ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಚುನಾವಣೆ 2022: ತ್ರಿವಳಿ ತಲಾಖ್ ಬಾಧಿತ ಮಹಿಳೆ ನಿದಾ ಖಾನ್ ಬಿಜೆಪಿ ಪರ ಪ್ರಚಾರ

ಲಕ್ನೋ: : ತ್ರಿವಳಿ ತಲಾಖ್ ಬಾಧಿತ 27 ವರ್ಷದ ಬುರ್ಖಾಧಾರಿ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಪರ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದು, ಕೇಸರಿ ಪಕ್ಷವು ಮಾಡುತ್ತಿರುವ “ಒಳ್ಳೆಯ ಕೆಲಸ”ವನ್ನು ಮುಸ್ಲಿಂ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಮನವರಿಕೆ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇತರ ಪಕ್ಷಗಳಂತೆ ಬಿಜೆಪಿ ಮುಸ್ಲಿಮರನ್ನು ಕೇವಲ ವೋಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಗಿ ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಅವರನ್ನು ಸಮಾನವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿದಾ ಖಾನ್ ನಂಬಿದ್ದಾರೆ. ಬುರ್ಖಾ ಧರಿಸಿರುವ ಖಾನ್, ಮೊದಲ ಮತ್ತು ಎರಡನೇ ಹಂತದ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಪರ ಪ್ರಚಾರ ನಡೆಸಿದ್ದು, ಉಳಿದ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯದ ಇತರ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳಲು ಸಜ್ಜಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ರಚಾರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಿಜೆಪಿಯ ಮಹಿಳಾ ಸದಸ್ಯರು ಮತ್ತು ಪಕ್ಷದ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ವಿಭಾಗದ ಸದಸ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಇರುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಮನೆ-ಮನೆ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಮೀರತ್ ಮತ್ತು ಬರೇಲಿಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗಾಗಿ ಮಹಿಳಾ ಮತದಾರರೊಂದಿಗೆ ಸಣ್ಣ ಸಭೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ಮಧ್ಯ ಮತ್ತು ಪೂರ್ವ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷದ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕೆ ಸೇರುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಾವು ಮನೆ-ಮನೆಗೆ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕಾಗಿ ಸಣ್ಣ ಗುಂಪುಗಳಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ ಗರಿಷ್ಠ ಮಹಿಳಾ ಮತದಾರರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಸರ್ಕಾರದ ಕಲ್ಯಾಣ ಯೋಜನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಮತದಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇನೆ, ನಾವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಮುಸ್ಲಿಂ ಮತದಾರರಿರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ನಿದಾ ಖಾನ್ ಹೇಳಿದರು.
ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರಲು ಕಾರಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಳಿದಾಗ, ಬರೇಲಿಯಿಂದ ಬಂದಿರುವ ಖಾನ್, “ಎಲ್ಲಾ ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷಗಳು ಅದು ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಥವಾ ಬಹುಜನ ಸಮಾಜ ಪಕ್ಷ (ಬಿಎಸ್ಪಿ) ಆಗಿರಬಹುದು, ಎಲ್ಲರೂ ವೋಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮುಸ್ಲಿಮರನ್ನು ಮಾತ್ರ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಅರಿತುಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ. .ಅವರು ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬರಲು ನಮ್ಮ ಮತಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಮುಂದಿನ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ನಮ್ಮನ್ನು ಮರೆತುಬಿಡುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದಲೇ ಮುಸ್ಲಿಂ ಸಮುದಾಯವು ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಿದ ಸಮುದಾಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಬಿಜೆಪಿ ಎಲ್ಲರನ್ನೂ ಸಮಾನರು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತದೆ. ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಂ ಸಮುದಾಯದ ಮಹಿಳೆಯರು ಬಿಜೆಪಿಯ ಉತ್ತಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತೆ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬಂದರೆ ಮುಸ್ಲಿಮರ ಸಾಮಾಜಿಕ ಸ್ಥಿತಿ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ವಿಶ್ವಾಸವಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವೀಧರರಾದ ಖಾನ್ ಅವರು ಪತಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರ ವಿರುದ್ಧ ಕೌಟುಂಬಿಕ ಹಿಂಸೆ ಮತ್ತು ವರದಕ್ಷಿಣೆ ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿದ ನಂತರ 2017 ರಲ್ಲಿ ಗಮನ ಸೆಳೆದರು. ಬರೇಲಿಯ ಪ್ರಭಾವಿ ಧಾರ್ಮಿಕ ಕುಟುಂಬದಿಂದ ಬಂದಿರುವ ತನ್ನ ಪತಿ ತನಗೆ ತ್ವರಿತ ತ್ರಿವಳಿ ತಲಾಖ್ ನೀಡಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದರು. ಈ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಬರೇಲಿಯ ಸ್ಥಳೀಯ ನ್ಯಾಯಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ವಿಚಾರಣೆ ಹಂತದಲ್ಲಿವೆ. “ಮದುವೆಯ ನಂತರ ನಾನು ಅನುಭವಿಸಿದ ಕಿರುಕುಳವು ತ್ರಿವಳಿ ತಲಾಖ್ ಮತ್ತು ವರದಕ್ಷಿಣೆಗೆ ಬಲಿಯಾದ ಇತರ ಮುಸ್ಲಿಂ ಮಹಿಳೆಯರಿಗಾಗಿ ಹೋರಾಡಲು ನನಗೆ ಶಕ್ತಿ ನೀಡಿತು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಕೇಂದ್ರವು ಅಂಗೀಕರಿಸಿದ ತ್ರಿವಳಿ ತಲಾಖ್ ವಿರೋಧಿ ಕಾನೂನು ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಸರ್ಕಾರದ ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಧಾರ್ಮಿಕ ಪರಿವರ್ತನೆ ಕಾನೂನು “ಮುಸ್ಲಿಂ ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಸಮಾಜಕ್ಕೆ ವರದಾನವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಖಾನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ದೆಹಲಿ ಗಲಭೆ ಆರೋಪಿ, ಪೊಲೀಸರತ್ತ ಗನ್ ತೋರಿಸಿದವನಿಗೆ ಹೀರೊ ರೀತಿ ಸ್ವಾಗತ....! ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ