ಕೋವಿಡ್ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆನ್‌ಲೈನ್ ತರಗತಿಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗದ 67%ರಷ್ಟು ಹುಡುಗಿಯರು : ವರದಿಗಳು

ನವದೆಹಲಿ: ದೇಶಾದ್ಯಂತ ನಾಲ್ಕು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 68%ರಷ್ಟು ಹದಿಹರೆಯದ ಹುಡುಗಿಯರು ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶದ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 67%ರಷ್ಟು ಆನ್‌ಲೈನ್ ತರಗತಿಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಎನ್‌ಜಿಒ ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಸೇವ್ ದಿ ಚಿಲ್ಡ್ರನ್‌ನ ‘ದಿ ವರ್ಲ್ಡ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾಸ್ ಗರ್ಲ್ಸ್- ವಿಂಗ್ಸ್ 2022’ ಎಂಬ ವರದಿಯು 2020-2021 ರ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ – ದೆಹಲಿ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ, ಬಿಹಾರ ಮತ್ತು ತೆಲಂಗಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌-19 ರ ನಡುವೆ ಹದಿಹರೆಯದ ಹುಡುಗಿಯರ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದೆ.

51%ರಷ್ಟು ಹದಿಹರೆಯದ ಹುಡುಗಿಯರು ಕೋವಿಡ್‌-19 ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ನಂತರ ಆರೋಗ್ಯ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ. ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ 56% ಜನರು ಹೊರಾಂಗಣ ಆಟ ಮತ್ತು ಮನರಂಜನಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಮಯ ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಕೋವಿಡ್‌-19 ನಿಂದಾಗಿ ಹುಡುಗರಿಗಿಂತ ಹುಡುಗಿಯರು ಬೇಗನೆ ಮದುವೆಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದ ಅರ್ಧಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ತಾಯಂದಿರು ಗ್ರಹಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಬಂದೂಕು ಹಿಡಿದು ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರ...! ದೃಶ್ಯ ಮೊಬೈಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೆರೆ

ಕೋವಿಡ್-19, ಮಕ್ಕಳ ಲಿಂಗ ಅನುಪಾತ, 18 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೊದಲು ಮದುವೆಯಾಗುವ ಮಹಿಳೆಯರು, ವಾರ್ಷಿಕ ಡ್ರಾಪ್‌ಔಟ್ ಅನುಪಾತ ಮತ್ತು 15 ರಿಂದ 24 ವರ್ಷದೊಳಗಿನ ಮಹಿಳೆಯರು ಋತುಚಕ್ರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೈರ್ಮಲ್ಯದ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಬಳಖೆ ಇವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಈ ನಾಲ್ಕು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕೇಳಲಾಗಿದೆ.
ಸೇವ್ ದಿ ಚಿಲ್ಡ್ರನ್‌ನ ಸಿಇಒ ಸುದರ್ಶನ್ ಸುಚಿ, ಹದಿಹರೆಯದ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳ ಶಿಕ್ಷಣ, ಆರೋಗ್ಯ, ಪೋಷಣೆ ಮತ್ತು ಆಟ ಮತ್ತು ಮನರಂಜನೆ ಮತ್ತು ಬಾಲ್ಯ ವಿವಾಹದ ಅಪಾಯದ ಮೇಲೆ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಈ ವರದಿ ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳ ಆರೋಗ್ಯ, ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಆಟ ಮತ್ತು ಮನರಂಜನಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಿಗೆ ಅವಕಾಶಗಳಂತಹ ಕೆಲವು ಸಾಮಯಿಕ ವಿಷಯಗಳ ಮೇಲೆ ಗಮನ ಸೆಳೆಯುವ ಗುರಿಯನ್ನು ವರದಿಯು ಹೊಂದಿದೆ.
ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶದ ಅಭದ್ರತೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ಕುಟುಂಬಗಳು ಅದನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು, ಕಲಿಕೆಯ ಅವಕಾಶಗಳಲ್ಲಿ ಹಠಾತ್ ಕುಸಿತ, ಮೊದಲೇ ವಿವಾಹವಾಗುವಂತೆ ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಸೀಮಿತ ಆಟ ಮತ್ತು ಮನರಂಜನಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಟೋಕಿಯೊದಲ್ಲಿ ಜಪಾನಿನ ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಹಿಂದಿ ಸಂವಾದ ವೈರಲ್ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮಕ್ಕಳು ಅದರಲ್ಲೂ ಹದಿಹರೆಯದ ಹುಡುಗಿಯರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು, ಕುಟುಂಬಗಳು, ಸಮುದಾಯಗಳು, ನಾಗರಿಕ ಸಮಾಜ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು, ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಸಂವೇದನಾಶೀಲಗೊಳಿಸಲು ವರದಿಯು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಭಾರತವನ್ನು ನಮ್ಮ ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ಸಮಾನ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ವೇಗವರ್ಧಕ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ” ಸುಚಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ, ಈ ಹಿಂದೆ ಹಲವಾರು ಉಪಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ತೆಲಂಗಾಣ ಪೊಲೀಸ್‌ನ ಮಹಿಳಾ ಸುರಕ್ಷತಾ ವಿಭಾಗದ ವಿಶೇಷ ಉಪಕ್ರಮವಾದ ತೆಲಂಗಾಣವು ‘ಸುರಕ್ಷತಾ ಕ್ಲಬ್‌’ಗಳನ್ನು ಆರಂಭಿಸಿದೆ.
ಸೇವ್ ದಿ ಚಿಲ್ಡ್ರನ್‌ನ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಬಾಲಕಿಯರ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರ ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಕೆಲಸವು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ 8.2 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಸಹ ಇದಕ್ಕೆ ನಿಗದಿ ಪಡಿಸಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ