ಆರ್ಯನ್ ಖಾನ್ ಡ್ರಗ್ ಪ್ರಕರಣ: ಚಾರ್ಜ್‌ಶೀಟ್ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಎನ್‌ಸಿಬಿಗೆ 60 ದಿನಗಳ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಮಯ ನೀಡಿದ ಮುಂಬೈ ಕೋರ್ಟ್

ಮುಂಬೈ: ಬಾಲಿವುಡ್ ನಟ ಶಾರುಖ್ ಖಾನ್ ಅವರ ಪುತ್ರ ಆರ್ಯನ್ ಖಾನ್ ಪ್ರಮುಖ ಆರೋಪಿಯಾಗಿರುವ ಕ್ರೂಸ್ ಶಿಪ್ ಡ್ರಗ್ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಚಾರ್ಜ್ ಶೀಟ್ ಸಲ್ಲಿಸಲು ನಾರ್ಕೋಟಿಕ್ಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಬ್ಯೂರೋ (ಎನ್ ಸಿಬಿ)ದ ವಿಶೇಷ ತನಿಖಾ ತಂಡಕ್ಕೆ (ಎಸ್ ಐಟಿ) ಮುಂಬೈ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಗುರುವಾರ 60 ಹೆಚ್ಚುವರಿ ದಿನಗಳನ್ನು ನೀಡಿದೆ.
ನಾರ್ಕೋಟಿಕ್ ಡ್ರಗ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸೈಕೋಟ್ರೋಪಿಕ್ ಸಬ್‌ಸ್ಟಾನ್ಸ್ (ಎನ್‌ಡಿಪಿಎಸ್) ಕಾಯ್ದೆಯಡಿ ವಿಶೇಷ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ವಿ.ವಿ. ಪಾಟೀಲ ಅವರು ಬುಧವಾರ ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಬಂಧನದಲ್ಲಿರುವ ಎನ್‌ಸಿಬಿ ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ಆರೋಪಿಗಳ ಪರ ವಕೀಲರನ್ನು ಆಲಿಸಿದ ನಂತರ ಇಂದು ತೀರ್ಪು ಪ್ರಕಟಿಸಿದರು.

ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಕಿರಣ್ ಪಿ ಗೋಸಾವಿ ಸಾಕ್ಷಿಯನ್ನು ಏಜೆನ್ಸಿ ಇನ್ನೂ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಲಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ವಿಚಾರಣೆ ಮತ್ತು ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಲು ಅನುಮತಿ ನೀಡುವ ಅಗತ್ಯ ಆದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಕಾಯುತ್ತಿದೆ.ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಸಾಕ್ಷಿ ಪ್ರಭಾಕರ ಸೈಲ್ ಕೂಡ ಹಗೆತನ ತೋರಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಬಂಧಿತರಾಗಿರುವ 20 ಆರೋಪಿಗಳು ವಿವಿಧ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಜೀವನದ ಹಂತಗಳವರು ಮತ್ತು ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಎಸ್‌ಐಟಿ ಇನ್ನೂ ದಾಖಲಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿದೆ; ಅನೇಕ ಆರೋಪಿಗಳು ಸರಿಯಾದ ಸಮಯಕ್ಕೆ ತನಿಖೆಗೆ ಹಾಜರಾಗದಿರುವುದು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕ ವಿಳಂಬಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಆರೋಪಿಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವರು ಎನ್‌ಸಿಬಿ ವಶದಲ್ಲಿರುವ ಮೊಬೈಲ್/ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್/ಟ್ಯಾಬ್‌ಲೆಟ್‌ಗಳ ತಪ್ಪು ಪಾಸ್‌ವರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ್ದು, ಇವುಗಳನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲು ಅಡ್ಡಿಯಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಫೊರೆನ್ಸಿಕ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ವಿಳಂಬವಾಗುತ್ತಿದೆ. ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಬಂಧಿತರಾಗಿರುವ ಇಬ್ಬರು ನೈಜೀರಿಯನ್ ಪ್ರಜೆಗಳ ಸಂಪರ್ಕಗಳು ಮತ್ತು ವಿಳಾಸಗಳ ವಿವರಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಂಸ್ಥೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ. 15 ಪ್ರಮುಖ ಶಂಕಿತರ (ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ) ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಇನ್ನೂ ದಾಖಲಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಎನ್‌ಸಿಪಿ ಕೋರ್ಟ್‌ ಗಮನಕ್ಕೆ ತಂದು ಎನ್‌ಸಿಬಿ ಎಸ್‌ಐಟಿ ವಿಸ್ತರಣೆಗೆ ಕೋರಿತ್ತು.
ಬಂಧಿತ ಆರೋಪಿಗಳನ್ನು ಕಂಬಿಗಳ ಹಿಂದೆ ಇರಿಸಲು ಈ ಅರ್ಜಿಯು ಕುತಂತ್ರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರತಿವಾದಿ ವಕೀಲರು ಮನವಿಯನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಲೀಟರ್​ಗೆ 9.5 ರೂ.ಗಳು, ಡೀಸೆಲ್ 7 ರೂ.ಗಳಷ್ಟು ಇಳಿಕೆ: ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವೆ ನಿರ್ಮಲಾ ಸೀತಾರಾಮನ್ ಘೋಷಣೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ