ಎನ್‌ಎಚ್‌ಪಿಸಿಯಿಂದ 1,731 ಕೋಟಿ ರೂ. ಮೌಲ್ಯದ 300 ಮೆಗಾವ್ಯಾಟ್ ಸೌರ ವಿದ್ಯುತ್ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ಪಡೆದ ಟಾಟಾ ಪವರ್, ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ‘ಮೇಡ್ ಇನ್ ಇಂಡಿಯಾ’ ಸೆಲ್‌-ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳ ಬಳಕೆ

ನವದೆಹಲಿ: ಟಾಟಾ ಪವರ್‌ನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಟಾಟಾ ಪವರ್ ಸೋಲಾರ್, ಎನ್‌ಎಚ್‌ಪಿಸಿಯಿಂದ ತೆರಿಗೆ ಸೇರಿದಂತೆ 1,731 ಕೋಟಿ ರೂ. ಮೌಲ್ಯದ 300 ಮೆಗಾವ್ಯಾಟ್ ಸೋಲಾರ್ ಯೋಜನೆಯ ಆದೇಶ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿಯು ಸೋಮವಾರ (ಮೇ 16) ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ರಾಜಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವ ಈ ಯೋಜನಾ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಭಾರತೀಯ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಏಜೆನ್ಸಿಯ (IREDA) ಕೇಂದ್ರ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಲಯದ (CPSU) ಯೋಜನೆಯಡಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಯೋಜನೆಯು 18 ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 6,36,960 ಇಂಗಾಲದ ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಹಾಗೂ ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ ಸುಮಾರು 750 ಮಿಲಿಯನ್ ಯೂನಿಟ್ ವಿದ್ಯುತ್ ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

advertisement

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಿದ ಸೆಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳನ್ನು ಯೋಜನೆಯ ಸ್ಥಾಪನೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಕಂಪನಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
“NHPC ಯಿಂದ ಈ ಮಹತ್ವದ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಗೆದ್ದಿರುವುದು ನಮಗೆ ಗೌರವ ತಂದಿದೆ. ಇದು ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಭಾರತೀಯ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಸಮಯಕ್ಕೆ ವಿಶ್ವ ದರ್ಜೆಯ ಸೌರ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಮತ್ತು ತಲುಪಿಸುವ ನಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದಲ್ಲಿ ಉದ್ಯಮದ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಟಾಟಾ ಪವರ್ ಎಂಡಿ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ಡಾ.ಪ್ರವೀರ್ ಸಿನ್ಹಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಗೆಲುವಿನೊಂದಿಗೆ, ಕಂಪನಿಯ ಬಾಕಿ ಆರ್ಡರ್ ಬುಕ್‌ 13,500 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ತಲುಪುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟು ಯುಟಿಲಿಟಿ-ಸ್ಕೇಲ್ ಸೋಲಾರ್ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ಪೋರ್ಟ್‌ಫೋಲಿಯೊ 9.7GWp ಅನ್ನು ಮುಟ್ಟುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಬಿಹಾರ: ಆಗಸ್ಟ್‌ 24ರಂದು ನಿತೀಶಕುಮಾರ್ ವಿಶ್ವಾಸ ಮತ ಯಾಚನೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement