ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ 20-22 ಕಿಮೀ ಸೈಕಲ್ ಓಡಿಸುವ ಕೇವಲ 81 ವರ್ಷದ ಅಜ್ಜಿ ಶಾಂತಿ ಬಾಯಿ…!

ಜಬಲ್ಪುರ(ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶ): ನೀವು ಉನ್ನತ ಚೇತನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡುವ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ವಯಸ್ಸಾದರೂ ನಿಮ್ಮ ದಾರಿಗೆ ಯಾವುದೂ ಅಡ್ಡಿಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ನಾಣ್ಣುಡಿಯನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಸಿದವರು ಜಬಲ್ಪುರದ ವರ್ಷದ ಶಾಂತಿ ಬಾಯಿಯವರು. ಅವರು ತಮ್ಮ 81 ವರ್ಷದ ಇಳಿ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿದಿನ 20 ರಿಂದ 22 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಸೈಕಲ್ ತುಳಿಯುತ್ತಾರೆ..! ಶಾಂತಿ ಬಾಯಿ ಅವರು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಯಾರೂ ಇಲ್ಲ. ಶಾಂತಿ ಬಾಯಿಯ ಕಥೆ ಕರುಣಾಜನಕವೂ ಹೌದು.. ಇತರರಿಗೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿಯೂ ಹೌದು..
ತಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು, ಜನರು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮತ್ತು ಯೋಗವನ್ನು ಆಶ್ರಯಿಸುತ್ತಾರೆ, ಸೈಕಲ್ ಸವಾರಿ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಅನೇಕ ಜನರಿದ್ದಾರೆ. ಜಬಲ್‌ಪುರದ ಗಾಧಾ ಬಳಿ ವಾಸಿಸುವ ಶಾಂತಿ ಬಾಯಿ ಈ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲೂ ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರಿಗೆ ಇಬ್ಬರು ಹೆಣ್ಣು ಮಕ್ಕಳಿದ್ದು, ಅವರಿಗೆ ಮದುವೆಯಾಗಿದೆ. ಶಾಂತಿ ಬಾಯಿ ವಿದ್ಯಾವಂತರಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅವರ ಉತ್ಸಾಹವು ವಿದ್ಯಾವಂತರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದು. 81 ವರ್ಷದ ಶಾಂತಿಬಾಯಿ ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ಇಂದಿನ ಯುವಜನತೆಯೂ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಜೀವಿಸುತ್ತಿರುವ ಶಾಂತಿಬಾಯಿ ಜೀವನಕ್ಕಾಗಿ ಮನೆಕೆಲಸ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಮನೆಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ 20ರಿಂದ 22 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಸೈಕಲ್‌ ತುಳಿಯುತ್ತಾರೆ ವೇದಾಂತಸಮಾಚಾರ.ಇನ್‌ (ಹಿಂದಿ) ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ದಿನಕ್ಕೆ 9 ಗಂಟೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ...
ಶಾಂತಿಬಾಯಿ ಅವರು ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 8 ಗಂಟೆಗೆ ತನ್ನ ಮನೆಯಿಂದ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಹೊರಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಸಂಜೆ 5 ಗಂಟೆಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಅನೇಕ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾಳೆ. ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ 20ರಿಂದ 22 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಸೈಕಲ್ ಓಡಿಸುತ್ತೇನೆ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ. ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವಾಗ ಸುಸ್ತಾದಾಗ ರಸ್ತೆಯ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ, ನಂತರ ಪುನಃ ತಾನೆಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗಬೇಕೋ ಅಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.

81ರ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲೂ ಕನ್ನಡಕ ಹಾಕಿಲ್ಲ
ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಇಂದಿನ ಜೀವನಶೈಲಿಯಿಂದ ಚಿಕ್ಕ ಮಕ್ಕಳೂ ಕನ್ನಡಕ ಹಾಕಲು ಆರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ 81 ವರ್ಷವಾದರೂ ಶಾಂತಿ ಬಾಯಿಗೆ ಕಣ್ಣಿಗೆ ಕನ್ನಡಕವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಈ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲೂ ಅವರು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತಾರೆ. ಹೊರಗಡೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಮನೆಯಲ್ಲೂ ತನ್ನ ಕೆಲಸ ತಾನು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಕೆಲಸ (81 ವರ್ಷದ ಶಾಂತಿ ಬಾಯಿ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಸೈಕಲ್ ತುಳಿಯುವುದು) ಇವರು ಈ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲೂ ಯಾರಿಗೂ ಹೊರೆಯಾಗಿಲ್ಲ. ಶಾಂತಿಬಾಯಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರೇ ವಾಸವಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ಮುಖ್ಯ

81 ವರ್ಷದ ಶಾಂತಿ ಬಾಯಿ ಪ್ರತಿದಿನ 20-22 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿ ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಇಳಿ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಎಷ್ಟು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಿಸುತ್ತದೆ, ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸಹ ಕಾಪಾಡುತ್ತದೆ. ಸಮನ್ವಯ ಮತ್ತು ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿನಿತ್ಯ ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಖಿನ್ನತೆ, ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಆತಂಕದಂತಹ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಅಲ್ಲದೆ, ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ತೂಕವನ್ನು ಸಹ ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ