ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದ ಹೊಸ ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ಉಪ-ವಂಶಾವಳಿಗಳು: ಸಚಿವ ಡಾ.ಸುಧಾಕರ

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಬೆಂಗಳೂರು: ರಾಜ್ಯ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ ಕಲ್ಯಾಣ ಸಚಿವ ಡಾ.ಕೆ.ಸುಧಾಕರ್ ಅವರು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ವರದಿಯಾದ ಕೋವಿಡ್-19 ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಓಮಿಕ್ರಾನ್‌ನ ಹೊಸ ಉಪ-ವಂಶಾವಳಿಗಳಾದ ಬಿಎ.3, ಬಿಎ.4 ಮತ್ತು ಬಿಎ.5-ಗಳ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಬುಧವಾರ ದೃಢಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಜೂನ್ 2 ಮತ್ತು 9ರ ನಡುವೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದ 44 ಮಾದರಿಗಳ ಜೀನೋಮಿಕ್ ಅನುಕ್ರಮದಲ್ಲಿ BA.3, BA.4 ಮತ್ತು BA.5 ಇರುವಿಕೆಯನ್ನು INSACOG (ಇಂಡಿಯನ್ SARS Cov2 ಜೀನೋಮಿಕ್ಸ್ ಕನ್ಸೋರ್ಟಿಯಂ) ಖಚಿತಪಡಿಸಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement
ಐಸಿಎಸ್ ಮಹೇಶ ಪಿಯು ಸೈನ್ಸ್ ಕಾಲೇಜು, ಧಾರವಾಡ
ಅಡ್ಮಿಶನ್ ಗಾಗಿ ಇಂದೇ ಕರೆ ಮಾಡಿ
9535127775 / 9901837775 / 6364528715 / 08362775155 / https://icsmpucollege.com/

38 ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಎ.5, ನಾಲ್ಕು ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಎ.4 ಮತ್ತು ಎರಡು ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಎ.3 ದೃಢಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಡಾ.ಸುಧಾಕರ್ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರಗಳು ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದಲ್ಲಿವೆ ಎಂದು ಗಮನಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮೇ ಹಾಗೂ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ವರದಿಯಾದ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ BA.3 ಶೇಕಡಾ 0.10 ರಷ್ಟಿದೆ, BA.4 ಶೇಕಡಾ 0.20 ರಷ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು BA.5 ಶೇಕಡಾ 1.70 ರಷ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಕೋವಿಡ್ ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಲಹಾ ಸಮಿತಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ ಎಂ ಕೆ ಸುದರ್ಶನ್ ಅವರು, ಈ ಹೊಸ ಉಪ-ವಂಶಗಳು ಹಿಂದಿನ ರೂಪಾಂತರಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹರಡುತ್ತವೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಅಕ್ರಮ ಹಣ ವರ್ಗಾವಣೆ ಪ್ರಕರಣ: ಡಿಕೆಶಿ ವಿರುದ್ಧದ ವಿಚಾರಣೆ ಜುಲೈ 30ಕ್ಕೆ ಮುಂದೂಡಿಕೆ

ಈ ವರ್ಷದ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ರ ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದವರಿಗೂ ಮರು-ಸೋಂಕು ಹರಡಬಹುದು. ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಒಂದೇ ಆಗಿರುತ್ತವೆ – ಮೂಗು ಕಟ್ಟುವಿಕೆ, ದೇಹದ ನೋವು, ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲು ಮತ್ತು ಆಯಾಸ – ಆದರೆ ಅನಾರೋಗ್ಯದ ತೀವ್ರತೆಯು ಕೊಮೊರ್ಬಿಡ್ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಹೃದಯ, ಶ್ವಾಸಕೋಶ, ಮೂತ್ರಪಿಂಡ, ಯಕೃತ್ತು ಮತ್ತು ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಬೊಜ್ಜುಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

advertisement

ಕ್ಷಣ ಕ್ಷಣದ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ