ಕೇಂದ್ರದಿಂದ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವ ಭರವಸೆ: ಸಂಸತ್ತಿಗೆ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ಟರ್ ಮೆರವಣಿಗೆ ಕುರಿತು ನಾಳೆ ನಿರ್ಧಾರ

ನವದೆಹಲಿ: ಮೂರು ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ರದ್ದುಪಡಿಸಿದ ನಂತರವೂ, ಮುಂಬರುವ ಚಳಿಗಾಲದ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಸಂಸತ್ತಿಗೆ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ಟರ್ ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ಕೊಂಡೊಯ್ಯುವ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಪ್ರತಿಭಟನಾನಿರತ ರೈತರು ಮುಂದುವರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಸಂಸತ್ತಿನ ಚಳಿಗಾಲದ ಅಧಿವೇಶನ ನವೆಂಬರ್ 29 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿ ಡಿಸೆಂಬರ್ 23 ರಂದು ಕೊನೆಗೊಳ್ಳಲಿದೆ.
ರೈತ ಸಂಘಗಳ ಒಕ್ಕೂಟವಾದ ಸಂಯುಕ್ತ ಕಿಸಾನ್ ಮೋರ್ಚಾ (ಎಸ್‌ಕೆಎಂ) ನವೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನು ವಿರೋಧಿ ಆಂದೋಲನದ ಒಂದು ವರ್ಷವನ್ನು ಆಚರಿಸಲು 500 ರೈತರು ಸಂಸತ್ತಿಗೆ ‘ಶಾಂತಿಯುತ’ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ಟರ್ ರ್ಯಾಲಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿತ್ತು.
ಆದರೆ, ಮುಂಬರುವ ಚಳಿಗಾಲದ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರವು ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಶುಕ್ರವಾರ ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಸಂಯುಕ್ತ ಕಿಸಾನ್‌ ಮೋರ್ಚಾ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರೂ, ಕೇಂದ್ರವು ಕನಿಷ್ಠ ಬೆಂಬಲ ಬೆಲೆಯ (ಎಂಎಸ್‌ಪಿ) ಶಾಸನಬದ್ಧ ಖಾತರಿ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಸೂದೆಯನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವ ವರೆಗೆ ಆಂದೋಲನವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವುದಾಗಿ ಅವರು ಸುಳಿವು ನೀಡಿದ ಕಾರಣ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ಟರ್ ಮೆರವಣಿಗೆಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಇನ್ನೂ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿಲ್ಲ.
ಆಂದೋಲನದ ಭವಿಷ್ಯದ ನಿರ್ಧಾರ ಮತ್ತು ಎಂಎಸ್‌ಪಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಕುರಿತು ಭಾನುವಾರ ಸಿಂಘು ಬಾರ್ಡರ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಸ್‌ಕೆಎಂ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಅಂತಿಮ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುವುದು ಎಂದು ರೈತ ಮುಖಂಡ ಮತ್ತು ಎಸ್‌ಕೆಎಂ ಕೋರ್ ಕಮಿಟಿ ಸದಸ್ಯ ದರ್ಶನ್ ಪಾಲ್ ಶನಿವಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಟ್ರ್ಯಾಕ್ಟರ್ ರ್ಯಾಲಿ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಇನ್ನೂ ಹಿಂಪಡೆದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾರತೀಯ ಕಿಸಾನ್ ಯೂನಿಯನ್ (ಉಗ್ರಹಣ) ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋಗಿಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಉಗ್ರನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸಂಸತ್ತಿಗೆ ಟ್ರಾಕ್ಟರ್ ಟ್ರಾಲಿ ಮೆರವಣಿಗೆಯ ಕರೆಯನ್ನು ಎಸ್‌ಕೆಎಂ ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ. ಈವರೆಗೆ, ಅದನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲು ಯಾವುದೇ ಕರೆ ಬಂದಿಲ್ಲ. ಎಸ್‌ಕೆಎಂನ ಕೋರ್ ಕಮಿಟಿ ಸಭೆಯ ನಂತರ ಭಾನುವಾರ ಈ ಕುರಿತು ನಿರ್ಧಾರ ಕೈಗೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ದೆಹಲಿಯ ಹೊರಗಿನ ಟಿಕ್ರಿ ಬಾರ್ಡರ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಇಲ್ಯೂಷನ್: ಈ ಕಪ್ಪು ಮತ್ತು ಬಿಳಿ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ 8 ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಅಡಗಿವೆ, ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಹುದೇ..?

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ