ಹೊಸ ಅವತಾರದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಲಿದೆ ಭಾರತದ ಐಕಾನಿಕ್ ಕಾರ್‌ ಅಂಬಾಸಿಡರ್

ದಶಕಗಳಿಂದ ಸ್ಟೇಟಸ್ ಸಿಂಬಲ್ ಆಗಿ ಉಳಿದಿರುವ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಭಾರತೀಯ ಕಾರುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಮೋಟಾರ್ಸ್‌ನ ಅಂಬಾಸಿಡರ್ ಹೊಸ ಅವತಾರದಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ.
ತಯಾರಕರು ಬೇಡಿಕೆ ಮತ್ತು ಸಾಲದ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ನಂತರ ಐಕಾನಿಕ್ ಕಾರಿನ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು 2014ರಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲಿಸಲಾಯಿತು. ಈಗ, ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಅಂಬಾಸಿಡರ್ 2.0 ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಪುನಃ ಹೊಸ ಅವತಾರದಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

ಹಿಂದ್ ಮೋಟಾರ್ ಫೈನಾನ್ಶಿಯಲ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (HMFCI) ಕ್ಲಾಸಿಕ್ ಕಾರನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸಲು ಫ್ರೆಂಚ್ ಕಾರು ತಯಾರಕ ಪಿಯುಗಿಯೊ ಜೊತೆ ಕೈಜೋಡಿಸಿದೆ. ಜಂಟಿ ಉದ್ಯಮವು ಅಂಬಾಸಿಡರ್ 2.0 ರ ವಿನ್ಯಾಸ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಯ ಅಂಬಾಸಿಡರ್ ಕಾರನ್ನು ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಮೋಟಾರ್ಸ್‌ನ ಚೆನ್ನೈ ಘಟಕವು ತಯಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಸಿ.ಕೆ. ಬಿರ್ಲಾ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಸಹವರ್ತಿ ಕಂಪನಿಯಾದ HMFCI ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ. ಹೊಸ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಮೋಟಾರ್ಸ್‌ (HM) ನಿರ್ದೇಶಕ ಉತ್ತಮ್ ಬೋಸ್ ಅವರು ‘ಅಂಬಾಸಿಡರ್‌ ಕಾರನ್ನು ಹೊಸ ಲುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊರತರಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಟೈಮ್ಸ್‌ ಆಫ್‌ ಇಂಡಿಯಾಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮುಂದಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರು ಬಿಡುಗಡೆಗೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ಸುಳಿವು ನೀಡಿದ ಅವರು, ಕಾರಿನ ಮೆಕ್ಯಾನಿಕಲ್ ಮತ್ತು ವಿನ್ಯಾಸದ ಕೆಲಸವು ಮುಂದುವರಿದ ಹಂತವನ್ನು ತಲುಪಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ನೂಪುರ್ ಶರ್ಮಾ ಬೆಂಬಲಿಸಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪೋಸ್ಟ್‌ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕೆ ಅಂಗಡಿಯವನ ಶಿರಚ್ಛೇದ ಮಾಡಿದ ಇಬ್ಬರ ಬಂಧನ

ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಮೋಟಾರ್ಸ್‌ನ ಅಂಬಾಸಿಡರ್ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಕಾರ್ ಮೋರಿಸ್ ಆಕ್ಸ್‌ಫರ್ಡ್ ಸರಣಿ III ಅನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು 1957 ರಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು. ಐಕಾನಿಕ್ ಕಾರು ದಶಕಗಳ ವರೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಮಾರಾಟವಾಗುವ ಕಾರಾಗಿ ಉಳಿಯಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, 57 ವರ್ಷಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆಯ ನಂತರ, ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಮೋಟಾರ್ಸ್ 2014 ರಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಕಾರಿನ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿತು. ಘಟಕ ಮುಚ್ಚುವ ಮೊದಲು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಉತ್ತರಪಾರಾದ ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಮೋಟಾರ್ಸ್‌ ಕಾರ್ಖಾನೆಯಿಂದ ಕೊನೆಯ ಕಾರು ಹೊರಬಂದಿತು. ವಾಹನ ತಯಾರಕರು ದೊಡ್ಡ ಸಾಲವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಬೇಡಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕುಸಿತವನ್ನು ಕಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
2017 ರಲ್ಲಿ, ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ಪಿಯುಗಿಯೊದೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಫ್ರೆಂಚ್ ವಾಹನ ತಯಾರಕರಿಗೆ ಅಂಬಾಸಿಡರ್ ಅನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿತು. ಸಿ.ಕೆ ಬಿರ್ಲಾ ಗ್ರೂಪ್ ಅಂಬಾಸಿಡರ್ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಅನ್ನು 80 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಪ್ಯೂಗೋಟ್‌ಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿತು, ಇದು 1990 ರ ದಶಕದ ಮಧ್ಯಭಾಗದಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ಮೊದಲ ವಿದೇಶಿ ವಾಹನ ತಯಾರಕರಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಓದಿರಿ :-   ಹೃದಯ ವಿದ್ರಾವಕ ಘಟನೆ....ಆಸ್ಪತ್ರೆಯೊಳಗೆ ನುಗ್ಗಿ ವಾರ್ಡ್‌ ಹಾಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಮಲಗಿದ್ದ ಮೂರು ದಿನದ ಮಗುವನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ದು ಸಾಯಿಸಿದ ನಾಯಿಗಳು...!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ