ರೋಬೋಟ್-ಮೇಕರ್‌ಗೆ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ 132 ಮಿಲಿಯನ್‌ ಡಾಲರ್‌ ಹೂಡಿಕೆ

ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿಯವರ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಭಾರತೀಯ ರೊಬೊಟಿಕ್ಸ್ ಸ್ಟಾರ್ಟಪ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸುತ್ತಿದೆ.
ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್ ಗೋದಾಮುಗಳು ಮತ್ತು ಇಂಧನ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಮಾಡಲು ರೋಬೋಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಆಡ್ವೆರ್ಬ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್‌ನಲ್ಲಿನ ಬಹುಪಾಲು ಪಾಲಿಗಾಗಿ ರಿಲಯನ್ಸ್ $132 ಮಿಲಿಯನ್ ಪಾವತಿಸಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಟಾರ್ಟಪ್‌ನ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ ಸಂಗೀತ್ ಕುಮಾರ್ ಮಂಗಳವಾರ ಫೋನ್ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾರತದ ಪ್ರವರ್ಧಮಾನಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಿರುವ ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ Amazon.com ನಂತಹ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳ ಪೈಪೋಟಿ ತೀವ್ರಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಏಷ್ಯಾದ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆನ್‌ಲೈನ್ ಗ್ರೋಸರ್ ಜಿಯೋಮಾರ್ಟ್, ಫ್ಯಾಶನ್ ರಿಟೇಲರ್ ಅಜಿಯೋ ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಫಾರ್ಮಸಿ ನೆಟ್‌ಮೆಡ್ಸ್, ರೋಬೋಟಿಕ್ ಕನ್ವೇಯರ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸುವುದು, ಅರೆ-ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಪಿಕ್-ಬೈ-ವಾಯ್ಸ್ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಸೇರಿದಂತೆ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯದಾದ್ಯಂತ ಆಡ್ವೆರ್ಬ್ ಈಗಾಗಲೇ ಡಜನ್ಗಟ್ಟಲೆ ಗೋದಾಮುಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ.
ರಿಲಯನ್ಸ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ವೇರ್‌ಹೌಸ್‌ಗಳಾದ್ಯಂತ ಯಾಂತ್ರೀಕೃತಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಬೃಹತ್ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ” ಎಂದು 41 ವರ್ಷದ ಕುಮಾರ್ ಹೇಳಿದರು. “ಮುಂದಿನ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ನೂರಾರು ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಉಗ್ರಾಣವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಅವರು ಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಆ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ರೋಬೋಟಿಕ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಮಾತ್ರ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಗಂಡನಿಗಿಂತ ಹೆಂಡತಿಗೇ ಹೆಚ್ಚು ಆದಾಯ: ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕುಟುಂಬ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಗುಜರಾತ್‌ ರಾಜ್ಯ ದೇಶದಲ್ಲೇ ಮೊದಲು...! ಕರ್ನಾಟಕಕ್ಕೆ ಎಷ್ಟನೇ ಸ್ಥಾನ..?

ನೋಯ್ಡಾ ಮೂಲದ ಐದು ವರ್ಷದ ಆಡ್ವರ್ಬ್, ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತಯಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ರೋಬೋಟಿಕ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತದೆ. ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಮತ್ತು ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್‌ನಿಂದ ನಿಯೋಜನೆಯವರೆಗೆ ರೊಬೊಟಿಕ್ಸ್‌ನ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಅಂಶದಲ್ಲೂ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಇದು ವಿಶ್ವದ ಸೀಮಿತ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.
ಅಡ್ವರ್ಬ್‌ನ ರೋಬೋಟ್‌ಗಳು ರಿಲಯನ್ಸ್‌ನ ತೈಲ ಮತ್ತು ಅನಿಲ ಶೇಖರಣಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಇದು ಗುಜರಾತ್‌ನ ಜಾಮ್‌ನಗರದಲ್ಲಿರುವ ಸಂಘಟಿತ ಕಂಪನಿಯ ಸಂಸ್ಕರಣಾಗಾರಕ್ಕಾಗಿ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತತೆಯನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದೆ. ಇದು ರಿಲಯನ್ಸ್‌ನ ದೈತ್ಯ ಹೊಸ ಸೌರ ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸುತ್ತಿದೆ, ಜಾಮ್‌ನಗರದಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ, ಕಂಪನಿಯು $80 ಶತಕೋಟಿಯಷ್ಟು ಹಸಿರು ಇಂಧನ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ.
ಇಬ್ಬರ ನಡುವಿನ ದೊಡ್ಡ ಸಹಯೋಗ ಇನ್ನೂ ಬರಬೇಕಿದೆ. ಅಡ್ವರ್ಬ್ ಮತ್ತು ರಿಲಯನ್ಸ್ “ಮುಂದಿನ ಹಂತದ” 5G ರೊಬೊಟಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಟರಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿವೆ ಮತ್ತು ಕೈಗೆಟುಕುವ, ಸುಧಾರಿತ ರೋಬೋಟ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಕಾರ್ಬನ್ ಫೈಬರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಎಂದು ಕುಮಾರ್ ಹೇಳಿದರು.
ಖರಗ್‌ಪುರದ ಇಂಡಿಯನ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿಯಿಂದ ಪದವಿ ಪಡೆದಿರುವ ಸಂಗೀತ್ ಕುಮಾರ್, ದೇಶದ ಪ್ರಮುಖ ಪೇಂಟ್ ತಯಾರಕ ಏಷ್ಯನ್ ಪೇಂಟ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಆಮದು ಮಾಡಿಕೊಂಡ ರೋಬೋಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ನಾಲ್ಕು ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಸ್ಟಾರ್ಟ್‌ಅಪ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಡ್ವರ್ಬ್‌ (Adverb) ಈಗ 550 ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ದೆಹಲಿ: ಶಾಸ್ತ್ರಿ ಭವನದ 7ನೇ ಮಹಡಿಯಿಂದ ಜಿಗಿದು ಐಟಿ ಸಚಿವಾಲಯದ ವಿಜ್ಞಾನಿ ಸಾವು

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ