ಕೊ‌ ವಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಬೂಸ್ಟರ್ ಶಾಟ್ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ – ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅಪಾಯಿಂಟ್‌ಮೆಂಟ್‌ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು

ನವದೆಹಲಿ: ಕೋವಿಡ್-19 ವಿರೋಧಿ ಲಸಿಕೆಯ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆ ಶಾಟ್‌ (precautionary shots)ಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ಬೃಹತ್‌ ಯೋಜನೆಯು ಜನವರಿ 10 (ಸೋಮವಾರ) ರಂದು ಕಿಕ್‌ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ಆಗಲಿದೆ, ಇದರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಹ-ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ ಹೊಂದಿರುವ ಹಿರಿಯ ನಾಗರಿಕರು ವೈದ್ಯರ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರ ಒದಗಿಸದೆಯೇ ಬೂಸ್ಟರ್ ಶಾಟ್ ಪಡೆಯಬಹುದು. .
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬೂಸ್ಟರ್ ಶಾಟ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅಪಾಯಿಂಟ್‌ಮೆಂಟ್ ಶನಿವಾರ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆ ಅಲ್ಲಿ ಅರ್ಹರು ತಮ್ಮ ಸ್ಲಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡಬಹುದು.
ಆರೋಗ್ಯ / ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿರುವ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಮತ್ತು ಹಿರಿಯ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ (60+) ‘ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಯ ಡೋಸ್’ ಗಾಗಿ ಆನ್‌ಲೈನ್ ನೋಂದಣಿ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಈಗ Co-WIN ನಲ್ಲಿ ಲೈವ್ ಆಗಿದೆ” ಎಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಮಿಷನ್‌ನ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಮತ್ತು ಮಿಷನ್ ನಿರ್ದೇಶಕ ವಿಕಾಸ್ ಶೀಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಹೊಸ ನೋಂದಣಿಯ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.
ಹೊಸ ನೋಂದಣಿ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಕೋವಿಡ್-19 ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ಎರಡು ಡೋಸ್ ತೆಗೆದುಕೊಂಡವರು ನೇರವಾಗಿ ಅಪಾಯಿಂಟ್‌ಮೆಂಟ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ವಾಕ್-ಇನ್ ಮಾಡಬಹುದು” ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕೋವಿಡ್-19 ಲಸಿಕೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು, ಚುನಾವಣಾ ಕರ್ತವ್ಯಕ್ಕೆ ನಿಯೋಜಿಸಲಾದ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಮುಂಚೂಣಿಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಮತ್ತು 60 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ಸಹ-ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆ ಡೋಸ್ ಜನವರಿ 10 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ.
ನ್ಯಾಷನಲ್ ಟೆಕ್ನಿಕಲ್ ಅಡ್ವೈಸರಿ ಗ್ರೂಪ್ ಆನ್ ಇಮ್ಯುನೈಸೇಶನ್ (ಎನ್‌ಟಿಎಜಿಐ) ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು, ಮುಂಚೂಣಿ ಕೆಲಸಗಾರರು ಮತ್ತು 60 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕೊಮಾರ್ಬಿಟಿಸ್‌ ಇದ್ದವರಿಗೆ ಹಿಂದಿನ ಎರಡು ಡೋಸ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ ಲಸಿಕೆಯನ್ನೇ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆ ಡೋಸ್‌ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಅಧಿಕೃತ ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ