ರಷ್ಯಾ ಉಕ್ರೇನ್‌ ಯುದ್ಧದಿಂದ ಭಾರತದ ರೂಪಾಯಿ ಭಾರೀ ಕುಸಿತ.:ಆರಂಭಿಕ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕ ಡಾಲರ್ ಎದುರು 81 ಪೈಸೆ ಕುಸಿದು 76.98ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದ ರೂಪಾಯಿ

ನವದೆಹಲಿ: ರಷ್ಯಾ-ಉಕ್ರೇನ್ ಯುದ್ಧದಿಂದ ಉಂಟಾಗಿರುವ ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ನಡುವೆ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಗೆ ಭಾರೀ ಹೊಡೆತ ಬಿದ್ದಿದೆ. ಭಾರತೀಯ ಕರೆನ್ಸಿಯು ಅಮೆರಿಕ ಪ್ರತಿ ಡಾಲರ್ ವಿರುದ್ಧ 81 ಪೈಸೆ ಕುಸಿದು ದಾಖಲೆಯ ಕನಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ 76.98 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ.
ರಷ್ಯಾ-ಉಕ್ರೇನ್ ಸಂಘರ್ಷದಿಂದಾಗಿ ಭೌಗೋಳಿಕ ರಾಜಕೀಯ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ತೀವ್ರಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರನ್ನು ಗ್ರೀನ್‌ಬ್ಯಾಕ್‌ನ ಸುರಕ್ಷಿತ-ಧಾಮದ ಮನವಿಗೆ ತಳ್ಳಿದ್ದರಿಂದ ಸೋಮವಾರದ ಆರಂಭಿಕ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ ಡಾಲರ್ ವಿರುದ್ಧ ರೂಪಾಯಿ 2022 ರಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕ ಗ್ರೀನ್‌ಬ್ಯಾಕ್ ವಿರುದ್ಧ ರೂಪಾಯಿ 3.5 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ ಮತ್ತು ಇದರ ಹಿಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣ ನಿರಂತರ ವಿದೇಶಿ ನಿಧಿಯ ಹೊರಹರಿವು ಮತ್ತು ಅದರ ಮೇಲೆ ತೂಕವಿರುವ ದೇಶೀಯ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿನ ದುರ್ಬಲ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಫಾರೆಕ್ಸ್ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇದಲ್ಲದೆ, ನಿರಂತರ ವಿದೇಶಿ ನಿಧಿಯ ಹೊರಹರಿವು ಮತ್ತು ದೇಶೀಯ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿನ ನೀರಸ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದೆ. ಇಂಟರ್‌ಬ್ಯಾಂಕ್ ವಿದೇಶಿ ವಿನಿಮಯದಲ್ಲಿ, ರೂಪಾಯಿಯು ಪ್ರತಿ ಅಮೆರಿಕ ಡಾಲರ್‌ಗೆ 76.85ರೂ.ಗಳಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು, ನಂತರ 76.98 ಕ್ಕೆ ಇಳಿಯಿತು, ಕೊನೆಯ ಮುಕ್ತಾಯ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 81 ಪೈಸೆಯ ಕುಸಿತವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿತು.
ಶುಕ್ರವಾರ, ರೂಪಾಯಿಯು ಅಮೆರಿಕ ಡಾಲರ್ ವಿರುದ್ಧ 76.17 ಕ್ಕೆ ಅಂದರೆ 23 ಪೈಸೆ ಕುಸಿದು ಡಿಸೆಂಬರ್ 15, 2021 ರಿಂದ ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ಮುಕ್ತಾಯ ಕಂಡಿತ್ತು. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಆರು ಕರೆನ್ಸಿಗಳ ಬುಟ್ಟಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಗ್ರೀನ್‌ಬ್ಯಾಕ್‌ನ ಬಲವನ್ನು ಅಳೆಯುವ ಡಾಲರ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಶೇಕಡಾ 0.29 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.
ರಷ್ಯಾದ ಪಡೆಗಳಿಂದ ಶೆಲ್ ದಾಳಿಯ ನಂತರ ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ರಾಜ್ಯ ತುರ್ತು ಸೇವೆಯು ಜಪೋರಿಝಿಯಾ ಪರಮಾಣು ವಿದ್ಯುತ್ ಸ್ಥಾವರದಲ್ಲಿ ಬೆಂಕಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡ ವರದಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಇಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಮಾರಾಟವಾದ ನಂತರ ರೂಪಾಯಿ ತನ್ನ ಸಾಪ್ತಾಹಿಕ ನಷ್ಟವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಎಂಕೆ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಫೈನಾನ್ಶಿಯಲ್ ಸರ್ವಿಸಸ್ ಟಿಪ್ಪಣಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಗಂಡನಿಗಿಂತ ಹೆಂಡತಿಗೇ ಹೆಚ್ಚು ಆದಾಯ: ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕುಟುಂಬ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಗುಜರಾತ್‌ ರಾಜ್ಯ ದೇಶದಲ್ಲೇ ಮೊದಲು...! ಕರ್ನಾಟಕಕ್ಕೆ ಎಷ್ಟನೇ ಸ್ಥಾನ..?

ಮಾರ್ಚ್ 7, 2022 ರಂದು ಅಮೆರಿಕ ಡಾಲರ್ ವಿರುದ್ಧ ರೂಪಾಯಿ 76 ಪೈಸೆ ದುರ್ಬಲವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆ
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಜಾಗತಿಕ ತೈಲ ಮಾನದಂಡ ಬ್ರೆಂಟ್ ಕಚ್ಚಾ ಭವಿಷ್ಯವು ಪ್ರತಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗೆ ಅಮೆರಿಕನ್‌ ಡಾಲರ್‌ 129.19 ಕ್ಕೆ ಜಿಗಿದಿದೆ. ಇಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲದ ಜೊತೆಗೆ ಡಾಲರ್‌ನ ಏರಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿ ಇಂದು ಸೋಮವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ದುರ್ಬಲವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು ಎಂದು ರಿಲಯನ್ಸ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್‌ನ ಹಿರಿಯ ಸಂಶೋಧನಾ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಶ್ರೀರಾಮ್ ಅಯ್ಯರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಚಂಚಲತೆಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಭಾರತೀಯ ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ (ಆರ್‌ಬಿಐ) ಕಾರ್ಯಪ್ರವೃತ್ತವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಅಯ್ಯರ್ ಹೇಳಿದರು. ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಸುರಕ್ಷಿತ-ಧಾಮದ ಸ್ವತ್ತುಗಳತ್ತ ಸಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಅಮೆರಿಕನ್‌ ಡಾಲರ್ ಮತ್ತು ಯೆನ್ ಈ ಸೋಮವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಏಷ್ಯನ್ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಬಲವಾಗಿ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಅಯ್ಯರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ