ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಮುಜಾಫರ್ ನಗರದ ಮನೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಬಚ್ಚಿಟ್ಟಿದ್ದ 775 ಕೋಟಿ ರೂ. ಮೌಲ್ಯದ 155 ಕೆಜಿ ಹೆರಾಯಿನ್ ವಶ

ಅಹಮದಾಬಾದ್: ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರ ನೆರವಿನೊಂದಿಗೆ ಗುಜರಾತ್ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ನಿಗ್ರಹ ದಳವು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮುಜಾಫರ್‌ನಗರದ ಮನೆಯೊಂದರಿಂದ 775 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿ ಮೌಲ್ಯದ 155 ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು ಹೆರಾಯಿನ್ ಅನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಎಟಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ 775 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿ ಮೌಲ್ಯದ ಮಾದಕ ವಸ್ತುವನ್ನು ಭಾನುವಾರ ಮುಜಾಫರ್‌ನಗರದಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರಮುಖ ಡ್ರಗ್ ಪ್ರಕರಣದ ಆರೋಪಿ ರಾಜಿ ಹೈದರ್ ಝೈದಿ ಅವರ ಸಹೋದರಿಯ ಮನೆಯಿಂದ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸ್ ವರಿಷ್ಠಾಧಿಕಾರಿ (ಎಟಿಎಸ್) ಸುನಿಲ್ ಜೋಶಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
280 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿ ಮೌಲ್ಯದ ಹೆರಾಯಿನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಒಂಬತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿ ಪ್ರಜೆಗಳನ್ನು ಗುಜರಾತ್ ಕರಾವಳಿಯ ಅರೇಬಿಯನ್ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಿದ ದಿನಗಳ ನಂತರ, ಏಪ್ರಿಲ್ 27 ರಂದು ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ವಿವಿಧ ಸ್ಥಳಗಳಿಂದ ಎಟಿಎಸ್ ಮತ್ತು ನಾರ್ಕೋಟಿಕ್ಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಬ್ಯೂರೋ (ಎನ್‌ಸಿಬಿ) ಜಂಟಿ ತಂಡಗಳು ಬಂಧಿಸಿದ ನಾಲ್ವರು ಆರೋಪಿಗಳಲ್ಲಿ ಝೈದಿ ಒಬ್ಬರು.

ಝೈದಿ ಮುಜಾಫರ್‌ನಗರದಲ್ಲಿರುವ ತನ್ನ ಸಹೋದರಿಯ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯದ ದೊಡ್ಡ ಸಂಗ್ರಹವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ ಎಂಬ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಾಹಿತಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಎಟಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರ ಸಹಾಯದಿಂದ ಸ್ಥಳದ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿ 775 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ 155 ಕೆಜಿ ಹೆರಾಯಿನ್ ಅನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯ ತಯಾರಿಸಲು ಕಚ್ಚಾ ವಸ್ತು ಎಂದು ಶಂಕಿಸಲಾದ 55 ಕೆಜಿ ರಾಸಾಯನಿಕ ವಸ್ತುವನ್ನು ನಾವು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಜೋಶಿ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.
ಏಪ್ರಿಲ್ 25 ರಂದು, ಭಾರತೀಯ ಕೋಸ್ಟ್ ಗಾರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಎಟಿಎಸ್ ಅರಬ್ಬಿ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಒಂಬತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ದೋಣಿಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಿತು ಮತ್ತು ಹಡಗಿನಿಂದ 280 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ 56 ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು ಹೆರಾಯಿನ್ ಅನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು.

ಓದಿರಿ :-   ಗ್ಯಾನವಾಪಿ ಮಸೀದಿಯಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾದ 'ಶಿವಲಿಂಗದ ಕುರಿತು ಅವಹೇಳನಕಾರಿ ಹೇಳಿಕೆ: ಗುಜರಾತ್ ಎಐಎಂಐಎಂ ನಾಯಕನ ಬಂಧನ

ಈ ದಂಧೆಯ ಹಿಂದೆ ಕರಾಚಿ ಮೂಲದ ಕಳ್ಳಸಾಗಾಣಿಕೆದಾರ ಮುಸ್ತಫಾ ಇದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆಯನ್ನು ಉತ್ತರ ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಸಾಗಿಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ತನಿಖೆಯಿಂದ ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ, ಎಟಿಎಸ್ ಮತ್ತು ಎನ್‌ಸಿಬಿ ವಿವಿಧ ತಂಡಗಳನ್ನು ರಚಿಸಿ ಏಪ್ರಿಲ್ 27 ರಂದು ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ದೆಹಲಿ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಂದ ನಾಲ್ವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿವೆ. .
ಎನ್‌ಸಿಬಿ ಮುಜಾಫರ್‌ನಗರದಿಂದ 35 ಕೆಜಿ ಹೆರಾಯಿನ್ ಮತ್ತು ದೆಹಲಿಯ ಜಾಮಿಯಾ ನಗರದಿಂದ 50 ಕೆಜಿ ಹೆರಾಯಿನ್ ಅನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.
ಬಂಧಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಮುಜಾಫರ್‌ನಗರದ ಇಮ್ರಾನ್ ಅಮೀರ್, ರಾಜಿ ಹೈದರ್ ಝೈದಿ ಮತ್ತು ದೆಹಲಿಯ ಜಾಮಿಯಾ ನಗರದ ಅವತಾರ್ ಸಿಂಗ್ ಅಲಿಯಾಸ್ ಸನ್ನಿ ಮತ್ತು ದೆಹಲಿಯ ಲಜಪತ್ ನಗರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ಅಬ್ದುಲ್ ಖಾಲಿಕ್ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.

ನಮ್ಮ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಝೈದಿ ಪ್ರಮುಖ ಆರೋಪಿಯಾಗಿದ್ದು, ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಯಶಸ್ವಿಯಾದರೆ ಸಮುದ್ರದ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ 56 ಕೆಜಿ ಹೆರಾಯಿನ್ ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಬೇಕಿತ್ತು. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಅಟ್ಟಾರಿ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ (ಭಾರತ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ನಡುವೆ) 102 ಕೆಜಿ ಹೆರಾಯಿನ್ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿಯೂ ಅವರು ಅದನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವವರು ಆಗಿದ್ದರು ಎಂದು ಜೋಶಿ ಹೇಳಿದರು. ಪ್ರಸ್ತುತ, ಜೈದಿ ಎನ್‌ಸಿಬಿ-ದೆಹಲಿ ವಶದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.
ಸದ್ಯಕ್ಕೆ ಆತನ ಹಿಂದಿನ ಅಪರಾಧ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಗುಜರಾತ್ ಎಟಿಎಸ್ ಬಳಿ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಆತ ನಿರ್ಮಾಣ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಫ್ಲೆಕ್ಸ್ ಬ್ಯಾನರ್ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದ. ಆತನ ಸಂಪರ್ಕಗಳು ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸಿನ ಮೂಲಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಗುಜರಾತ್ ಎಟಿಎಸ್ ಸದ್ಯದಲ್ಲಿಯೇ ಆತನ ಕಸ್ಟಡಿಗೆ ಕೋರಲಿದೆ ಎಂದು ಎಸ್ಪಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಕೃಷ್ಣ ಜನ್ಮಭೂಮಿ ಪ್ರಕರಣ: ಮಸೀದಿ ತೆರವು ಕೋರಿದ್ದ ಅರ್ಜಿ ವಿಚಾರಣೆ ಯೋಗ್ಯ ಎಂದ ಮಥುರಾ ಜಿಲ್ಲಾ ನ್ಯಾಯಾಲಯ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ