ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಯಾಗಿ ದ್ರೌಪದಿ ಮುರ್ಮು ಪ್ರಮಾಣ ವಚನಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಸಂತಾಲಿ ಸೀರೆ ಒಯ್ದ ಸಂಬಂಧಿಕರು

ಭುವನೇಶ್ವರ: ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿರುವ ದ್ರೌಪದಿ ಮುರ್ಮು ಅವರು ಸೋಮವಾರ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣ ವಚನ ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಅತ್ತಿಗೆ ಸುಕ್ರಿ ತುಡು ಪೂರ್ವ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಂತಾಲ್ ಮಹಿಳೆಯರು ಧರಿಸುವ ವಿಶೇಷ ಸೀರೆಯೊಂದಿಗೆ ದೆಹಲಿಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಪ್ರಮಾಣ ವಚನ ಸ್ವೀಕರಿಸುವಾಗ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಸಂತಾಲಿ ಸೀರೆಯನ್ನು ಧರಿಸಬಹುದು.
ಸಂಸತ್ತಿನ ಕೇಂದ್ರ ಸಭಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಪ್ರಮಾಣ ವಚನ ಸ್ವೀಕಾರ ಸಮಾರಂಭವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಸುಕ್ರಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಪತಿ ತಾರಿನಿಸೇನ್ ತುಡು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಶನಿವಾರ ರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜಧಾನಿಗೆ ತೆರಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಾನು ‘ದೀದಿ’ (ಅಕ್ಕ) ಗಾಗಿ ಸಂತಾಲಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಸೀರೆಯನ್ನು ಒಯ್ಯುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಮಾಣ ವಚನ ಸ್ವೀಕಾರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಅದನ್ನು ಧರಿಸಬೇಕೆಂದು ಪ್ರಾರ್ಥಿಸುತ್ತೇನೆ. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅವರು ನಿಜವಾಗಿ ಏನು ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಖಚಿತವಿಲ್ಲ. ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿ ಭವನವು ಅಧ್ಯಕ್ಷರಿಗಾಗಿಉಡುಪನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸುಕ್ರಿ ಹೇಳಿದರು.
ಸಂತಾಲಿ ಸೀರೆಗಳು ಒಂದು ತುದಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಪಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ವಿಶೇಷ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಸಂತಾಲ್ ಮಹಿಳೆಯರು ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಸೀರೆಯು ಲಂಬವಾಗಿ ಸಮ್ಮಿತೀಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಎರಡೂ ತುದಿಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ಮಾದರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ತನ್ನ ಪತಿ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಮಯೂರ್‌ಭಂಜ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ರಾಯರಂಗ್‌ಪುರ ಬಳಿಯ ಉಪರಬೇಡ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವ ಸುಕ್ರಿ, ಮುರ್ಮು ಅವರಿಗಾಗಿ ‘ಅರಿಸ ಪಿತಾ’ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಸಿಹಿ ಪ್ಯಾನ್‌ಕೇಕ್‌ಗಳನ್ನು ಸಹ ಒಯ್ಯುತ್ತಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದರು.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಮುರ್ಮು ಅವರ ಪುತ್ರಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಇತಿಶ್ರೀ ಮತ್ತು ಅವರ ಪತಿ ಗಣೇಶ್ ಹೆಂಬ್ರಾಮ್ ಅವರು ನವದೆಹಲಿಗೆ ತಲುಪಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಚುನಾಯಿತ ಅಧ್ಯಕ್ಷರೊಂದಿಗೆ ಉಳಿದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದವರ ಕುಟುಂಬದ ನಾಲ್ವರು ಸದಸ್ಯರು – ಸಹೋದರ, ಸೊಸೆ, ಮಗಳು ಮತ್ತು ಅಳಿಯ – ಪ್ರಮಾಣ ವಚನ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ‘ಆದಿವಾಸಿ’ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಮತ್ತು ಸಂಪ್ರದಾಯದ ಸಾರ ದೇಶದ 15ನೇ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಯ ಪ್ರಮಾಣ ವಚನದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸಬಹುದು ” ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿಯ ಹಿರಿಯ ನಾಯಕರೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕಂದಕಕ್ಕೆ ಉರುಳಿದ ಬಸ್, 25 ಜನರು ಸಾವು, 20 ಜನರಿಗೆ ಗಾಯ

ಬಿಜೆಡಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಒಡಿಶಾ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ನವೀನ್ ಪಟ್ನಾಯಕ್ ಅವರು ಶನಿವಾರ ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳ ಪ್ರವಾಸದಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜಧಾನಿಗೆ ತೆರಳಿದ್ದು, ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅವರು ಮುರ್ಮು ಅವರ ಪ್ರಮಾಣವಚನ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ.
ಮಯೂರ್‌ಭಂಜ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಆರು ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕರ ಹೊರತಾಗಿ, ಈಶ್ವರೀಯ ಪ್ರಜಾಪತಿ ಬ್ರಹ್ಮಕುಮಾರಿಯ ರಾಯರಂಗಪುರ ಶಾಖೆಯ ಮೂವರು ಸದಸ್ಯರು- ಬ್ರಹ್ಮಕುಮಾರಿ ಸುಪ್ರಿಯಾ, ಬ್ರಹ್ಮ ಕುಮಾರಿ ಬಸಂತಿ ಮತ್ತು ಬ್ರಹ್ಮ ಕುಮಾರ್ ಗೋವಿಂದ್ ಕೂಡ ನವದೆಹಲಿ ತಲುಪಿ ಮುರ್ಮು ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವರಾದ ಅಶ್ವಿನಿ ವೈಷ್ಣವ್, ಧರ್ಮೇಂದ್ರ ಪ್ರಧಾನ್ ಮತ್ತು ಬಿಸ್ವೆಶ್ವರ್ ತುಡು, ಪಕ್ಷದ ಸಂಸದರಾದ ಸುರೇಶ್ ಪೂಜಾರಿ, ಬಸಂತ್ ಪಾಂಡಾ, ಸಂಗೀತಾ ಕುಮಾರ ಸಿಂಘ್‌ದೇವ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಪತಿ ಕೆವಿ ಸಿಂಘ್‌ದೇವ್ ಅವರು ಮುರ್ಮು ಅವರನ್ನು ನವದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಭೇಟಿಯಾದರು. ಅವರು ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಉಪಸ್ಥಿತರಿರುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.
ರಾಯರಂಗಪುರ ಸಮೀಪದ ಉಪರಬೇಡ ಗ್ರಾಮದ ವಿನಮ್ರ ಸಂತಾಲ್‌ ಬುಡಕಟ್ಟು ಕುಟುಂಬದಿಂದ ಬಂದಿರುವ 64 ವರ್ಷದ ಮುರ್ಮು ಅವರು ಕೌನ್ಸಿಲರ್‌ನಿಂದ ಎಂಎಲ್‌ಎ, ಸಚಿವರಾಗಿ ಮತ್ತು ಜಾರ್ಖಂಡ್ ರಾಜ್ಯಪಾಲರಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಿ ಈಗ ಭಾರತದ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಯಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಭುವನೇಶ್ವರ್ ರೈಲು ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಶನಿವಾರವೂ ‘ಲಡೂಸ್’ (ಸಿಹಿ ತಿನಿಸು) ವಿತರಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ರಾಜ್ಯದ ಎಲ್ಲೆಡೆ ಸಂಭ್ರಮಾಚರಣೆ ನಡೆಯಿತು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ನಟ ಧನುಷ್-ಐಶ್ವರ್ಯಾ ರಜನಿಕಾಂತ್ ವಿಚ್ಛೇದನ ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲು ನಿರ್ಧಾರ..?

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement