ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ: ಹುಲಿ ಸಮೀಕ್ಷೆ ವೇಳೆ ತಡೋಬಾ ಮೀಸಲು ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳಾ ಅರಣ್ಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಎಳೆದೊಯ್ದು ಸಾಯಿಸಿದ ಹೆಣ್ಣು ಹುಲಿ

ಚಂದ್ರಾಪುರ: ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಚಂದ್ರಾಪುರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ತಡೋಬಾ ಅಂಧಾರಿ ಹುಲಿ ಸಂರಕ್ಷಿತ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ (ಟಿಎಟಿಆರ್) ಶನಿವಾರ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಹುಲಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ತಿಳಿಯಲು ಇತರ ಮೂವರು ಸಿಬ್ಬಂದಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಮಹಿಳಾ ಅರಣ್ಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಹುಲಿ ಕೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮೃತ ಅರಣ್ಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸ್ವಾತಿ ದುಮಾನೆ ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಹುಲಿ ಅಂದಾಜು (AITE)-2022 ರ ಭಾಗವಾಗಿ ದುಮಾನೆ ಅವರು ಮೂವರು ಬೀಟ್ ಸಹಾಯಕರೊಂದಿಗೆ ಶನಿವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 7 ಗಂಟೆಗೆ ಗುರುತು ಪತ್ತೆ ಸಮೀಕ್ಷೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಕೋಲಾರ ಗೇಟ್‌ನಿಂದ ಟಿಎಟಿಆರ್‌ (TATR)ನ ಕೋರ್ ಏರಿಯಾದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಕಂಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್ ಸಂಖ್ಯೆ 97 ರವರೆಗೆ ಸುಮಾರು ನಾಲ್ಕು ಕಿಮೀ ನಡೆದ ನಂತರ, ತಂಡವು ಅವರಿಂದ ಸುಮಾರು 200 ಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿ ರಸ್ತೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಹುಲಿ ಕುಳಿತಿರುವುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿತು. ತಂಡವು ಸುಮಾರು ಅರ್ಧ ಗಂಟೆ ಕಾಯಿತು ಮತ್ತು ಕಾಡಿನ ದಟ್ಟವಾದ ಪ್ಯಾಚ್ ಮೂಲಕ ಸುತ್ತುವರಿಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿತು ಎಂದು ಟಿಎಟಿಆರ್‌ (TATR) ನ ಮುಖ್ಯ ಅರಣ್ಯ ಸಂರಕ್ಷಣಾಧಿಕಾರಿ (CCF) ಡಾ ಜಿತೇಂದ್ರ ರಾಮಗಾಂವ್ಕರ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಚಲನವಲನವನ್ನು ಗಮನಿಸಿದ ಹುಲಿ, ಮೂವರು ಬೀಟ್ ಸಹಾಯಕರ ಹಿಂದೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದ ದುಮಾನೆಯನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸಿ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದೆ. ಹುಲಿ ಅವಳನ್ನು ಕಾಡಿನ ಆಳಕ್ಕೆ ಎಳೆದೊಯ್ದಿತು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ನಂತರ, ಘಟನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯ ಮೇರೆಗೆ ಹಿರಿಯ ಅರಣ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಧಾವಿಸಿ ಶವವನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಲಾಯಿತು, ಶವವನ್ನು ಚಿಮೂರ್ ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಮರಣೋತ್ತರ ಪರೀಕ್ಷೆಗಾಗಿ ಕಳುಹಿಸಲಾಯಿತು ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಘಟನೆಯ ನಂತರ, AITE-2022 ರ ಸಮೀಕ್ಷೆ ಮತ್ತು ಟ್ರಾನ್ಸೆಕ್ಟ್ ವಾಕ್ ಅನ್ನು ಮುಂದಿನ ಸೂಚನೆ ಬರುವವರೆಗೆ ಮೀಸಲು ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅಂತಹ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ರಾಮಗಾಂವ್ಕರ್ ಹೇಳಿದರು.
ದುಮಾನೆ ಅವರ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ – ಅವರ ಪತಿ ಮತ್ತು ಮಗಳಿಗೆ ಎಲ್ಲಾ ತಕ್ಷಣದ ಸಹಾಯವನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಈ ಸಂಬಂಧ ಅರಣ್ಯ ಇಲಾಖೆ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ಮುಂದಿನ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸಿಸಿಎಫ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ