ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌ ಬೂಸ್ಟರ್ ಡೋಸ್ ಅನ್ನು ಯಾವುದೇ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಪುರಾವೆಗಳು ಬೆಂಬಲಿಸುವುದಿಲ್ಲ: ಐಸಿಎಂಆರ್

ನವದೆಹಲಿ: ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಕೋವಿಡ್-19 ಲಸಿಕೆಗಳ ಬೂಸ್ಟರ್ ಡೋಸ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡುವಂತೆ ಕರೆ ನೀಡುವ ಯಾವುದೇ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಪುರಾವೆಗಳು ದೇಶದೊಳಗೆ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಎರಡು ಡೋಸ್‌ ಕೊರೊನಾ ಲಸಿಕೆ ಪಡೆದವರು ಬೂಸ್ಟರ್‌ ಡೋಸ್‌ ಪಡೆದರೆ ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುವಂಥ ಪ್ರಯೋಜನವೇನೂ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾರತೀಯ ಔಷಧೀಯ ಸಂಶೋಧನಾ ಮಂಡಳಿ(ಐಸಿಎಂಆರ್‌) ಬಗ್ಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಇಂಥದ್ದೊಂದು ವರದಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ.
ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ಸಲಹಾ ತಂಡವಾಗಿರುವ ಎನ್‌ಟಿಎಜಿಐ (ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣೆ ಕುರಿತು ಭಾರತದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಲಹಾ ಸಮಿತಿ) ವತಿಯಿಂದ ಸಲ್ಲಿಕೆಯಾಗಿರುವ ಈ ವರದಿಯಲ್ಲಿ, “ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬೂಸ್ಟರ್‌ ಡೋಸ್‌ ಲಸಿಕೆಯ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿಲ್ಲ’ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ. ಬೂಸ್ಟರ್‌ ಡೋಸ್‌ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವಾಗಲೇ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಬಂದಿದೆ.
ಇದೀಗ ದೇಶದೊಳಗಿನ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಪುರಾವೆಗಳು ಬೂಸ್ಟರ್ ಡೋಸ್‌ನ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಇಂಡಿಯನ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ರಿಸರ್ಚ್‌ನ (ಐಸಿಎಂಆರ್) ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ಮತ್ತು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳ ವಿಭಾಗದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಡಾ.ಸಮೀರನ್ ಪಾಂಡಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯವು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಪುರಾವೆಗಳಿಂದ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು NTAGI ನಿಂದ ಸಲಹೆ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಇವುಗಳು ಸಲಹಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ನೀತಿಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಸಚಿವಾಲಯ ಮತ್ತು ಆಯಾ ಇಲಾಖೆಗಳು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತವೆ. ಹಾಗಾಗಿ, ನೀತಿ ನಿರೂಪಣೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ಧಾರಗಳು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿವೆ. ಇದೀಗ ದೇಶದೊಳಗಿನ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಪುರಾವೆಗಳು ಬೂಸ್ಟರ್ ಡೋಸ್‌ನ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುವುದಿಲ್ಲ. ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಪರಿಗಣನೆಗಳು ಈಗ ಆದ್ಯತೆಯಲ್ಲಿವೆ” ಎಂದು ಡಾ ಪಾಂಡಾ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ನೀವು ನನ್ನನ್ನು ಕೇಳಿದರೆ, 2 ಡೋಸ್ ಲಸಿಕೆ ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ 80 ಪ್ರತಿಶತ ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಸಮಯದ ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ. 80 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಅರ್ಹ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ತಲುಪುವುದು ಈಗ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಆದ್ಯತೆಯಾಗಿದೆ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಬೂಸ್ಟರ್ ಡೋಸ್‌ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವುದನ್ನು ಡಾ ಪಾಂಡಾ ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಶರದ್ ಪವಾರ್ ವಿರುದ್ಧ ಆಕ್ಷೇಪಾರ್ಹ ಪೋಸ್ಟ್: ನಟಿಯನ್ನು ಮನೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ಸಂಗ್ರಹ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ