ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್‌ : ವೇಟ್‌ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಬೆಳ್ಳಿ ಪದಕ ಗೆದ್ದು ಭಾರತದ ಖಾತೆ ತೆರೆದ ಸಂಕೇತ್ ಸರ್ಗರ್

ನವದೆಹಲಿ: ಬರ್ಮಿಂಗ್‌ಹ್ಯಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ ಪುರುಷರ 55 ಕೆಜಿ ವಿಭಾಗದ ವೇಟ್‌ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಬೆಳ್ಳಿ ಪದಕ ಗೆಲ್ಲುವ ಮೂಲಕ ಸಂಕೇತ್ ಮಹಾದೇವ್ ಸರ್ಗರ್ ಭಾರತದ ಖಾತೆಯನ್ನು ತೆರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಅವರು 113 ಕೆಜಿ ಎತ್ತುವ ಮೂಲಕ ಸ್ನ್ಯಾಚ್ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಮುನ್ನಡೆ ಸಾಧಿಸಿದ ನಂತರ ಕ್ಲೀನ್ ಮತ್ತು ಜರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ 135 ಕೆಜಿ ಎತ್ತಿದರು ಮತ್ತು ನಂತರ 139 ಕೆಜಿ ಎತ್ತುವ ಅವರ ಎರಡೂ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಲ್ಲಿ ವಿಫಲರಾದರು. ಅವರು ಒಟ್ಟು 248 ಕೆಜಿ ಎತ್ತುವ ಮೂಲಕ ಬೆಳ್ಳಿ ಪದಕ ಗೆದ್ದರು. ಆದರೆ ಅವರು ಕೂಡ ತನ್ನ ಅಂತಿಮ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಭಾರ ಎತ್ತುವಾಗ ಗಾಯಗೊಂಡರು.
ಮಲೇಷ್ಯಾದ ಮೊಹಮದ್ ಅನಿಕ್ (249 ಕೆಜಿ) ಅವರು 249 ಕೆಜಿ (107 ಕೆಜಿ + 142 ಕೆಜಿ) ಎತ್ತುವ ಮೂಲಕ ಗೇಮ್ಸ್ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಕ್ಲೀನ್ ಮತ್ತು ಜರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಳಿಸಿಹಾಕಿ ಚಿನ್ನ ಗೆದ್ದರೆ, ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ದಿಲಂಕಾ ಇಸುರು ಕುಮಾರ 225 ಕೆಜಿ (105 ಕೆಜಿ + 120 ಕೆಜಿ) ಎತ್ತುವ ಮೂಲಕ ಕಂಚಿನ ಪದಕ ಪಡೆದರು.
ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಸಾಂಗ್ಲಿಯ ಸರ್ಗರ್‌ 21 ವರ್ಷದ ಅವರಿಗೆ ಇದು ಮೊದಲ ದೊಡ್ಡ ಈವೆಂಟ್ ಪದಕವಾಗಿದೆ.

advertisement
ಓದಿರಿ :-   ಅನಾರೋಗ್ಯದಲ್ಲೂ ಧನಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆ ಜೀವನ ಮಂತ್ರ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದ ರಾಕೇಶ್ ಜುಂಜುನ್ವಾಲಾ, ಕಜ್ರಾ ರೇ' ಹಾಡಿಗೆ ಗಾಲಿ ಖುರ್ಚಿಯಲ್ಲೇ ಡಾನ್ಸ್‌ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಸರ್ಗರ್ ಸ್ನ್ಯಾಚ್ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಎದುರಾಳಿಗಳನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಿ, ಕ್ಲೀನ್ ಮತ್ತು ಜರ್ಕ್ ಆಗಿ ಆರು ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು ಮುನ್ನಡೆ ಸಾಧಿಸಿದರು. ಆದರೆ ಭಾರತೀಯ ಆಟಗಾರನಿಗೆ ಕ್ಲೀನ್ ಮತ್ತು ಜರ್ಕ್ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಒಂದು ಲಿಫ್ಟ್ ಅನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಭಾರ ಎತ್ತುವಾಗ ಗಾಯಾಳುವಾದರು.
ಸಂಕೇತ್ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಸಾಂಗ್ಲಿ ಮೂಲದವರು. ಅವರು ತಮ್ಮ 55 ಕೆಜಿ ತೂಕ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವರ್ಷದ ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ, ಅವರು ಸಿಂಗಾಪುರ್ ವೇಟ್‌ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಈವೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಪ್ರದರ್ಶನದೊಂದಿಗೆ ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಕ್ಕೆ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆದಿದ್ದರು.
ನಂತರದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಪಿ ಗುರುರಾಜ (61 ಕೆಜಿ), ಒಲಿಂಪಿಕ್ ಬೆಳ್ಳಿ ಪದಕ ವಿಜೇತೆ ಮೀರಾಬಾಯಿ ಚಾನು (49 ಕೆಜಿ) ಮತ್ತು ಎಸ್ ಬಿಂದ್ಯಾರಾಣಿ ದೇವಿ (55 ಕೆಜಿ) ತಮ್ಮ ಈವೆಂಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ ಗೌರವಕ್ಕಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement