ಪಶ್ಚಿಮ ಘಟ್ಟದ ದುರ್ಗಮ ಶಿಖರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಏರಿದ ಸೀರೆಯುಟ್ಟ 62 ವರ್ಷದ ಮಹಿಳೆ..!

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಬೆಂಗಳೂರು: ವಯಸ್ಸು ಮಾನವನ ದೇಹವನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುವುದನ್ನು ಬೆಂಗಳೂರಿನ 62 ವರ್ಷದ ನಾಗರತ್ನಮ್ಮ ಸುಳ್ಳು ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ನಾಗರತ್ನಮ್ಮ ಅವರು ಪಶ್ಚಿಮ ಘಟ್ಟಗಳ ಕಠಿಣ ಶಿಖರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಏರಿದ್ದಾರೆ. ವಿಷ್ಣು ಅವರು Instagram ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿರುವ ವೀಡಿಯೊ, ತಮಿಳುನಾಡಿನ ತಿರುನಲ್ವೇಲಿ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿರುವ ಅಗಸ್ತ್ಯ ಕೂಡಂ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಶಿಖರದ ತುದಿಗೆ ನಾಗರತ್ನಮ್ಮ ಏರುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರು ಹಗ್ಗದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಶಿಖರವನ್ನು ಏರುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಮತ್ತು ಅದರಲ್ಲಿ 62 ವರ್ಷದ ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ ಮಹಿಳೆ ಸೀರೆ ಧರಿಸಿ ಶಿಖರ ಏರಿದ್ದಾರೆ.
ಸಹ್ಯಾದ್ರಿ ಪರ್ವತ ಶ್ರೇಣಿಯಲ್ಲಿರುವ ಅತಿ ಎತ್ತರದ ಮತ್ತು ಕಠಿಣವಾದ ಪಾದಯಾತ್ರೆಯ ಶಿಖರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಇವರು 16ನೇ ಫೆಬ್ರವರಿ 2022 ರಂದು ನಾಗರತ್ನಮ್ಮ ಅವರು ರೋಪ್ ಕ್ಲೈಂಬಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಬೆಂಗಳೂರಿನಿಂದ ತಮ್ಮ ಮಗ ಮತ್ತು ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಬಂದಿದ್ದರು. ಇದು ಕರ್ನಾಟಕದ ಹೊರಗೆ ಆಕೆಯ ಮೊದಲ ಪ್ರವಾಸವಾಗಿತ್ತು. ಮದುವೆಯ ನಂತರ ಕಳೆದ 40 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಕುಟುಂಬದ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳಲ್ಲಿ ನಿರತಳಾಗಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಅವರ ಉತ್ಸಾಹ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಯಾರೂ ಸರಿಗಟ್ಟಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಅವರ ಆರೋಹಣವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿದ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರೇರಕ ಮತ್ತು ಉತ್ಕೃಷ್ಟ ಅನುಭವಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಕೇಂದ್ರ ಸಾಹಿತ್ಯ ಅಕಾಡೆಮಿ ಪುರಸ್ಕೃತ ಸಾಹಿತಿ ಡಿ.ಎಸ್. ನಾಗಭೂಷಣ ನಿಧನ

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ