ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌ನ BA.4 ಮತ್ತು BA.5 ರೂಪಾಂತರಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿ ದೃಢೀಕರಿಸಿದ INSACOG

ನವದೆಹಲಿ: ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್-19 ವೈರಸ್‌ನ BA.4 ಮತ್ತು BA.5 ರೂಪಾಂತರಗಳ ಪತ್ತೆಯಾಗಿವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಯ ಸಂಸ್ಥೆ INSACOG ಭಾನುವಾರ ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ.
BA.4 ಮತ್ತು BA.5 ಈ ವರ್ಷದ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ಮೂರನೇ ಅಲೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದ್ದರ ಹಿಂದಿದ್ದ ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರದ ಉಪವಿಭಾಗಗಳಾಗಿವೆ. ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ದಕ್ಷಿಣದ ರಾಜ್ಯಗಳಾದ ತಮಿಳುನಾಡು ಮತ್ತು ತೆಲಂಗಾಣದಲ್ಲಿ ಎರಡೂ ಉಪವಿಭಾಗಗಳು ಪತ್ತೆಯಾಗಿವೆ.
INSACOG ಹೊರಡಿಸಿದ ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆಯು ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ 19 ವರ್ಷದ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು SARS-CoV-2 ನ BA.4 ರೂಪಾಂತರದಿಂದ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿರುವುದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಹೇಳಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ರೋಗಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಲಸಿಕೆ ನೀಡಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಸೌಮ್ಯವಾದ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಯಿತು. ಅವರಿಗೆ ಪ್ರಯಾಣದ ಇತಿಹಾಸವೂ ಇರಲಿಲ್ಲ. ಇದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು, ಹೈದರಾಬಾದ್ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸಿದಾಗ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಪ್ರಯಾಣಿಕನಿಗೆ ಕೋವಿಡ್‌ನ ಬಿಎ.4 ರೂಪಾಂತರದ ಪಾಸಿಟಿವ್ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ತೆಲಂಗಾಣದಲ್ಲಿ 80 ವರ್ಷದ ವ್ಯಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌ನ ಬಿಎ.5 ರೂಪಾಂತರವು ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ. ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ರೋಗಿಯು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಸೌಮ್ಯವಾದ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು. ರೋಗಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯಾಣದ ಇತಿಹಾಸ ಇರಲಿಲ್ಲ.
ಮುಂಜಾಗ್ರತಾ ಕ್ರಮವಾಗಿ BA.4 ಮತ್ತು BA.5 ರೋಗಿಗಳ ಸಂಪರ್ಕ ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚುವಿಕೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಕೋವಿಡ್‌-19 ನ ಈ ಹೊಸ ತಳಿಗಳು ರೋಗದ ತೀವ್ರತೆ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿದ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ದಾಖಲಾತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಇದು ಮೊದಲು ಪತ್ತೆಯಾಯಿತು
BA.4 ಜೊತೆಗೆ BA.5 ಉಪವಿಭಾಗಗಳನ್ನು ಈ ವರ್ಷದ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಮೊದಲು ಗುರುತಿಸಲಾಯಿತು, ಆದರೆ ಭಾರತವು ಕೋವಿಡ್-19 ರ ಮೂರನೇ ಅಲೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿತ್ತು. ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಕಮ್ಯುನಿಕಬಲ್ ಡಿಸೀಸ್- ಪ್ರಕಾರ ಮುಂದಿನ 4 ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ BA.4 ಮತ್ತು BA.5 ಆ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಚಲಾವಣೆಯಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರಬಲ ರೂಪಾಂತರಗಳಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟವು.

ಓದಿರಿ :-   ಉದಯ್‌ಪುರ ಶಿರಚ್ಛೇದ: ಬೆದರಿಕೆ ಬಗ್ಗೆ ಜೂನ್‌ 15ರಂದೇ ದೂರು ನೀಡಿದ್ದರೂ ಪೊಲೀಸರು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಂಡಿಲ್ಲ- ಕನ್ಹಯ್ಯಾ ಲಾಲ್ ಪುತ್ರ ಆರೋಪ

ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ತೀವ್ರ ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ
ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಕೋವಿಡ್ ಏಕಾಏಕಿ ಹತ್ತಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಒಮಿಕ್ರಾನ್‌ ಉಪವಿಭಾಗಗಳಾದ BA.4 ಮತ್ತು BA.5 ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ. ಹೊಸ ಉಪ-ರೂಪಾಂತರಗಳು ಮೂಲ ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ಸ್ಟ್ರೈನ್‌ನಂತೆ ಹೆಚ್ಚು ತೀವ್ರವಾದ ಸೋಂಕನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅವು ಹೆಚ್ಚು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ ಎಂದು ವ್ಯಾನ್ ಕೆರ್ಖೋವ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವೇದಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಶ್ನೋತ್ತರ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಯುರೋಪಿಯನ್ ಸಿಡಿಸಿ ಕಳೆದ ವಾರ ಎರಡನ್ನು ‘ಕಾಳಜಿಯ ರೂಪಾಂತರಗಳು’ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿತು, “ಮುಂಬರುವ ವಾರಗಳು ಮತ್ತು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಒಟ್ಟಾರೆ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು” ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ