾತ್ರಗಳನ್ನು ಸಮಾನವಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸುವ ಅವರ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಮೆಚ್ಚಲಾಯಿತು.
ಅವರ ಕೆಲವು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಆರವಂ, ವಿದಾಪರಯುಂ ಮುನ್ಪೆ, ಕಲ್ಲನ್ ಪವಿತ್ರನ್, ಚಾಮರಂ, ಭಾರತಂ, ಒರು ಮಿನ್ನಮಿನುಂಗಿಂತೆ ನೂರುಂಗುವೆಟ್ಟಂ, ಚಿತ್ರಂ, ತೇನ್ಮಾವಿನ್ ಕೊಂಬತ್, ಹಿಸ್ ಹೈನೆಸ್ ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ, ಮಾರ್ಗಂ ಮತ್ತು ಅರಿಂಪಾರ. ಕಟ್ಟತೆ ಕಿಲಿಗೂಡು, ತೀರ್ಥಂ, ಶ್ರುತಿ, ಅಂಬಡ, ಒಂದು ಕಥಾ ಒಂದು ನನ್ನಕ್ಕಥಾ, ಸವಿದಂ ಮತ್ತು ಅಂಗನೇ ಒಂದು ಅವಧಿಕ್ಕಥು ಮುಂತಾದ ಚಿತ್ರಗಳಿಗೆ ಅವರು ಚಿತ್ರಕಥೆಗಾರರಾದರು. ನಟನು ಪೂರಂ ಎಂಬ ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು ಸಹ ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದ್ದರು.
ನೆಡುಮುಡಿ ವೇಣು ಅವರ ಅಭಿನಯಕ್ಕಾಗಿ ಮೂರು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಆರು ಕೇರಳ ರಾಜ್ಯ ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳಿಗೆ ಭಾಜನರಾಗಿದ್ದರು.
ನಟನೆಯ ಜೊತೆಗೆ ವೇಣು ಮೃದಂಗವನ್ನು ನುಡಿಸುವುದರಲ್ಲಿಯೂ ನಿಪುಣರಾಗಿದ್ದರು. ನಟ-ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕ ಪೃಥ್ವಿರಾಜ್ ಸುಕುಮಾರನ್ ಅವರು ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ನೆಡುಮುಡಿ ವೇಣು ಅವರ ನಿಧನಕ್ಕೆ ಸಂತಾಪ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಹಿರಿಯ ನಟ ನೆಡುಮುಡಿ ವೇಣು ನಿಧನಕ್ಕೆ ಇಡೀ ಮಲಯಾಳಂ ಸಿನಿಮಾ ರಂಗ ಕಂಬನಿ ಮಿಡಿದಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ