ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್‌ -2022 : ಮಹಿಳೆಯರ 48 ಕೆಜಿ ವಿಭಾಗ ಜುಡೊದಲ್ಲಿ 2ನೇ ಬೆಳ್ಳಿ ಗೆದ್ದ ಶುಶೀಲಾ ದೇವಿ

ಸೋಮವಾರ ನಡೆದ ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್‌ ಗೇಮ್ಸ್‌- 2022 ರಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಜುಡೊ 48 ಕೆಜಿ ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಮೈಕೆಲಾ ವೈಟ್‌ಬೂಯಿ ವಿರುದ್ಧ ಸೋತ ನಂತರ ಜೂಡೋಕಾ ಶುಶೀಲಾ ದೇವಿ ಲಿಕ್ಮಾಬಾಮ್ ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಎರಡನೇ ಬೆಳ್ಳಿ ಗೆದ್ದರು.
ಪಂದ್ಯವು 4 ನಿಮಿಷಗಳ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ 0-0 ಆಗಿ ಉಳಿದ ನಂತರ ಗೋಲ್ಡನ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗೆ ಹೋಯಿತು. ಚಿನ್ನದ ಪದಕವನ್ನು ಮುದ್ರೆಯೊತ್ತಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ನಡೆಯೊಂದಿಗೆ, ಶುಶೀಲಾ ದೇವಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಎದುರಾಳಿಯಿಂದ ಥ್ರೋಡೌನ್‌ಗೆ ಒಳಪಟ್ಟ ನಂತರ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರು.

advertisement

ಮಹಿಳೆಯರ 48 ಕೆಜಿ ವಿಭಾಗದ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾರಿಷಸ್‌ನ ಪ್ರಿಸ್ಸಿಲ್ಲಾ ಮೊರಾಂಡ್ ಅವರನ್ನು ಐಪೋನ್‌ನಿಂದ ಸೋಲಿಸಿ ಶುಶೀಲಾ ಫೈನಲ್‌ಗೆ ತಲುಪಿದ್ದರು. ಇಪ್ಪಾನ್ ಎನ್ನುವುದು ಸ್ಪರ್ಧಿಯು ತನ್ನ/ಅವಳ ಎದುರಾಳಿಯನ್ನು ಗಣನೀಯ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ವೇಗದಿಂದ ಕೆಳಗೆ ಎಸೆಯುವ ಒಂದು ಚಲನೆಯಾಗಿದೆ.ಒಬ್ಬ ಸ್ಪರ್ಧಿಯು ತನ್ನ ಎದುರಾಳಿಯನ್ನು 20 ಸೆಕೆಂಡ್‌ಗಳ ಕಾಲ ಹಿಡಿತದಿಂದ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದರೊಂದಿಗೆ ನಿಶ್ಚಲಗೊಳಿಸಿದಾಗ ಅಥವಾ ಎದುರಾಳಿಯು ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟಾಗ ಇಪ್ಪನ್ ಅನ್ನು ಸಹ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಮಣಿಪುರ ಪೊಲೀಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಬ್ ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ ಆಗಿರುವ ಶುಶೀಲಾ ಅವರು ಹಿಂದಿನ ದಿನ ಮಲಾವಿಯ ಹ್ಯಾರಿಯೆಟ್ ಬೋನ್‌ಫೇಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಜಯಗಳಿಸಿ ಕ್ವಾರ್ಟರ್‌ಫೈನಲ್‌ಗೆ ಮುನ್ನಡೆದಿದ್ದರು.
ಮತ್ತೊಂದು ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ, ಜುಡೋಕಾ ಜಸ್ಲೀನ್ ಸಿಂಗ್ ಸೈನಿ ಅವರು ಬರ್ಮಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್ ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್ 2022 ನಲ್ಲಿ ಪುರುಷರ 66 ಕೆಜಿ ಸೆಮಿ-ಫೈನಲ್ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸ್ಕಾಟಿಷ್ ಎದುರಾಳಿ ಫಿನ್ಲೆ ಅಲೆನ್ ಅವರ ಬಿಗಿಯಾದ ಹಿಡಿತದಿಂದ ಹೊರಬೀಳಬೇಕಾಯಿತು. ಅವರು ಈಗ ಕಂಚಿನ ಪದಕಕ್ಕಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಹರ್ ಘರ್ ತಿರಂಗಾ: ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ದಿನಾಚರಣೆಗೆ ಮುನ್ನ ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳ ಮೇಲೆ ತ್ರಿವರ್ಣ ಧ್ವಜ ಹಾರಿಸಿದ ಜಮ್ಮು-ಕಾಶ್ಮೀರದ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರ ಕುಟುಂಬಗಳು...!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement