ಎನ್‌ಐಎ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿ ಪಂಜಾಬ್ ಕೇಡರ್‌ನ ಹಿರಿಯ ಐಪಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ದಿನಕರ್ ಗುಪ್ತಾ ನೇಮಕ

ನವದೆಹಲಿ: ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ 26/11 ದಾಳಿಯ ನಂತರ ರಚಿಸಲಾದ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ವಿರೋಧಿ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆ (ಎನ್ಐಎ) ಯ ಹೊಸ ಮಹಾನಿರ್ದೇಶಕರನ್ನಾಗಿ ಪಂಜಾಬ್ ಮಾಜಿ ಡಿಜಿಪಿ ದಿನಕರ್ ಗುಪ್ತಾ ಅವರನ್ನು ಗುರುವಾರ ನೇಮಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಯೋಗೇಶ್ ಸಿ. ಮೋದಿ ಅವರ ನಿವೃತ್ತಿಯ ನಂತರ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಆರ್‌ಪಿಎಫ್ ಮಹಾನಿರ್ದೇಶಕ ಕುಲದೀಪ್ ಸಿಂಗ್‌ಗೆ ಎನ್‌ಐಎ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಉಸ್ತುವಾರಿ ವಹಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸಚಿವಾಲಯ ಹೊರಡಿಸಿದ ಅಧಿಕೃತ ಆದೇಶದ ಪ್ರಕಾರ, ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್‌ನ ನೇಮಕಾತಿ ಸಮಿತಿಯು ಪಂಜಾಬ್‌ನ 1987-ಬ್ಯಾಚ್‌ನ ಐಪಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಗುಪ್ತಾ ಅವರ ಹೆಸರನ್ನು ಉನ್ನತ NIA ಹುದ್ದೆಗೆ ನೇಮಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಆದೇಶದ ಪ್ರಕಾರ, ಗುಪ್ತಾ ಅವರು ಮಾರ್ಚ್ 31, 2024ರ ವರೆಗೆ ಎನ್‌ಐಎ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ, ಅದು ಅವರ ನಿವೃತ್ತಿಯ ದಿನಾಂಕ ಅಥವಾ ಮುಂದಿನ ಆದೇಶದವರೆಗೆ, ಯಾವುದು ಮೊದಲು ಬರುತ್ತದೆಯೋ ಅದು. ಪೊಲೀಸ್ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿ ಪಡೆದಿರುವ ಗುಪ್ತಾ ಅವರು 2019 ರಲ್ಲಿ ಪಂಜಾಬ್ ಪೊಲೀಸ್ ಮಹಾನಿರ್ದೇಶಕ ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ಅಲಂಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಎರಡು ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಏಳು ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಹುದ್ದೆಯಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಕೇಂದ್ರ ನಿಯೋಜನೆಗೆ ಅನುಮತಿ ಕೋರಿದ್ದರಿಂದ ಅವರನ್ನು ಪಂಜಾಬ್ ಪೊಲೀಸ್ ಹೌಸಿಂಗ್ ಬೋರ್ಡ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನಾಗಿ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲಾಯಿತು.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/
ಓದಿರಿ :-   ಹೃದಯ ವಿದ್ರಾವಕ ಘಟನೆ....ಆಸ್ಪತ್ರೆಯೊಳಗೆ ನುಗ್ಗಿ ವಾರ್ಡ್‌ ಹಾಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಮಲಗಿದ್ದ ಮೂರು ದಿನದ ಮಗುವನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ದು ಸಾಯಿಸಿದ ನಾಯಿಗಳು...!

ಅವರು ಪಂಜಾಬ್ ರಾಜ್ಯ ಗುಪ್ತಚರ ವಿಭಾಗ, ರಾಜ್ಯ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ವಿರೋಧಿ ದಳ (ATS) ಮತ್ತು ಸಂಘಟಿತ ಅಪರಾಧ ನಿಯಂತ್ರಣ ಘಟಕ (OCCU) ಗಳ ನೇರ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಪಂಜಾಬ್‌ನ ಗುಪ್ತಚರ ವಿಭಾಗದ ಮಹಾನಿರ್ದೇಶಕ ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ಸಹ ನಿರ್ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಗುಪ್ತಾ ಅವರು ಜೂನ್ 2004 ರಿಂದ ಜುಲೈ 2012 ರವರೆಗೆ ಎಂಟು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಕೇಂದ್ರೀಯ ನಿಯೋಜನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ವಿವಿಐಪಿಗಳ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಗುಪ್ತಚರ ಬ್ಯೂರೋ ಘಟಕದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿದ್ದರು.

ಗುಪ್ತಾ ಅವರು 1992 ಮತ್ತು 1994 ರಲ್ಲಿ ಎರಡು ಪೊಲೀಸ್ ಶೌರ್ಯ ಪದಕಗಳಿಂದ ಅಲಂಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು. ಅವರು ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಗಳಿಂದ ಮೆರಿಟೋರಿಯಸ್ ಸೇವೆಗಳಿಗಾಗಿ ಪೊಲೀಸ್ ಪದಕ ಮತ್ತು ವಿಶೇಷ ಸೇವೆಗಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಗಳ ಪೊಲೀಸ್ ಪದಕವನ್ನು (2010) ಅಲಂಕರಿಸಿದರು.
1999 ರಲ್ಲಿ, ಲಂಡನ್‌ನ ಲಂಡನ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಎಕನಾಮಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್‌ನಿಂದ ಗುಪ್ತಾ ಅವರಿಗೆ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಚೆವೆನಿಂಗ್ ಗುರುಕುಲ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನವನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು.
ಮತ್ತೊಂದು ಆದೇಶದಲ್ಲಿ, 1987-ಬ್ಯಾಚ್‌ನ ಐಪಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಬ್ಯೂರೋದಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಂಡಿದ್ದ ಸ್ವಾಗತ್ ದಾಸ್ ಅವರನ್ನು ಗೃಹ ಸಚಿವಾಲಯದ ವಿಶೇಷ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ (ಆಂತರಿಕ ಭದ್ರತೆ) ಆಗಿ ನೇಮಿಸಲಾಯಿತು, ಇದು ಕಳೆದ ಜೂನ್ 14 ರಂದು ತೆರವಾಗಿತ್ತು. ವಿಎಸ್‌ಕೆ ಕಮುದಿ ಅವರನ್ನು ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿ (ಭದ್ರತೆ) ನೇಮಿಸಲಾಯಿತು.
ಆದೇಶದ ಪ್ರಕಾರ, ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢ ಕೇಡರ್‌ನಿಂದ ಬಂದಿರುವ ದಾಸ್ ಅವರು ನವೆಂಬರ್ 30, 2024 ರಂದು ತಮ್ಮ ನಿವೃತ್ತಿಯ ದಿನಾಂಕದವರೆಗೆ ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಮೊದಲು ಯಾವುದೇ ಆದೇಶದ ವರೆಗೆ ಹುದ್ದೆಯಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತಾರೆ.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಓದಿರಿ :-   ಸಂಜಯ್ ರಾವತ್‌ಗೆ ಹಾಜರಾಗಲು ಜುಲೈ 1ಕ್ಕೆ ಹೊಸ ಸಮನ್ಸ್ ನೀಡಿದ ಇಡಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ