ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಎಂಟಿಎನ್ಎಲ್​, ಬಿಎಸ್​ಎನ್​ಎಲ್ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಆಸ್ತಿ 1100 ಕೋಟಿಗೆ ಮಾರಾಟ

ನವದೆಹಲಿ: ಡಿಐಪಿಎಂ (DIPAM) ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾದ ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವು ಸರ್ಕಾರಿ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಟೆಲಿಕಾಂ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಾದ ಎಂಟಿಎನ್​ಎಲ್​ ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇ ( NSE) 4.17 % ಮತ್ತು ಮತ್ತು ಬಿಎಸ್​ಎನ್​ಎಲ್​ನ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಸುಮಾರು 1,100 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಮೀಸಲು ಬೆಲೆಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಅಪ್​ಲೋಡ್​ ಮಾಡಿದೆ.
ಹೈದರಾಬಾದ್, ಚಂಡೀಗಢ, ಭಾವನಗರ ಮತ್ತು ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿರುವ ಬಿಎಸ್‌ಎನ್‌ಎಲ್ ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಸುಮಾರು 660 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಮೀಸಲು ಬೆಲೆಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
DIPAM ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಮುಂಬೈನ ವಸಾರಿ ಹಿಲ್, ಗೋರೆಗಾಂವ್‌ನಲ್ಲಿರುವ MTNL ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಸುಮಾರು 310 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಮೀಸಲು ಬೆಲೆಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿದೆ. Oshiwaraದಲ್ಲಿರುವ MTNL ನ 20 ಫ್ಲಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಂಪನಿಯ ಆಸ್ತಿ ಹಣಗಳಿಸುವ ಯೋಜನೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಇಡಲಾಗಿದೆ.
DIPAM ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾದ ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ರಾಜ್ಯ-ಚಾಲಿತ ಟೆಲಿಕಾಂ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಾದ MTNL BSNL ನ ಸುಮಾರು 1,100 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಮೀಸಲು ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಸರ್ಕಾರ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಒಶಿವಾರದಲ್ಲಿ ಇರುವ ಎಂಟಿಎನ್​ಎಲ್​ನ 20 ಫ್ಲ್ಯಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಂಪೆನಿಯ ಆಸ್ತಿ ಹಣ ಗಳಿಸುವ ಯೋಜನೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಇಡಲಾಗಿದೆ. ಫ್ಲ್ಯಾಟ್‌ಗಳು 1-ಕೋಣೆಯ ಸೆಟ್‌ನ ಎರಡು ಯೂನಿಟ್, 1 ಮಲಗುವ ಕೋಣೆ ಹಾಲ್ ಮತ್ತು ಅಡುಗೆಮನೆಯ 17 ಘಟಕಗಳು (BHK) ಮತ್ತು 2 ಬಿಎಚ್​ಕೆ ಒಂದು ಘಟಕವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ. ಅವುಗಳ ಮೀಸಲು ಬೆಲೆ 52.26 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಯಿಂದ 1.59 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿ ಇದೆ.
ಎಂಟಿಎನ್​ಎಲ್​ನ ಆಸ್ತಿಗಳ ಇ-ಹರಾಜು ಡಿಸೆಂಬರ್ 14ರಂದು ನಡೆಯಲಿದೆ. 2019ರ ಅಕ್ಟೋಬರ್​ನಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರವು ಅನುಮೋದಿಸಿದ ಎಂಟಿಎನ್ಎಲ್​ ಮತ್ತು ಬಿಎಸ್​ಎನ್​ಎಲ್​ಗಾಗಿ 69,000 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಆಸ್ತಿ ಹಣಗಳಿಕೆ ಪುನಶ್ಚೇತನ ಯೋಜನೆಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಎರಡೂ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಲಯದ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು 2022ರ ವೇಳೆಗೆ 37,500 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ, ಹಣ ಗಳಿಸಬೇಕಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಭಾರತದಿಂದ ರಫ್ತು ನಿಷೇಧದ ಬೆನ್ನಲ್ಲೇ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಗೋಧಿ ಬೆಲೆ ದಾಖಲೆ ಏರಿಕೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ