ಕೋವಿಡ್‌ ಹೆಚ್ಚಳ: ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳು, ಬಾರ್‌ಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲು ಆದೇಶ

ನವದೆಹಲಿ: ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳ ಮಧ್ಯೆ, ದೆಹಲಿ ವಿಪತ್ತು ನಿರ್ವಹಣಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರ (ಡಿಡಿಎಂಎ) ಸೋಮವಾರ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಸಭೆ ನಡೆಸಿತು ಮತ್ತು ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಬಾರ್‌ಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲು ಆದೇಶಿಸಿದೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮನೆ ಡೆಲಿವರಿ ಮತ್ತು ಪಾರ್ಸಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ತಿನಿಸುಗಳನ್ನು ಒಯ್ಯಲು ಅನುಮತಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಡಿಡಿಎಂಎ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಎಲ್-ಜಿ ಅನಿಲ್ ಬೈಜಾಲ್, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್, ಉಪಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮನೀಶ್ ಸಿಸೋಡಿಯಾ ಮತ್ತು ಇತರ ಸರ್ಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.
ಇಂದಿನ ಡಿಡಿಎಂಎ ಸಭೆಯು ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಬಾರ್‌ಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲು ಮತ್ತು ಪಾರ್ಸಲ್‌ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಅನುಮತಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. ಪ್ರತಿ ವಲಯಕ್ಕೆ ದಿನಕ್ಕೆ ಒಂದು ವಾರದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಲೆಫ್ಟಿನೆಂಟ್ ಗವರ್ನರ್ ಅನಿಲ್ ಬೈಜಾಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮಾನವಶಕ್ತಿಗಾಗಿ ಸಾಕಷ್ಟು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಮತ್ತು 15-18 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರು ಸೇರಿದಂತೆ ಲಸಿಕೆ ನೀಡುವುದನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ದೆಹಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆಗೆ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ದೆಹಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ನಗರದ ಧನಾತ್ಮಕ ಪ್ರಮಾಣವು ಶೇಕಡಾ 23.53 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ. ಭಾನುವಾರ, ದೆಹಲಿಯು 22,751 ತಾಜಾ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ – ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಮೇ 1ರಂದು 25,219 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ ನಂತರ ಕಳೆದ ಎಂಟು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು. ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಸೋಂಕಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು 15,49,730 ಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಸಕ್ರಿಯ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು 60,733 ಕ್ಕೆ ಒಯಿದೆ ಹಾಗೂ ಇದು ಕಳೆದ ಮೇ 16ರ ನಂತರ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು.
ಇತ್ತೀಚಿನ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ, ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರವು ಹೊಸ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಫೋಟವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದೆ, ಇದು ಕ್ಷೀಣಿಸುತ್ತಿರುವ ಎರಡನೇ ಅಲೆಯಲ್ಲಿದ್ದ ಈಗ ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾದ ಕಠಿಣ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಪುನಃ ಹೇರಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸೋಮವಾರ, ದೆಹಲಿ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಕುಸಿತವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ರಾಜ್ಯ ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರಾಜಧಾನಿ 19,166 ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು, 14,076 ಚೇತರಿಕೆ ಮತ್ತು 17 ಸಾವುಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

advertisement
ಓದಿರಿ :-   ಹರ್ ಘರ್ ತಿರಂಗಾ: ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ದಿನಾಚರಣೆಗೆ ಮುನ್ನ ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳ ಮೇಲೆ ತ್ರಿವರ್ಣ ಧ್ವಜ ಹಾರಿಸಿದ ಜಮ್ಮು-ಕಾಶ್ಮೀರದ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರ ಕುಟುಂಬಗಳು...!

.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement