ಉತ್ತರಾಖಂಡಕ್ಕೆ ಹೊಸ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯಾರು? ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಪುಷ್ಕರ್ ಸಿಂಗ್ ಧಾಮಿ ಸೋಲಿನಿಂದ ಮುಂದುವರಿದ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆ

ಡೆಹ್ರಾಡೂನ್: 70 ಸದಸ್ಯ ಬಲದ ಉತ್ತರಾಖಂಡ ವಿಧಾನಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಮೂರನೇ ಎರಡರಷ್ಟು ಬಹುಮತದೊಂದಿಗೆ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಮರಳಿದ್ದರೆ, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಪುಷ್ಕರ್ ಸಿಂಗ್ ಧಾಮಿ ಅವರು ಖತೀಮಾ ಸ್ಥಾನದಿಂದ ಸೋತಿರುವುದು ಮುಂದಿನ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯಾರು ಎಂಬ ಅನುಮಾನ ಮತ್ತು ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ.
ಬಿಜೆಪಿ 47 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದು 44.33 ರಷ್ಟು ಮತಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿತು. ಆದರೆ ಖತಿಮಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ 6,579 ಮತಗಳ ಅಂತರದಿಂದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಭುವನ್ ಚಂದ್ರ ಕಪ್ರಿ ವಿರುದ್ಧ ಧಾಮಿ ಸೋತಿದ್ದಾರೆ.
ಧಾಮಿ ಶೇ.44.8ರಷ್ಟು ಮತಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಟ್ಟು 41,598 ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆದರೆ, ಕಾಪ್ರಿ ಅವರು ಶೇ.51.89ರಷ್ಟು ಭಾರಿ ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆದು 48,177 ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೈಲಾಶ್ ಗಹ್ಟೋರಿ ಮತ್ತು ಸುರೇಶ್ ಗಾಡಿಯಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಲವು ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕರು ಖತಿಮಾದಲ್ಲಿ ಸೋಲನುಭವಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಧಾಮಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ತಮ್ಮ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡಲು ಇಚ್ಛೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಧಾಮಿ ಸೋತ ನಂತರ ಉತ್ತರಾಖಂಡದ ಮುಂದಿನ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯಾರೆಂಬ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯಿರುವಾಗಲೇ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕತ್ವವು ಶಾಸಕರ ಜೊತೆ ಸಮಾಲೋಚನೆ ಆರಂಭಿಸಿದೆ. ಉತ್ತರಾಖಂಡ ರಾಜಧಾನಿ ಡೆಹ್ರಾಡೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಕೈಲಾಶ್ ವಿಜಯವರ್ಗಿಯ ಮತ್ತು ಇತರರು ಶಾಸಕರೊಂದಿಗೆ ಅನೌಪಚಾರಿಕ ಸಮಾಲೋಚನೆ ನಡೆಸಿದರು ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಶಾಸಕರ ಮನಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಅರಿಯಲು ವಿಜಯವರ್ಗಿಯವರು ಕೆಲವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಪಕ್ಷದ ಗೆಲುವು ಮತ್ತು ಧಾಮಿ ಸೋಲಿನ ನಂತರ ಮುಂದಿನ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯನ್ನು ಹುಡುಕುವ ಕಸರತ್ತು ಆರಂಭವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಧಾಮಿ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸೋತ ನಂತರ, ಉತ್ತರಾಖಂಡದ ರಾಜಕೀಯ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಹೆಸರುಗಳು ಸುತ್ತಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿವೆ. ರಕ್ಷಣಾ ಖಾತೆ ರಾಜ್ಯ ಸಚಿವ ಅಜಯ್ ಭಟ್ ಅವರು ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಈ ಯೋಜನೆಯ ಎಲ್​ಪಿಜಿ ಸಿಲಿಂಡರ್​ಗೆ 200 ರೂ. ಸಬ್ಸಿಡಿ ಘೋಷಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ..!

ಬಿಜೆಪಿ ಗೆಲುವಿಗೆ ಧಾಮಿ ಅವರು ಪಟ್ಟ ಶ್ರಮಕ್ಕೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡಬೇಕು ಎಂಬ ಭಾವನೆ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಒಂದು ಗುಂಪಿನವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ, ಧಾಮಿಯನ್ನು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮಾಡುವುದು ತಪ್ಪು ನಿದರ್ಶನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬುವ ಮತ್ತೊಂದು ಗುಂಪು, ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದರೆ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕರು ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸೋತ ನಂತರ ಆ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಉತ್ತರಾಖಂಡದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ದೊಡ್ಡ ಗೆಲುವು ದಾಖಲಿಸಿದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಧಾಮಿ ಶುಕ್ರವಾರ ತಮ್ಮ ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಸಂಪುಟದ ರಾಜೀನಾಮೆಯನ್ನು ಗವರ್ನರ್ ಲೆಫ್ಟಿನೆಂಟ್ ಜನರಲ್ (ನಿವೃತ್ತ) ಗುರ್ಮಿತ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರಿಗೆ ನೀಡಿದರು. “ನಮಗೆ ಹೊಸ ಜನಾದೇಶ ಸಿಕ್ಕಿರುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಅಧಿಕಾರಾವಧಿ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿರುವುದರಿಂದ ನಾವು ನಮ್ಮ ರಾಜೀನಾಮೆಯನ್ನು ರಾಜ್ಯಪಾಲರಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಹೊಸ ಸರ್ಕಾರ ಪ್ರಮಾಣ ವಚನ ಸ್ವೀಕರಿಸುವವರೆಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುವಂತೆ ನನ್ನನ್ನು ಕೇಳಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ರಾಜಭವನದಿಂದ ಹೊರಬಂದ ನಂತರ ಧಾಮಿ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ