ಹಿಂದೂ ದೇವತೆಗಳ ಆಕ್ಷೇಪಾರ್ಹ ಫೋಟೋ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ‘ದಿ ವೀಕ್’ ವಿರುದ್ಧ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲು : ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದ ‘ದಿ ವೀಕ್’

ನವದೆಹಲಿ: ಹಿಂದೂ ದೇವತೆಗಳಾದ ಶಿವ ಮತ್ತು ಕಾಳಿಯ ಆಕ್ಷೇಪಾರ್ಹ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿ ಹಿಂದೂಗಳ ಧಾರ್ಮಿಕ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಧಕ್ಕೆ ತಂದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರು ಗುರುವಾರ, ಆಗಸ್ಟ್ 4 ರಂದು ದಿ ವೀಕ್ ನಿಯತಕಾಲಿಕದ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಥಮ ಮಾಹಿತಿ ವರದಿ (ಎಫ್‌ಐಆರ್) ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಶಿವ ಮತ್ತು ಕಾಳಿಯ ಆಕ್ಷೇಪಾರ್ಹ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಕ್ಕೆ ಶುಕ್ರವಾರ, ಆಗಸ್ಟ್ 5 ರಂದು, ಬಜರಂಗದಳ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಕಾನ್ಪುರದ ಬಡಾ ಚೌರಾಹಾದಲ್ಲಿ ಪತ್ರಿಕೆಯ ಪ್ರತಿಗಳನ್ನು ಸುಟ್ಟುಹಾಕಿದರು ಮತ್ತು ಪತ್ರಿಕೆಯ ಸಂಪಾದಕರ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.
ದಿ ವೀಕ್‌ನ ಮ್ಯಾನೇಜ್‌ಮೆಂಟ್ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಥಮ ಮಾಹಿತಿ ವರದಿಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ, ನಿಯತಕಾಲಿಕವು ತನ್ನ ಓದುಗರ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ನೋವುಂಟು ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಶುಕ್ರವಾರ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದೆ.

advertisement

ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷದ ಮಾಜಿ ರಾಜ್ಯ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಪ್ರಕಾಶ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರು, ಜುಲೈ 24ರ ವಾರದ ವಿಶೇಷ ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪುಟ ಸಂಖ್ಯೆ 62-63 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ “ಆಕ್ಷೇಪಾರ್ಹ ಚಿತ್ರಗಳಿಗಾಗಿ” ನಿಯತಕಾಲಿಕದ ವಿರುದ್ಧ ಕಠಿಣ ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ ನಂತರ ಕಾನ್ಪುರದ ಕೊತ್ವಾಲಿ ಪೊಲೀಸರು ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಆಕ್ಷೇಪಾರ್ಹ ಕೃತ್ಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣರಾದ ಸಂಪಾದಕ ಮತ್ತು ಇತರರನ್ನು ಕಬ್ಬಿಣದ ಕೈಯಿಂದ ವ್ಯವಹರಿಸಬೇಕು” ಎಂದು ಪ್ರಕಾಶ್ ಶರ್ಮಾ ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆಯೊಂದಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತೀಯ ದಂಡ ಸಂಹಿತೆಯ (ಐಪಿಸಿ) ಸೆಕ್ಷನ್ 295 ಎ (ಧಾರ್ಮಿಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಘಾಸಿಗೊಳಿಸುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕ ದುರುದ್ದೇಶಪೂರಿತ ಕೃತ್ಯಗಳು) ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸ್ ಉಪ ಆಯುಕ್ತ (ಪೂರ್ವ) ಪ್ರಮೋದ್ ಕುಮಾರ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಕುರಿತು ತನಿಖೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಡಿಸಿಪಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   75ನೇ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯೋತ್ಸವ ಸಂಭ್ರಮಾಚರಣೆ: ಕೋವಿಡ್ ಕಾರಣದಿಂದ ದೊಟ್ಟಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಗುಂಪು ಸೇರುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ ; ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸೂಚನೆ

ದಿ ವೀಕ್‌ ತ್ಯಜಿಸಿದ ಖ್ಯಾತ ಅಂಕಣಕಾರ ಬಿಬೇಕ್ ದೇಬ್ರಾಯ್
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯ ಆರ್ಥಿಕ ಸಲಹಾ ಮಂಡಳಿಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿರುವ ಬಿಬೇಕ್ ದೇಬ್ರಾಯ್ ಅವರು ಜುಲೈ 24 ರ ಆವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಲೇಖನದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಕಟವಾದ ಕಾಳಿ ದೇವಿಯ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಅಂಕಣಕಾರರಾಗಿ ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮ ಒಡನಾಟವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಗುರುವಾರ, ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯ ಆರ್ಥಿಕ ಸಲಹಾ ಮಂಡಳಿಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿರುವ ಬಿಬೇಕ್ ದೇಬ್ರಾಯ್ ಅವರು ದಿ ವೀಕ್ ಸಂಪಾದಕ ಫಿಲಿಪ್ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂ ಅವರಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದು ಕಾಳಿ ಅವರ ಅಂಕಣಕ್ಕೆ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ ಚಿತ್ರದಿಂದಾಗಿ ನಿಯತಕಾಲಿಕದೊಂದಿಗಿನ ತಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ಚಿತ್ರವನ್ನು “ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಚೋದಿಸಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಪತ್ರವನ್ನು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿರುವ ಅವರು, ಈ ಪತ್ರವು ‘ಕಲಿ’ಯ ವಿಶೇಷ ಅಂಕಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ, ದಿ ವೀಕ್ ಬರೆಯಲು ನನ್ನನ್ನು ಕೇಳಿದೆ. ಇದನ್ನು ಜುಲೈ 24, 2022 ರ ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ ‘ಬೆಂಕಿಯ ನಾಲಿಗೆʼ (A tongue of fire) ಶೀರ್ಷಿಕೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಾನು ಕಾಳಿಯ ಅನೇಕ ಉತ್ತಮ ಚಿತ್ರಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಬಲ್ಲೆ. ಚಿತ್ರವನ್ನು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಚೋದಿಸಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಕನಿಷ್ಠ, ನಾನು ಅದನ್ನು ಗ್ರಹಿಸುವ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಆದ್ದರಿಂದ, ನಾನು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ದಿ ವೀಕ್ ಅನ್ನು ನಂಬುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನನ್ನ ನಿಯಮಿತ ಅಂಕಣಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವ ವಿವರಣೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುವುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ, ನಾನು ದಿ ವೀಕ್‌ನೊಂದಿಗೆ ನನ್ನನ್ನು ಸಂಬಂಧ ಕಡಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಅಂಕಣಕಾರನಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ದೇಬ್ರಾಯ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ನೂಪುರ್ ಶರ್ಮಾ ಹತ್ಯೆಗೆ ಜೆಇಎಂ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಸಂಘಟನೆಯಿಂದ ನಿಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಉಗ್ರನ ಬಂಧನ

ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದ ದಿ ವೀಕ್‌…
ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರು ಸಂಪಾದಕರು ಮತ್ತು ದಿ ವೀಕ್‌ನ ಮ್ಯಾನೇಜ್‌ಮೆಂಟ್ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಥಮ ಮಾಹಿತಿ ವರದಿಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ, ನಿಯತಕಾಲಿಕವು ತನ್ನ ಓದುಗರ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ನೋವುಂಟು ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಶುಕ್ರವಾರ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದೆ.
ಶುಕ್ರವಾರ, ದಿ ವೀಕ್ ಎಡಿಟರ್-ಇನ್-ಚಾರ್ಜ್ ವಿ.ಎಸ್. ಜಯಶ್ಚಂದ್ರನ್ ಅವರು ಶಿವ ಮತ್ತು ಕಾಳಿಯ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸುವಲ್ಲಿ “ತೀರ್ಪಿನ ದುರದೃಷ್ಟಕರ ದೋಷ” ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರೆ.
ಇದರ ಹಿಂದೆ ಯಾವುದೇ ಚೇಷ್ಟೆಯ ಅಥವಾ ದುರುದ್ದೇಶಪೂರಿತ ಉದ್ದೇಶವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾವು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ದೃಢೀಕರಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ನಮ್ಮ ಅನೇಕ ಓದುಗರು ಮತ್ತು ಇತರರ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಇದು ನೋವುಂಟು ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ವಿಷಾದಿಸುತ್ತೇವೆ. ವಿವರಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಮ್ಮ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement