50 ಲಕ್ಷ ರೂ. ಲಂಚ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ತಿ ಚಿದಂಬರಂ ಆಪ್ತನ ಬಂಧಿಸಿದ ಸಿಬಿಐ

ನವದೆಹಲಿ: 263 ಚೀನಿ ಪ್ರಜೆಗಳ ವೀಸಾವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು 50 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಲಂಚದ ಆರೋಪದ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಲೋಕಸಭಾ ಸಂಸದ ಹಾಗೂ ಕೇಂದ್ರದ ಮಾಜಿ ಸಚಿವ ಪಿ.ಚಿದಂಬರಂ ಅವರ ಪುತ್ರ ಕಾರ್ತಿ ಚಿದಂಬರಂ ನಿಕಟವರ್ತಿ ಎಸ್. ಭಾಸ್ಕರರಾಮನ್ ಅವರನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಯ ತನಿಖಾ ದಳ (ಸಿಬಿಐ) ಬುಧವಾರ, ಮೇ 18 ರಂದು ಬಂಧಿಸಿದೆ.
ಚೀನಿ ಪ್ರಜೆಗಳು ಪಂಜಾಬ್‌ನ ತಲ್ವಾಂಡಿ ಸಾಬೋ ಪವರ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. 2011ರಲ್ಲಿ ಕಾರ್ತಿ ಚಿದಂಬರಂ ಅವರ ತಂದೆ ಪಿ ಚಿದಂಬರಂ ಕೇಂದ್ರ ಗೃಹ ಸಚಿವರಾಗಿದ್ದಾಗ ಲಂಚ ಪಡೆದ ಘಟನೆ ನಡೆದಿತ್ತು ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

advertisement

ಸಿಬಿಐ ಮಂಗಳವಾರ ತಡರಾತ್ರಿ ಭಾಸ್ಕರರಾಮನ್ ಅವರನ್ನು ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದಿದೆ ಮತ್ತು ಬುಧವಾರ ಮುಂಜಾನೆ ಅವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮಾನ್ಸಾ ಮೂಲದ ವಿದ್ಯುತ್ ಸ್ಥಾವರದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ 263 ಚೀನೀ ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ವೀಸಾ ಮರುಹಂಚಿಕೆಗಾಗಿ ತಲ್ವಾಂಡಿ ಸಾಬೋ ಪವರ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಟಿಎಸ್‌ಪಿಎಲ್) ನ ಅಂದಿನ ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ವಿಕಾಸ್ ಮಖಾರಿಯಾ ಅವರು ಭಾಸ್ಕರರಾಮನ್ ಅವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಿಬಿಐ ಆರೋಪಿಸಿದೆ.
ಪಿಇಯನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಿದ ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಯ ಸಂಶೋಧನೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಸಿಬಿಐ ಎಫ್‌ಐಆರ್, ಮಖಾರಿಯಾ ಅವರ “ಆಪ್ತ ಸಹಚರ ಭಾಸ್ಕರರಾಮನ್ ಮೂಲಕ ಕಾರ್ತಿಯನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಚೀನೀ ಕಂಪನಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಮಂಜೂರು ಮಾಡಲಾದ 263 ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ವೀಸಾಗಳನ್ನು ಮರುಬಳಕೆ ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಅವರು ಸೀಲಿಂಗ್‌ನ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ (ಕಂಪನಿಯ ಸ್ಥಾವರಕ್ಕೆ ಅನುಮತಿಸುವ ಗರಿಷ್ಠ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ವೀಸಾಗಳು) ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹಿಂದಿನ ಬಾಗಿಲಿನ ದಾರಿ ಹುಡುಕಿದರು” ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಬಿಡುಗಡೆಗೆ ಕೋರಿ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಮೆಟ್ಟಿಲೇರಿದ ರಾಜೀವ್ ಗಾಂಧಿ ಹಂತಕಿ ನಳಿನಿ

ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ವೀಸಾಗಳು ವಿದ್ಯುತ್ ಮತ್ತು ಉಕ್ಕು ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ 2010 ರಲ್ಲಿ ಪರಿಚಯಿಸಲಾದ ವಿಶೇಷ ರೀತಿಯ ವೀಸಾವಾಗಿದ್ದು, ಪಿ ಚಿದಂಬರಂ ಅವರು ಗೃಹ ಸಚಿವರಾಗಿದ್ದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ವಿವರವಾದ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು ಆದರೆ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ವೀಸಾಗಳ ಮರುಹಂಚಿಕೆಗೆ ಯಾವುದೇ ಅವಕಾಶವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಎಫ್‌ಐಆರ್ ಆರೋಪಿಸಿದೆ. “ಪ್ರಚಲಿತ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಅಪರೂಪದ ಮತ್ತು ಅಸಾಧಾರಣ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ವಿಚಲನವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಗೃಹ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯ ಅನುಮೋದನೆಯೊಂದಿಗೆ ಮಾತ್ರ ನೀಡಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮೇಲಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ, ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ವೀಸಾಗಳ ಮರುಬಳಕೆಯ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಆಗಿನ ಗೃಹಮಂತ್ರಿ ವಿಚಲನವನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಿರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮಖಾರಿಯಾ ಅವರು ಜುಲೈ 30, 2011 ರಂದು ಗೃಹ ಸಚಿವಾಲಯಕ್ಕೆ ಪತ್ರ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು, ತಮ್ಮ ಕಂಪನಿಗೆ ಮಂಜೂರು ಮಾಡಲಾದ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ವೀಸಾಗಳನ್ನು ಮರುಬಳಕೆ ಮಾಡಲು ಅನುಮೋದನೆ ಕೋರಿ ಒಂದು ತಿಂಗಳೊಳಗೆ ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆಗಸ್ಟ್ 17, 2011 ರಂದು, ಭಾಸ್ಕರರಾಮನ್ ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದ ನಂತರ, ಮಖಾರಿಯಾ ಅವರು ಜುಲೈ 30, 2011 ರ ಮೇಲಿನ ಪತ್ರದ ಪ್ರತಿಯನ್ನು ಇ-ಮೇಲ್ ಮೂಲಕ ಅವರಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದರು, ಅದನ್ನು ಆಗಿನ ಗೃಹ ಸಚಿವರಾಗಿದ್ದ ಪಿ ಚಿದಂಬರಂ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕಾರ್ತಿ ಚರ್ಚಿಸಿದ ನಂತರ ಭಾಸ್ಕರರಾಮನ್ ಅವರಿಗೆ ರವಾನಿಸಲಾಯಿತು. ಅನುಮೋದನೆಯನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಚಿವರು 50 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಅಕ್ರಮ ಹಣಕ್ಕೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು, ”ಎಂದು ಎಫ್‌ಐಆರ್ ಆರೋಪಿಸಿದೆ.
ಹೇಳಲಾದ ಲಂಚದ ಪಾವತಿಯನ್ನು TSPL ನಿಂದ ಕಾರ್ತಿ ಮತ್ತು ಭಾಸ್ಕರರಾಮನ್‌ಗೆ ಮುಂಬೈ ಮೂಲದ ಬೆಲ್ ಟೂಲ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಮೂಲಕ ಕನ್ಸಲ್ಟೆನ್ಸಿಗಾಗಿ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ವೀಸಾ ಸಂಬಂಧಿತ ಕೆಲಸಗಳಿಗಾಗಿ ಪಾಕೆಟ್ ವೆಚ್ಚಕ್ಕಾಗಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾದ ಎರಡು ಇನ್‌ವಾಯ್ಸ್‌ಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಮರೆಮಾಚುವ ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ರವಾನಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಆರೋಪಿಸಿದೆ. ಮಖಾರಿಯಾ ನಂತರ ಕಾರ್ತಿ ಮತ್ತು ಭಾಸ್ಕರರಾಮನ್ ಅವರಿಗೆ ಇಮೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಧನ್ಯವಾದ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದರು ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಬಿಹಾರ: ಆಗಸ್ಟ್‌ 24ರಂದು ನಿತೀಶಕುಮಾರ್ ವಿಶ್ವಾಸ ಮತ ಯಾಚನೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement