ಸಮಯಕ್ಕೆ ದೊರಕದ ಬ್ರಿಟನ್‌ ವೀಸಾ: ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿದಾರ್ಥಿ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಕ್ಕೆ ತೆರಳಲಾಗದೆ ಬೆಂಗಳೂರು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ನಿರಾಸೆ

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಬೆಂಗಳೂರು: ಬೆಂಗಳೂರು ಸ್ಕೂಲ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಫೌಂಡೇಶನ್‌ನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ-ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳು ಬ್ರಿಟನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಕ್ಕಳ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ಅವರ ವೀಸಾ ಅರ್ಜಿಗಳಿಗೆ ಸರಿಯಾದ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಸ್ಪಂದಿಸದ ಕಾರಣ ಕಂಗಾಲಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈಗ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭ ಮುಗಿದರೂ ಅವರಿಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ.
ಮಕ್ಕಳ ಒಲಿಂಪಿಕ್ಸ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಅಂತಾರಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಕ್ಕಳ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟವನ್ನು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಕೋವೆಂಟ್ರಿಯಲ್ಲಿ 2022 ಆಗಸ್ಟ್ 11 ರಿಂದ ಆಗಸ್ಟ್ 16 ರವರೆಗೆ ನಡೆಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಅದರಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳಬೇಕಿದ್ದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ವೀಸಾ ಸರಿಯಾದ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಸಿಗದ ಸಂಪೂರ್ಣ ನಿರಾಸೆ ಅನುಭವಿಸುವಂತಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬೆಂಗಳೂರು ಸ್ಕೂಲ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ ಹೇಳಿಕೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ರಿಪಬ್ಲಿಕ್‌ ವರ್ಲ್ಡ್‌.ಕಾಮ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಬೆಂಗಳೂರು ಸ್ಕೂಲ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಫೌಂಡೇಶನ್‌ನ ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಅವರು ಬ್ರಿಟನ್‌ ವೀಸಾಗಳಿಗಾಗಿ ಜುಲೈ 4 ರಂದು (ವಿಎಫ್‌ಎಸ್) – ವೀಸಾ ಫೆಸಿಲಿಟೇಟಿಂಗ್ ಸರ್ವಿಸಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು ಮೂಲಕ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದರು. ವೀಸಾದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಪಡೆಯಲು ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಹೈ ಕಮಿಷನ್ ನೀಡಿದ ಸಮಯ 3 ವಾರಗಳು. ಆದರೆ ಅವರು ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿ ಆರು ವಾರಗಳು ಕಳೆದಿದ್ದರೂ ವೀಸಾಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ವಿಫಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಅವರು ವೀಸಾಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಹೈ ಕಮಿಷನ್‌ನಿಂದ ಯಾವುದೇ ಸಂವಹನ ನಡೆದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಾಗಿ ವೀಸಾ ಫೆಸಿಲಿಟೇಟಿಂಗ್ ಸರ್ವಿಸಸ್ (VFS) ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದಾಗ, ಅವರು ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಹೈ ಕಮಿಷನ್ ಅನ್ನು ಮಾತ್ರ ದೂಷಿಸುತ್ತಾರೆ, ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಿಲ್ಲದೆ ಸುಮಾರು 6 ವಾರಗಳವರೆಗೆ ಟಾಸ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಅವರ ಏರ್ ಟಿಕೆಟ್‌ಗಳ ವೆಚ್ಚವು ಪ್ರತಿ ಕ್ರೀಡಾಪಟುವಿಗೆ 1,46,000 ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಏರಿದೆ. ಇದು ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಹೈಕಮಿಷನ್‌ನ ಈ ಅನೈತಿಕ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಿ ಪರಿಹರಿಸಲು ಸಂಸ್ಥೆಯು ಈಗ ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ವಿದೇಶಾಂಗ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಸಚಿವಾಲಯಕ್ಕೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಭಾರತದ ಎಲ್ಲ ರಾಜ್ಯಗಳು, ಅನೇಕ ದೇಶಗಳನ್ನು ಹೆಸರನ್ನು ಭೂಪಟ-ಧ್ವಜ ನೋಡಿಯೇ ಹೇಳುವ 18 ತಿಂಗಳ ಪುಟ್ಟಪೋರ ಅನಿಕೇತ ಭಟ್‌...!

ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಮಕ್ಕಳು ಗಮನಾರ್ಹ ಪ್ರಮಾಣದ ಹಣವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ, ಜೊತೆಗೆ, ಅವರು ತಮ್ಮ ದೇಶವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದೆ ನಿರಾಶೆಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಒಮ್ಮೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಮತ್ತು ಪಾಸ್‌ಪೋರ್ಟ್ ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ಡಾರ್ಕ್ ವಲಯವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಅವರ ಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಸಮಯದ ಚೌಕಟ್ಟಿನ ಮೇಲೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ನಿರ್ಧಾರದ ವರೆಗೆ ಪಾಸ್‌ಪೋರ್ಟ್ ವೀಸಾ ಸೇವೆಗಳ ಏಜೆನ್ಸಿಯ ಬಳಿ ಇರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು ಅದನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯುವುದಾದರೆ ಅದಕ್ಕೆ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಸಹ ಭರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement