ರಂಗಕರ್ಮಿ ಡಾ.ಶ್ರೀಪಾದ ಭಟ್ಟರಿಗೆ ಅಭಿನಯ ಭಾರತಿ ರಂಗ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪ್ರದಾನ

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಧಾರವಾಡ: ಖ್ಯಾತ ರಂಗಭೂಮಿ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ.ಶ್ರೀಪಾದ್ ಭಟ್ ಅವರಿಗೆ ರಂಗಾಯಣ ಧಾರವಾಡದ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಸಮುಚ್ಚಯದಲ್ಲಿ ಅಭಿನಯ ಭಾರತಿ ಕೊಡಮಾಡುವ 2022ನೇ ಸಾಲಿನ ಅಭಿನಯ ಭಾರತಿ ರಂಗ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪ್ರದಾನ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಇದು ಸಂಸ್ಥೆ ನೀಡುವ 27ನೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯಾಗಿದೆ.
ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಡಾ.ಶ್ರೀಪಾದ್ ಭಟ್ ಅವರು ಡಾ.ಬೇಂದ್ರೆ, ಡಾ.ಕೀರ್ತಿನಾಥ ಕುರ್ತಕೋಟಿ ಮತ್ತು ಅಭಿನಯ ಭಾರತಿ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ತಮ್ಮ ಹಳೆಯ ದಿನಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು. ಧಾರವಾಡದ ಮಣ್ಣಿನಲ್ಲಿರುವ ಖ್ಯಾತ ಹಿರಿಯ ಲೇಖಕರಿಂದ ಹೇಗೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ಪಡೆಯಬಹುದೆಂಬುದನ್ನೂ ಅವರು ವಿವರಿಸಿದರು. ನಾಟಕ, ಯಕ್ಷಗಾನದ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದರು.
ವಿಶ್ವ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ಮೂರನೇ ಮಹಾಯುದ್ಧದ ಭೀತಿಗೆ ತಳ್ಳಲು ಬಾಗಿದ ವಿಶ್ವ ರಾಜಕೀಯ ನಾಯಕರಿಂದ ನಿರಂತರ ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಜನರಿಗೆ ರಂಗಭೂಮಿ ಮಾತ್ರ ಮೂಲ ಸಾಂತ್ವನ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿಗಳಾಗಿದ್ದ ಡಾ.ವಿಜಯ್ ನಳನಿ ರಮೇಶ್ ತಾಳ ಮದ್ದಳೆಯನ್ನು ಲಿಪಿ ಇಲ್ಲದ ನಾಟಕ ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಿದರು. ಶಾಲಾ ಪಠ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ರಂಗಭೂಮಿಯನ್ನು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನಾಗಿ ಸೇರಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ವಿಜಯ ಕರ್ನಾಟಕ ದಿನಪತ್ರಿಕೆಯ ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿ ಬ್ಯುರೋ ಸಂಪಾದಕ ಡಾ.ಬಂಡು ಕುಲಕರ್ಣಿ ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು. ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಸರಿಯಾದ ಜಾಗವನ್ನು ಪಡೆಯಲು. ರಂಗಭೂಮಿ ರಂಗೋದ್ಯಮ ವಾಗಿ ಬೆಳೆದಾಗ ಮಾತ್ರ ಸಾಧ್ಯ ಅಂತ ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು
ಮತ್ತೋರ್ವ ಅತಿಥಿ ಡಾ.ಗಿರೀಶ್ ಚಿನ್ನಪ್ಪಗೌಡರ ಮಾತನಾಡಿದರು. ಧಾರವಾಡ ರಂಗಾಯಣ ನಿರ್ದೇಶಕ ರಮೇಶ ಪರ್ವಿನಾಯ್ಕರ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆ ವಹಿಸಿದ್ದರು ಅಭಿನಯ ಭಾರತಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಡಾ.ಅರವಿಂದ ಕುಲಕರ್ಣಿ ವಿಶ್ವ ರಂಗಭೂಮಿ ದಿನಾಚರಣೆಯ ವಿಶಿಷ್ಟತೆ ಮತ್ತು ವಿಶೇಷತೆಗಳನ್ನು ತಿಳಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ರಂಗಭೂಮಿ, ಹಿಂದೆ ಅಭಿನಯ ಭಾರತಿ ವಹಿಸಿದ ಪಾತ್ರ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ರಂಗಭೂಮಿಯು ಹೇಗೆ ಸಾಧ್ಯ ಎಂಬುದನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿ ಮುಂದಿನ 5 ವರ್ಷಗಳ ವರೆಗೆ ಸಲೀಲ್ ಪರೇಖ್ ಮರುನೇಮಕ

ಡಾ.ವಿ.ಟಿ.ನಾಯಕ್ ಪೀಟರ್ ಸೆಲ್ಲರ್ ಶ್ರೀಗಳು ನೀಡಿದ ವಿಶ್ವ ರಂಗಭೂಮಿ ದಿನಾಚರಣೆ ಸಂದೇಶವನ್ನು ವಾಚಿಸಿದರು. ವಿ.ಎಂ.ಕೋಳಿವಾಡ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ನಿರೂಪಿಸಿದರು. ವಿಷಯಾ ಜೇವೂರ್ ಮತ್ತು ಶ್ರೀಮತಿ ದೀಕ್ಷಿತ್ ಅತಿಥಿಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದರು. ಪ್ರಕಾಶ್ ಮದನಭಾವಿ ಪ್ರಾರ್ಥಿಸಿದರು.
ಅಭಿನಯ ಭಾರತಿ ಧಾರವಾಡದ ರಂಗತಂಡವು ರಂಗಾಯಣ ಧಾರವಾಡದ ಸಹಯೋಗದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವ ರಂಗಭೂಮಿ ದಿನಾಚರಣೆ ಅಂಗವಾಗಿ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 1 ರಿಂದ 26.03.2022 (ಶನಿವಾರ) ವರೆಗೆ 27.03.2022 (ಭಾನುವಾರ) ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 1.30 ರವರೆಗೆ 24 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಸತತವಾಗಿ ರಂಗಭೂಮಿ ಸಂಬಂಧಿತ ಪ್ರದರ್ಶನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಫೇಸ್ಬುಕ್‌ ಲೈವ್‌ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಆಯೋಜಿಸಿತ್ತು.
ಫೇಸ್ಬುಕ್‌ ಲೈವ್‌ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ನೃತ್ಯಗಳು, ನಾಟಕ, ಹಾಡುಗಳು, ಸಂದರ್ಶನಗಳು ನೃತ್ಯದ ಚಿತ್ರಕಲೆಯ ಜೊತೆ ಜುಗಲ್ ಬಂದಿ ಮತ್ತು ರಂಗಭೂಮಿಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಹರಡಿರುವ ವಿವಿಧ ರಂಗಕರ್ಮಿಗಳ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು.

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ