ಒಂದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಮೂವರನ್ನು ವಿವಾಹವಾದ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಬುಡಕಟ್ಟು ವ್ಯಕ್ತಿ…!

ಭೋಪಾಲ್: ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಬುಡಕಟ್ಟು ಪ್ರಾಬಲ್ಯದ ಅಲಿರಾಜ್‌ಪುರ ಜಿಲ್ಲೆ ಭಾನುವಾರ ವಿಲಕ್ಷಣ ಘಟನೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದ್ದು, ಗ್ರಾಮದ ಮಾಜಿ ಸರಪಂಚರೊಬ್ಬರು ತಮ್ಮ ಮೂವರು ಲಿವ್‌-ಇನ್ ಪಾರ್ಟನರ್‌ಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ವಿವಾಹವಾಗಿ ಸುದ್ದಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ..!

40ರ ಹರೆಯದ ಸಾಮ್ರಾಟ್‌ ಮೌರ್ಯ ಅವರು ತಮ್ಮ ಲಿವ್‌-ಇನ್ ದಂಪತಿಗಳಾದ ನನ್‌ಬಾಯಿ, ಮೇಲಾ ಮತ್ತು ಸಕ್ರಿ ಎಂಬವರನ್ನು ವಿವಾಹವಾದ ಘಟನೆ ನಾನ್‌ಪುರ್ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ. ಶುಕ್ರವಾರ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿ ಭಾನುವಾರ ಕೊನೆಗೊಂಡ ವಿಸ್ತೃತ ವಿವಾಹ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ನೂರಾರು ಗ್ರಾಮಸ್ಥರಲ್ಲಿ, ಮೌರ್ಯ ಮತ್ತು ಅವರ ಮೂವರು ಲಿವ್‌-ಇನ್ ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ ಜನಿಸಿದ ಮೂವರು ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಮೂವರು ಗಂಡು ಮಕ್ಕಳು ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

ಈ ಸಂಬಂಧಗಳು ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗ ನಾನು ಚೆನ್ನಾಗಿರಲಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ನಾನು ಅವರನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಈಗ ನಾನು ಅವರನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗುವ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿರುದ್ದೇನೆ. ವಿವಾಹವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ನಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಮಂಗಳಕರ ಆಚರಣೆಗಳ ಭಾಗವಾಗಲು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಕುಲದೇವಿಯ ದೇವಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಅರ್ಹತೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮೌರ್ಯ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಭಿಲಾಲ ಬುಡಕಟ್ಟಿನ ಹಿರಿಯರಾದ ಪ್ರಕಾಶ್ ಮೌರ್ಯ ಮತ್ತು ಸಜ್ಜನ್ ಸಿಂಗ್ ಮೌರ್ಯ ಅವರು ತಮ್ಮ ಸಂಪ್ರದಾಯದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ವಿವಾಹಗಳು ಅತ್ಯಗತ್ಯ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಏಕೆಂದರೆ ಲಿವ್-ಇನ್ ದಂಪತಿಗಳು ತಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಿಕರ ಯಾವುದೇ ಮಂಗಳಕರ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಓದಿರಿ :-   ಅಕ್ರಮ ಆಸ್ತಿ ಗಳಿಕೆ ಪ್ರಕರಣ: ಹರಿಯಾಣದ ಮಾಜಿ ಸಿಎಂ ಚೌತಾಲಾ ದೋಷಿ ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಕೋರ್ಟ್ ತೀರ್ಪು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ