ಕೋವಿಡ್‌ ಹೆಚ್ಚಳ: ಮಾಸ್ಕ್ ಧರಿಸುವ ನಿಯಮ ಪುನಃ ಜಾರಿ ಮಾಡಿ ಎಂದು ದೆಹಲಿ ವೈದ್ಯರ ಒತ್ತಾಯ

ನವದೆಹಲಿ: ದೆಹಲಿ ನಗರದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪಾಸಿಟಿವಿಟಿ ದರವು ಮತ್ತೆ 5%ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಕಂಡುಬಂದರೆ ಜನರು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಮತ್ತು ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮಾಸ್ಕ್ ಧರಿಸುವುದನ್ನು ಕಡ್ಡಾಯಗೊಳಿಸಬೇಕು ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಭಾನುವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. .
ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಧನಾತ್ಮಕತೆಯ ದರವು ಎರಡು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 0.5 ರಿಂದ 5.33% ಕ್ಕೆ ಜಿಗಿದಿದೆ. ಪ್ರಮುಖ ಸರ್ಕಾರಿ ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳ ವೈದ್ಯರು ಪ್ರಕರಣಗಳ ಹೆಚ್ಚಳದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಜನರು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ “ಯಾವುದೇ ತೀವ್ರವಾದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದೂ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಕಂಡುಬಂದ ಜನರು ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಪ್ರಕರಣಗಳ ಹೆಚ್ಚಳ ಮತ್ತು ಪಾಸಿಟಿವಿಟಿ ದರವು ಶೇಕಡಾ ಐದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿರುವುದರಿಂದ, ಜನರು ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಹೋಗಲು ನಾನು ಜನರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಎಲ್‌ಎನ್‌ಜೆಪಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಹಿರಿಯ ವೈದ್ಯರು ಹೇಳಿದರು. ದೆಹಲಿ ಸರ್ಕಾರದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸೌಲಭ್ಯದಲ್ಲಿ ತುರ್ತು ವಿಭಾಗದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿರುವ ಡಾ. ರಿತು ಸಕ್ಸೇನಾ ಅವರು ಈಗ ಜನರು ಬೃಹತ್‌ ಗುಂಪಾಗಿ ಸೇರುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಜನರು ಮಾಸ್ಕ್‌ ಅನ್ನು ಧರಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಡಿಡಿಎಂಎ ಸಭೆಯು ಏಪ್ರಿಲ್ 20 ರಂದು ನಡೆಯಲಿರುವುದರಿಂದ, ಪ್ರಕರಣಗಳ ಉಲ್ಬಣ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ದರವನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರೆ ನಾವು ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ವೇಶ್ಯಾವಾಟಿಕೆ ಕಾನೂನುಬದ್ಧ, ವಯಸ್ಕ- ಒಪ್ಪಿಗೆಯ ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರ ಮೇಲೆ ಪೊಲೀಸರು ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವಂತಿಲ್ಲ : ಸುಪ್ರೀಂಕೋರ್ಟ್ ಮಹತ್ವದ ಆದೇಶ

ಅಪೊಲೊ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಆಂತರಿಕ ಔಷಧದ ಹಿರಿಯ ಸಲಹೆಗಾರ ಡಾ ಸುರಂಜಿತ್ ಚಟರ್ಜಿ ಅವರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗುವುದು ಇನ್ನೂ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಸೋಂಕಿನ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ‘‘ತಾರ್ಕಿಕ’’ ಮತ್ತು ‘‘ಕಠಿಣ’’ ಕ್ರಮಗಳ ಪರವಾಗಿ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. “ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರೆ, ಡಿಡಿಎಂಎ ಸಭೆಯನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ನಡೆಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು. ಅಲ್ಲದೆ, ಮಾಸ್ಕ್ ಕಡ್ಡಾಯವನ್ನು ಮತ್ತೆ ಜಾರಿಗೆ ತರಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ