ಬಾಲ್ಯ ವಿವಾಹವಾಗಿದ್ದ ಮೂವರು ಸಹೋದರಿಯರು, ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳು ಬಾವಿಯಲ್ಲಿ ಶವವಾಗಿ ಪತ್ತೆ…!

ಜೈಪುರ : ಶನಿವಾರ ಜೈಪುರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ದುಡು ಪಟ್ಟಣದ ಬಾವಿಯಲ್ಲಿ ಮೂವರು ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳ ಶವ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ. ಹತ್ಯೆಗೀಡಾದ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಸಹೋದರಿಯರಾದ ಕಕಲುದೇವಿ (27), ಮಮತಾ (23), ಮತ್ತು ಕಮಲೇಶ್ (20) ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬನಿಗೆ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸು ಮತ್ತು ಮತ್ತೊಂದು ಮಗುವಿಗೆ ಕೇವಲ 27 ದಿನಗಳು. ಇಬ್ಬರು ಕಲು ದೇವಿಯ ಮಕ್ಕಳು.
ಮಮತಾ ದೇವಿ ಮತ್ತು ಕಮಲೇಶ್ ಇಬ್ಬರೂ ತುಂಬು ಗರ್ಭಿಣಿಯರಾಗಿದ್ದು, ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದಷ್ಟೇ ಕಲುವಿಗೆ ಹೆರಿಗೆಯಾಗಿದೆ. ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಓದುವ ಮೂಲಕ ಜೀವನ ಸಾಗಿಸಲು ಬಯಸಿದ್ದ ಮೂವರು ಸಹೋದರಿಯರು ಕುಡಿತದಿಂದ ಪ್ರತಿದಿನ ಬಂದು ಥಳಿಸುವವರನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಪುರುಷರು ಐದು ಮತ್ತು ಆರನೇ ತರಗತಿಯವರೆಗೆ ಓದಿದ್ದರು.

advertisement

ಕಲುದೇವಿ (27), ಮಮತಾ (23), ಮತ್ತು ಕಮಲೇಶ್ (20) ಹಾಗೂ ಕಲು ಅವರ ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳು ಬುಧವಾರ ನಾಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದರು. ಸ್ಥಳೀಯ ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಪೊಲೀಸರು ಶನಿವಾರದವರೆಗೆ ಅವರನ್ನು ಹುಡುಕಲು ವಿಫಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಮೂವರು ಮಹಿಳೆಯರು ಕೌಟುಂಬಿಕ ದೌರ್ಜನ್ಯಕ್ಕೆ ಬಲಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಸ್ಥಳೀಯರ ಪ್ರಕಾರ, ಕಲು ದೇವಿ ತನ್ನ ಅತ್ತೆಯಿಂದ ಥಳಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ನಂತರ 15 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿರಬೇಕಾಯಿತು. ಆಕೆಯ ಕಣ್ಣಿಗೆ ಗಾಯಗಳಾಗಿದ್ದು, ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಿಂದ ವಾಪಸಾಗಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ಮೂವರಿಗೂ 2003ರಲ್ಲಿ ಬಾಲ್ಯದಲ್ಲಿ ವಿವಾಹವಾಯಿತು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕಿರಿಯ ಸಹೋದರಿ ಕೇವಲ 1 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವಳಾಗಿದ್ದಳು. ಆದರೆ ಮೂವರು ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸಂಪಾದಿಸಲು ಬಯಸಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಓದಿದರು. ಮಮತಾ ಪೊಲೀಸ್ ಕಾನ್ಸ್‌ಟೇಬಲ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದಳು, ಕಲು ತನ್ನ ಬಿಎ ಕೋರ್ಸ್‌ನ ಅಂತಿಮ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಓದುತ್ತಿದ್ದಳು ಮತ್ತು ಕಿರಿಯ ಸಹೋದರಿ ಕಮಲೇಶ್ ಕೇಂದ್ರೀಯ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯಕ್ಕೆ ದಾಖಲಾಗಿದ್ದಳು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ : ಶಿಕ್ಷಣ ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ ಸಿಬಿಐ

ಅವರ ಶವಗಳನ್ನು ಶನಿವಾರ ಅವರ ಮನೆಯಿಂದ 2 ಕಿಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಬಾವಿಯಿಂದ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಅವರ ಮಕ್ಕಳು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆಯೇ ಅಥವಾ ವರದಕ್ಷಿಣೆ ಬೇಡಿಕೆಯ ಮೇರೆಗೆ ಅವರ ಅಳಿಯಂದಿರು ಅವರನ್ನು ಕೊಂದಿದ್ದಾರೆಯೇ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಪೊಲೀಸರು ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ಮೂವರು ಸಹೋದರರಾದ- ನರ್ಸಿ, ಗೊರಿಯೊ ಮತ್ತು ಮುಖೇಶ್ ಅವರನ್ನು ಪೊಲೀಸರು ಸಾವಿನ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement