ಹೊಸ ಎಲ್‌ಪಿಜಿ ಗ್ಯಾಸ್‌ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಸಂಪರ್ಕ ಇನ್ಮುಂದೆ ದುಬಾರಿ: ಹೆಚ್ಚಳ ಇಂದಿನಿಂದಲೇ ಜಾರಿಗೆ

ನವದೆಹಲಿ: ಇನ್ಮುಂದೆ ಹೊಸದಾಗಿ ಎಲ್‌ಪಿಜಿ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಸಂಪರ್ಕ ಪಡೆಯಬೇಕೆಂದಿದ್ದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಹಣ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಹೌದು ಇನ್ನು ಎಲ್‌ಪಿಜಿ ಸಂಪರ್ಕ ದುಬಾರಿಯಾಗಲಿದ್ದು ಇದು ಇಂದಿನಿಂದ ( ಜೂ 16) ಜಾರಿಗೆ ಬರಲಿದೆ.
ಈಗಾಗಲೇ ಹೆಚ್ಚಿನ LPG ಬೆಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ದರಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರಿಗೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ಕ್ರಮವು ಮತ್ತೊಂದು ಹೊರೆಯಾಗಬಹುದು. ಇತ್ತೀಚಿನ ಪರಿಷ್ಕರಣೆಯೊಂದಿಗೆ, ಗ್ರಾಹಕರು ಈಗ ಸೇವೆಗಾಗಿ 750 ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಹೊಸ ಗ್ಯಾಸ್ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ ಈಗ 2200 ರೂ.ಗಳು ವೆಚ್ಚವಾಗಲಿದೆ, ಈ ಹಿಂದೆ ಪ್ರತಿ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ 1450 ರೂ.ಗಳಿತ್ತು.
ಅಲ್ಲದೆ, ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಲಾ 14.2 ಕೆಜಿ ತೂಕದ ಎರಡು ಸಿಲಿಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಗ್ರಾಹಕರು ಸಂಪರ್ಕ ಶುಲ್ಕದ ಜೊತೆಗೆ 1500 ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರರ್ಥ ಗ್ರಾಹಕರು ಹೊಸ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಾಗ ಎರಡು ಸಿಲಿಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಈಗ 4,400 ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಭದ್ರತೆಯಾಗಿ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

advertisement

LPG ಗ್ಯಾಸ್ ರೆಗ್ಯುಲೇಟರ್ ದುಬಾರಿ
LPG ಗ್ಯಾಸ್ ರೆಗ್ಯುಲೇಟರ್ ಖರೀದಿಸಲು ಗ್ರಾಹಕರು ಈಗ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. OMC ಗಳು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಇತ್ತೀಚಿನ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಗ್ರಾಹಕರು ಈಗ 250 ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಹಿಂದೆ, ಗ್ಯಾಸ್‌ ರೆಗ್ಯುಲೇಟರ್‌ ಬೆಲೆ 150 ರೂ.ಗಳಿತ್ತು.
5 ಕೆಜಿ ಸಿಲಿಂಡರ್‌ಗಳಿಗೆ ಭದ್ರತಾ ಹಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲಾಗಿದೆ. 5 ಕೆಜಿ ಸಿಲಿಂಡರ್‌ಗೆ ಗ್ರಾಹಕರು ಈಗ 800 ರೂ.ಗಳ ಬದಲಿಗೆ 1150 ರೂ.ಗಳ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
ಇದೇ ವೇಳೆ ಗ್ರಾಹಕರು ಹೊಸ ಗ್ಯಾಸ್ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ ಬರುವ ಪಾಸ್ ಬುಕ್ ಗೆ 25 ರೂ., ಪೈಪ್ ಗೆ 150 ರೂ. ಹೊಸ ಸಂಪರ್ಕದ ಬೆಲೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅಂತಹ ಎಲ್ಲಾ ವೆಚ್ಚಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ, ಗ್ರಾಹಕರು ಗ್ಯಾಸ್ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಸಹಿತ ಸ್ಟೌ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹಣ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಮಹಾತ್ಮ ಗಾಂಧಿ ಭಾವಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಹಾನಿ: ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ವಯನಾಡ್ ಕಚೇರಿ ಇಬ್ಬರು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸೇರಿ ನಾಲ್ವರ ಬಂಧನ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement