ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಓಮಿಕ್ರಾನ್‌ನ ಸಮುದಾಯ ಹರಡಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ: ಅಧ್ಯಯನ

ನವದೆಹಲಿ: ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವು ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರದ ಸಮುದಾಯ ಪ್ರಸರಣದ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ.
ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಲಿವರ್ ಮತ್ತು ಪಿತ್ತರಸ ವಿಜ್ಞಾನದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನವು ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಯಿಂದ ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ಅನ್ನು ಕಾಳಜಿಯ ರೂಪಾಂತರವೆಂದು ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ದಿನದಿಂದ 264 ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ, ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಮತ್ತು ಜೀನೋಮ್ ಅನುಕ್ರಮ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ.
ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಇನ್ನೂ ಪೀರ್ ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ದೆಹಲಿ ನಗರದಲ್ಲಿನ 60.9%ರಷ್ಟು ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಯಾಣದ ಇತಿಹಾಸವಿಲ್ಲ. ಅವರು ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಸೋಂಕನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, ಹೀಗಾಗಿ ಇದು ಸಮುದಾಯ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಹೇರುತ್ತದೆ.
ಸಂಶೋಧಕರು ಡೆಲ್ಟಾ ಪ್ರಾಬಲ್ಯದಿಂದ ಓಮಿಕ್ರಾನ್‌ಗೆ ಅದರ ಸಮುದಾಯದ ಹರಡುವಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರು. ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ವಯಸ್ಸಾದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಯುವ ಸಮೂಹವು ಮತ್ತು ಪುರುಷರು ಹೆಚ್ಚು ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಗಮನಿಸಿದೆ, ಇದು ಇತರ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ಗುಂಪುಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ಮತ್ತು ನಿಕಟ ಸಂಪರ್ಕಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿರಬಹುದು.
ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರದೊಂದಿಗೆ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಸೋಂಕಿನ ವಿರುದ್ಧ ರಕ್ಷಣೆಯಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಕಡಿತವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ, ಏಕೆಂದರೆ 87.8%ರಷ್ಟು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ಪೂರ್ಣ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ನಂತರ ಮರುಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಯಿತು, ಹೀಗಾಗಿ ಪ್ರಗತಿಯ ಸೋಂಕನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಇದು ಬೂಸ್ಟರ್ ಡೋಸ್‌ಗಳ ತುರ್ತು ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ-ಅಪಾಯದ ಪ್ರಸರಣ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕೊಮೊರ್ಬಿಡಿಟಿ ಹೊಂದಿರುವವರಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷಣರಹಿತ ಕ್ಯಾರೇಜ್‌ಗಾಗಿ ಕ್ಷಿಪ್ರ ಪತ್ತೆ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಗಳ ಸ್ಥಾಪನೆಯೊಂದಿಗೆ ಔಷಧೇತರ ಇಂಟರ್‌ವೆನ್ಶನ್‌ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಸಮರ್ಥಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಹೇಳಿದೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ