ಕೋವಿಡ್ -19:ಓಮಿಕ್ರಾನ್- ಡೆಲ್ಟಾ ವಿರುದ್ಧ ಕೋವ್ಯಾಕ್ಸಿನ್ ಬೂಸ್ಟರ್ ಡೋಸ್‌ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಕೆಲಸ-ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್

ನವದೆಹಲಿ: ಕೋವ್ಯಾಕ್ಸಿನ್‌ನ ಬೂಸ್ಟರ್ ಡೋಸ್ ಲೈವ್ ವೈರಸ್ಸಿನ ತಟಸ್ಥ ಅಸ್ಸೇಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಓಮಿಕ್ರಾನ್ (ಬಿ.1.529) ಮತ್ತು ಡೆಲ್ಟಾ (ಬಿ.1.617.2) ಎರಡರ ವಿರುದ್ಧವೂ ದೃಢವಾದ ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರತಿಕಾಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದೆ ಎಂದು ಲಸಿಕೆ ತಯಾರಕ ಕಂಪನಿ ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ಹೇಳಿದೆ.
ಪರೀಕ್ಷಾ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು 100%ರಷ್ಟು ಸೀರಮ್ ಮಾದರಿಗಳು ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರದ ತಟಸ್ಥೀಕರಣವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು 90% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸೀರಮ್ ಮಾದರಿಗಳು ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರದ ತಟಸ್ಥೀಕರಣವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ಹೇಳಿದೆ.

ಲಸಿಕೆ ತಯಾರಕರು ಎಮೋರಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದರು SARS-CoV-2 ಓಮಿಕ್ರಾನ್‌ ಮತ್ತು ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಹಿಂದಿನ, ಅಧ್ಯಯನಗಳಲ್ಲಿ ಕಳವಳದ ರೂಪಾಂತರಗಳಾದ ಆಲ್ಫಾ, ಬೀಟಾ, ಡೆಲ್ಟಾ, ಝೀಟಾ ಮತ್ತು ಕಪ್ಪಾದ SARS-CoV-2 ರೂಪಾಂತರಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಕೋವ್ಯಾಕ್ಸಿನ್‌ (BBV152) ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿತ್ತು. ಉದಯೋನ್ಮುಖ ದತ್ತಾಂಶವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ, ಮೂರನೇ ಡೋಸ್ ಅತ್ಯುನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ನಂಬುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ. ಕೃಷ್ಣ ಎಲ್ಲಾ ಅವರು, ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ಮತ್ತು ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಧನಾತ್ಮಕ ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳು, ಹ್ಯೂಮರಲ್ ಮತ್ತು ಸೆಲ್ ಮಧ್ಯವರ್ತಿ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಬಹು-ಎಪಿಟೋಪ್ ಲಸಿಕೆಯ ನಮ್ಮ ಊಹೆಯನ್ನು ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸುತ್ತದೆ. ಕೋವಿಡ್-19 ವಿರುದ್ಧ ಜಾಗತಿಕ ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ನಮ್ಮ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಕೋವ್ಯಾಕ್ಸಿನ್ ಅನ್ನು ವಯಸ್ಕರು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಲಸಿಕೆಯಾಗಿ ಬಳಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಸಾಧಿಸಲಾಗಿದೆ. ಲಸಿಕೆಯು ಮೆಮೊರಿ ಬಿ ಮತ್ತು ಟಿ ಕೋಶಗಳನ್ನು ವಿಭಿನ್ನ CD4 ಮತ್ತು CD8 ಫಿನೋಟೈಪ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ತೀವ್ರವಾದ ಕಾಯಿಲೆಯ ವಿರುದ್ಧ ರಕ್ಷಣೆಯು ಪೂರ್ಣ ಆರು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ರೋಗಲಕ್ಷಣ ಇರುವ ಸೋಂಕಿನ ವಿರುದ್ಧ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವದಲ್ಲಿ ಕುಸಿತ ಮತ್ತು ರೂಪಾಂತರಗಳ ನಿರಂತರ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವಿಕೆಯನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅತ್ಯುನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ರಕ್ಷಣೆಯ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ದತ್ತಾಂಶವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ, ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ಮೂರನೇ ಡೋಸ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ನಂಬುತ್ತದೆ ಎಂದು ಡಾ. ಕೃಷ್ಣ ಎಲ್ಲಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ