ವಾರೆನ್ ಬಫೆಟ್ ಹಿಂದಿಕ್ಕಿ ವಿಶ್ವದ 5ನೇ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾದ ಭಾರತದ ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ

ನವದೆಹಲಿ: ಫೋರ್ಬ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ 91 ವರ್ಷದ ಹೂಡಿಕೆದಾರ ವಾರೆನ್ ಬಫೆಟ್ ಅವರನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಿ ಭಾರತದ ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ ವಿಶ್ವದ ಐದನೇ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ್ದಾರೆ.
59 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಅದಾನಿ ಅವರ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವು $ 123.7 ಶತಕೋಟಿಗೆ ಏರಿದೆ, ಆದರೆ ವಾರೆನ್ ಬಫೆಟ್ ಅವರ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವು $ 121.7 ಶತಕೋಟಿ ಆಗಿದೆ.

ಫೋರ್ಬ್ಸ್ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಅದಾನಿಯವರ ಅಂದಾಜು ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವು ಅವರನ್ನು ಭಾರತದ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿಗಿಂತಲೂ ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ $19 ಬಿಲಿಯನ್ ಶ್ರೀಮಂತರಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ಅದಾನಿಗಿಂತ ನಾಲ್ಕು ಜನ ಮಾತ್ರ ಹೆಚ್ಚು ಶ್ರೀಮಂತರಿದ್ದಾರೆ. ಇವರಲ್ಲಿ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಬಿಲ್ ಗೇಟ್ಸ್ ($130.2 ಶತಕೋಟಿ), ಫ್ರೆಂಚ್ ಐಷಾರಾಮಿ ಸರಕುಗಳ ರಾಜ ಬರ್ನಾರ್ಡ್ ಅರ್ನಾಲ್ಟ್ ($167.9 ಶತಕೋಟಿ), ಅಮೆಜಾನ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಜೆಫ್ ಬೆಜೋಸ್ ($170.2 ಶತಕೋಟಿ) ಮತ್ತು ಟೆಸ್ಲಾದ ಎಲೋನ್ ಮಸ್ಕ್ ($269.7 ಬಿಲಿಯನ್) ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ