ತೆಲಂಗಾಣ ನೇಕಾರನ ಕೈಚಳಕ.. ಬೆಂಕಿಕಡ್ಡಿ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯೊಳಗೆ ತುಂಬುವ ಸೀರೆ ತಯಾರಾಯ್ತು..!

ಹೈದರಾಬಾದ್: ತೆಲಂಗಾಣದ ಕೈಮಗ್ಗ ನೇಕಾರರೊಬ್ಬರು ಮೂಲಕಬೆಂಕಿಕಡ್ಡಿ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯೊಳಗೆ ತುಂಬಬಹುದಾದ ಹೊಂದುವ ಸೀರೆ ನೇಯ್ದು ಎಲ್ಲರನ್ನೂ ಅಚ್ಚರಿಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಅಮೆರಿಕದ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬರಾಕ್ ಒಬಾಮ ಮತ್ತು ಪತ್ನಿ ಮಿಚೆಲ್ ಒಬಾಮ ಅವರಿಗೆ 2015ರಲ್ಲಿ ಬೆಂಕಿಕಡ್ಡಿ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಹಾಕಬಹುದಾದ ಶಾಲು ಮತ್ತು ಸೀರೆಯನ್ನು ಉಡುಗೊರೆಯಾಗಿ ನೀಡಿ ಖ್ಯಾತಿ ಗಳಿಸಿದ್ದ ತೆಲಂಗಾಣದ ರಾಜಣ್ಣ ಸಿರ್ಸಿಲ್ಲಾ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಸಿರಿಸಿಲ್ಲಾದ ಪ್ರಮುಖ ನೇಕಾರ ನಲ್ಲ ವಿಜಯ್ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಸೀರೆ ಹೆಣೆಯುವುದರಲ್ಲಿ ಜಾದೂ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ತಮ್ಮ ನೇಯ್ಗೆ ಸಂಪ್ರದಾಯವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿ ಕೌಶಲ್ಯವನ್ನು ಕರಗತ ಮಾಡಿಕೊಂಡ ವಿಜಯ ಅವರು ಈಗ ಬೆಂಕಿಕಡ್ಡಿ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಸೀರೆಯನ್ನು ನೇಯ್ಗೆ ಮಾಡಿ ಚಕಿತಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಅದನ್ನು ಮಂಗಳವಾರ ಇಲ್ಲಿ ಕೈಮಗ್ಗ ಸಚಿವ ಕೆ.ಟಿ.ರಾಮರಾವ್ ಅವರ ಸಮ್ಮುಖದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಚಿವೆ ಪಿ.ಸಬಿತಾ ಇಂದ್ರಾರೆಡ್ಡಿ ಅವರಿಗೆ ಉಡುಗೊರೆಯಾಗಿ ನೀಡಲಾಯಿತು.

ಕಡ್ಡಿ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲಿ ತುಂಬಬಹುದಾದ ಸೀರೆಯನ್ನು ನೇಯುವ ನೇಕಾರರ ಕೌಶಲ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ಕೇಳಿದ್ದೇನೆ. ನಮ್ಮದೇ ಆದ ಸಿರ್ಸಿಲ್ಲಾದಿಂದ ಇಂತಹ ಸೀರೆಯನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ನನಗೆ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಶಿಕ್ಷಣ ಸಚಿವೆ ಪಿ ಸಬಿತಾ ಇಂದ್ರಾರೆಡ್ಡಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.ನಲ್ಲ ವಿಜಯ್ ಅವರ ಕೌಶಲ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಸಚಿವರು ಅಭಿನಂದನೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು.

ಸೀರೆ ನೇಯ್ಗೆಯಲ್ಲಿ ಆಗಿರುವ ಶ್ರಮದ ವಿವರಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಅವರು, ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಗ್ಗದಲ್ಲಿ ಸೀರೆ ನೇಯ್ಗೆ ಮಾಡಲು ಸುಮಾರು ಆರು ದಿನಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಪವರ್ ಲೂಮ್‌ನಲ್ಲಿ ನೇಯ್ಗೆ ಮಾಡಿದರೆ ಎರಡು ದಿನಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು.
ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ, ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಗ್ಗದಲ್ಲಿ ನೇಯ್ದ ಸೀರೆಗೆ ಸುಮಾರು 12,000 ರೂ.ಗಳಷ್ಟು ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಯಂತ್ರದಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದರೆ ಸುಮಾರು 8,000 ರೂ.ಗಳಷ್ಟು ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ವಿಜಯ್ ಅವರ ಕೌಶಲ್ಯವನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದ ಕೈಮಗ್ಗ ಸಚಿವ ಕೆಟಿ ರಾಮರಾವ್, ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವರ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಸಿರ್ಸಿಲ್ಲಾದಲ್ಲಿ ಘಟಕದ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ಅವರನ್ನು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಆಹ್ವಾನಿಸಿದರು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ