ಅಂದು ಎಸ್‌ಬಿಐ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಸ ಗುಡಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಮಹಿಳೆ ಈಗ ಅದೇ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಎಜಿಎಂ..! ಪ್ರತೀಕ್ಷಾ ತೊಂಡ್ವಾಲ್ಕರ್ ಪಯಣವೇ ಸ್ಫೂರ್ತಿದಾಯಕ

ಜೀವನವೆಂಬ ಸುದೀರ್ಘ ಒಡಿಸ್ಸಿಯಲ್ಲಿ, ನಾವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರದ ಹಾದಿಗಳ ಮೂಲಕ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಆಹ್ಲಾದಕರವಾದ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ತಲುಪುತ್ತೇವೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ಪ್ರತೀಕ್ಷಾ ತೊಂಡ್ವಾಲ್ಕರ್ ಬಗ್ಗೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಕಥೆಯು ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿತು, ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಮೆಚ್ಚುಗೆಯನ್ನು ಗಳಿಸಿತು ಮತ್ತು ಇದು ಉತ್ತಮ ಸ್ಫೂರ್ತಿಯ ಕಥೆಯಾಗಿದೆ.
ಪ್ರತಿಕ್ಷಾ ತೊಂಡ್ವಾಲ್ಕರ್ ದೃಢತೆ ಮತ್ತು ಪರಿಶ್ರಮವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿ, ಸ್ವತಃ ಉತ್ತಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿಕೊಂಡ ಸ್ವಯಂ ನಿರ್ಮಿತ ಮಹಿಳೆ. ಅವರು ಸ್ಟೇಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾದ (SBI) ಮುಂಬೈ ಶಾಖೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ವೀಪರ್ ಆಗಿ ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿ ಜೀವನ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ, 37 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಸಹಾಯಕ ಜನರಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ (AGM) ಆದರು.
ಪುಣೆಯಲ್ಲಿ 1964 ರಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದ ತೊಂಡಲ್ವಾಲ್ಕರ್ ಅವರು ಹಿಂದುಳಿದ ಕುಟುಂಬದಿಂದ ಬಂದವರು. ಎಸ್‌ಬಿಐನಲ್ಲಿ ಬುಕ್ ಬೈಂಡರ್ ಆಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಸದಾಶಿವ ಕಾಡು ಅವರನ್ನು 16 ವರ್ಷಕ್ಕೆ ವಿವಾಹವಾಗಿದ್ದರು. ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲೇ ಮದುವೆಯಾದ ಕಾರಣ 10ನೇ ತರಗತಿಯನ್ನೂ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಅವರಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ, ಅವರು ತಮ್ಮ ಹಿರಿಯ ಮಗ ವಿನಾಯಕನಿಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬವು ಹಿರಿಯರ ಆಶೀರ್ವಾದ ಪಡೆಯಲು ತಮ್ಮ ಹಳ್ಳಿಗೆ ಮರಳಿತು ಎಂದು ಮನಿಕಂಟ್ರೋಲ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

advertisement
ಓದಿರಿ :-   ಕಾರು ಅಪಘಾತ: ಮರಾಠ ನಾಯಕ ವಿನಾಯಕ ಮೇಟೆ ಸಾವು

ಹಳ್ಳಿಯಿಂದ ಹಿಂದಿರುಗಿದ ನಂತರ, ಅಪಘಾತದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಗಂಡನನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡು ಕೇವಲ 20 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ವಿಧವೆಯಾದ ಕಾರಣ ಅವರ ಜೀವನವು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ತಿರುವು ಪಡೆಯಿತು.
ಮನಿಕಂಟ್ರೋಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಪ್ರತೀಕ್ಷಾ  ಅವರು, “ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನನ್ನ ಗಂಡನ ಬಾಕಿ ಹಣವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ನಾನು ಎಸ್‌ಬಿಐ ಶಾಖೆಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಬೇಕಾಗಿತ್ತು. ನಾನು ಕೆಲಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು ಆದರೆ ನಾನು ಅರ್ಹನಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾಗಿ, ನಾನು ಬದುಕಲು ಉದ್ಯೋಗಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಬ್ಯಾಂಕ್‌ಗೆ ಕೇಳಿದೆ. ಇಂತಹ ಕಠಿಣ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಪಾಡಿಗೆ ಹಾಗೂ ಇದ್ದೊಬ್ಬ ವಿನಾಯಕ ಎಂಬ ಮಗನನ್ನು ಸಾಕಲು ಎಸ್‌ಬಿಐನಲ್ಲಿ ಕಸ ಗುಡಿಸುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ನನಗೆ ಸ್ವೀಪರ್ ಆಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಬ್ಯಾಂಕಿನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ತಮ್ಮ ಆಕಾಂಕ್ಷೆಗಳು ಒಡಮೂಡಿದವು. “ನಾನು ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಜನರನ್ನು ನೋಡಿದೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಅವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬನಾಗಬೇಕೆಂದು ನನಗೆ ಅನಿಸಿತ್ತು, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರತಿಕ್ಷಾ ಅವರ ಸೇವಾದಕ್ಷತೆ ನೋಡಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಹತ್ತನೇ ತರಗತಿ ಪರೀಕ್ಷೆ ಬರೆಯುವಂತೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡಿದರು. 10 ನೇ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಶೇ 60 ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಥಮ ಶ್ರೇಣಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತೀರ್ಣರಾದ ಪ್ರತಿಕ್ಷಾ ಅವರಿಗೆ ಎಸ್‌ಬಿಐ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೆಲ ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಅಟೆಂಡರ್ ಆಗಿ ಭಡ್ತಿ ಸಿಕ್ಕಿತು.
ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಅವರು ಹೋರಾಟದ ಮೂಲಕ ತನ್ನ ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಗಿದರು, ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಕೆಲವು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳನ್ನು ಭರ್ತಿ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಹಿಡಿದು ಅಧ್ಯಯನ ಸಾಮಗ್ರಿ ಪಡೆಯುವವರೆಗೆ ಪ್ರತಿ ಹಂತದಲ್ಲೂ ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರು.
ಎಲ್ಲಾ ಹೋರಾಟಗಳು ಮತ್ತು ಕಠಿಣ ಪರಿಶ್ರಮದ ನಂತರ, ಅವರು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಟ್ರೈನಿ ಅಧಿಕಾರಿಯಾದರು ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿಂದ ಅವರಿಗೆ ನಂತರ ಭಡ್ತಿ ದೊರೆಯಿತು. ಈಗ ಅವರು ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಎಜಿಎಂ ಆಗಿದ್ದಾರೆ. ಎಸ್‌ಬಿಐನಲ್ಲಿ ಅಸಿಸ್ಟಂಟ್ ಜನರಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್‌ (ಎಜಿಎಂ) ಸ್ಥಾನವು 11 ಅಧಿಕಾರ ಹುದ್ದೆಗಳಲ್ಲಿ 5 ನೇ ಶ್ರೇಣಿಯ ಉನ್ನತ ಹುದ್ದೆಯಾಗಿದೆ.
ಹಲವು ವರ್ಷಗಳ ದಕ್ಷತೆಯ ಕೆಲಸದ ನಂತರ, ತೊಂಡ್ವಾಲ್ಕರ್ ಈಗ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ನಿವೃತ್ತರಾಗಲಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಇದು ಅವರಿಗೆ ಅಂತ್ಯವಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಪ್ರಕೃತಿಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು 2021 ರಲ್ಲಿ ಕೋರ್ಸ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮನಿಕಂಟ್ರೋಲ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಅನಾರೋಗ್ಯದಲ್ಲೂ ಧನಾತ್ಮಕ ಚಿಂತನೆ ಜೀವನ ಮಂತ್ರ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದ ರಾಕೇಶ್ ಜುಂಜುನ್ವಾಲಾ, ಕಜ್ರಾ ರೇ' ಹಾಡಿಗೆ ಗಾಲಿ ಖುರ್ಚಿಯಲ್ಲೇ ಡಾನ್ಸ್‌ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement