87ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ 10ನೇ ತರಗತಿ ಪರೀಕ್ಷೆ ತೇರ್ಗಡೆಯಾದ ಹರಿಯಾಣದ ಮಾಜಿ ಸಿಎಂ ಓಂ ಪ್ರಕಾಶ್ ಚೌತಾಲಾ..!

ಚಂಡೀಗಡ: ಕಲಿಕೆಗೆ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಿತಿಯಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಗಾದೆಯನ್ನು ಹರಿಯಾಣದ ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಓಂ ಪ್ರಕಾಶ್ ಚೌತಾಲಾ ಅವರು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅನುಭವಿ ರಾಜಕಾರಣಿ ತನ್ನ 87 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ತನ್ನ 10ನೇ ತರಗತಿ ಮತ್ತು 12 ನೇ ತರಗತಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಉತ್ತೀರ್ಣರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅದು ಕೂಡ ಮೊದಲ ಶ್ರೇಣಿಯಲ್ಲಿ…!
ರಾಜ್ಯ ಶಿಕ್ಷಣ ಇಲಾಖೆಯು ಮಂಗಳವಾರ ಬೆಳಗ್ಗೆ ಮಾರ್ಕ್‌ಶೀಟ್ ಅನ್ನು ಚೌತಾಲಾ ಅವರಿಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಿದೆ. ಭಾರತೀಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಲೋಕದಳದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರೂ ಆದ ಓಂ ಪ್ರಕಾಶ್ ಚೌತಾಲಾ ಸೋಮವಾರ ವೀರ ಶಿರೋಮಣಿ ಮಹಾರಾಣಾ ಪ್ರತಾಪ್ ಅವರ 428 ನೇ ಜನ್ಮ ದಿನಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿಯಾಗಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು. ಅವರು ಸ್ಥಳವನ್ನು ತಲುಪುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಹರಿಯಾಣ ಶಿಕ್ಷಣ ಮಂಡಳಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗೆ ಮಾರ್ಕ್‌ಶೀಟ್ ಅನ್ನು ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಿದರು.

ಓಂ ಪ್ರಕಾಶ್ ಚೌತಾಲಾ ಅವರು 2019 ರಲ್ಲಿ 10 ನೇ ತರಗತಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಹಾಜರಾಗಿದ್ದರು ಆದರೆ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಪತ್ರಿಕೆಯನ್ನು ಬರೆಯಲು ಅವರಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಇದು ಹರಿಯಾಣ ಶಾಲಾ ಶಿಕ್ಷಣ ಮಂಡಳಿಯು ಅವರ 12 ನೇ ತರಗತಿಯ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯುವಂತೆ ಮಾಡಿತು. ಹೀಗಾಗಿ ಕಳೆದ ಆಗಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಶೇಕಡಾ 88 ರಷ್ಟು ಅಂಕ ಗಳಿಸಿದರು.
ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯ ಸಾಧನೆಯು ಚಲನಚಿತ್ರಕ್ಕೂ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ನೀಡಿದೆ – ದಸ್ವಿ. ನೇಮಕಾತಿ ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಸಾಬೀತಾದ ನಂತರ ತಿಹಾರ್ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷೆ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ 10 ನೇ ತರಗತಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಹಾಜರಾಗಿದ್ದ ಚೌತಾಲಾ ಅವರ ಜೀವನದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ದಸ್ವಿ ಚಲನಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಅಭಿಷೇಕ್ ಬಚ್ಚನ್ ಮತ್ತು ನಿಮ್ರತ್ ಕೌರ್ ನಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   49 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್ ದಾಟಿದ ದೆಹಲಿಯ ತಾಪಮಾನ: ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಬರದಂತೆ ಮನವಿ

ಇಬ್ಬರೂ ನಟರು ಚೌತಾಲಾ ಅವರನ್ನು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಭಿನಂದಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಬಧಾಯಿ!!! #ದಸ್ವಿ, ಎಂದು ಅಭಿಷೇಕ ಬಚ್ಚನ್ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ, ನಿಮ್ರತ್ ಕೌರ್ ಅವರು ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ!! ವಯಸ್ಸು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಕೇವಲ ಒಂದು ಅಂಕೆ ಅಥವಾ ಎರಡು ಮಾತ್ರ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
87ರ ಹರೆಯದಲ್ಲೂ ಚೌತಾಲಾ ಅವರ ಉತ್ಸಾಹ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿದೆ. ಅವರ ಸುತ್ತಲಿನ ವಯಸ್ಸಿನ ಜನರು ತಮ್ಮ ನಿವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ, ಚೌತಾಲಾ ಇನ್ನೂ ರಾಜಕೀಯದಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಕ್ರಿಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವು ಬಾರಿ ಹರಿಯಾಣದ ಎಲ್ಲಾ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಿಗೆ ಅವರು ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ