‘ಹರ್ ಘರ್ ತಿರಂಗ’ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ 5 ಕೋಟಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಸೆಲ್ಫಿಗಳು ಅಪ್‌ಲೋಡ್‌

ನವದೆಹಲಿ: ‘ಹರ್ ಘರ್ ತಿರಂಗ’ ಅಭಿಯಾನದ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಇದುವರೆಗೆ ಭಾರತದ ಧ್ವಜದೊಂದಿಗೆ ಐದು ಕೋಟಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಸೆಲ್ಫಿಗಳನ್ನು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಸಚಿವಾಲಯ ಸೋಮವಾರ ಹೇಳಿದೆ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು “ಅದ್ಭುತ ಸಾಧನೆ” ಎಂದು ಅದು ಬಣ್ಣಿಸಿದೆ.
‘ಆಜಾದಿ ಕಾ ಅಮೃತ್ ಮಹೋತ್ಸವ’ದ ಭಾಗವಾಗಿ 76ನೇ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ದಿನಾಚರಣೆಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಸರ್ಕಾರವು ಕೆಂಪು ಕೋಟೆಯಲ್ಲಿ ಭವ್ಯವಾದ ಆಚರಣೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿತು, ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಮುಂದಿನ 25 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಧಿಸಬೇಕಾದ ಗುರಿಯ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ದೇಶದ ಪ್ರತಿಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರಧ್ವಜವನ್ನು ಹಾರಿಸುವ ಮೂಲಕ ‘ಹರ್ ಘರ್ ತಿರಂಗ’ ಆಂದೋಲನಕ್ಕೆ ಸೇರಲು ಜುಲೈ 22 ರಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದರು. ‘ಆಜಾದಿ ಕಾ ಅಮೃತ್ ಮಹೋತ್ಸವ’ದ ನೋಡಲ್ ಏಜೆನ್ಸಿಯಾದ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಸಚಿವಾಲಯವು ಅಭಿಯಾನದ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಜನರು ‘ತಿರಂಗ’ ಜೊತೆಗಿನ ಸೆಲ್ಫಿ ಅಥವಾ ಛಾಯಾಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುವಂತೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿತ್ತು.

ಅದ್ಭುತ ಸಾಧನೆಯಲ್ಲಿ, ಐದು ಕೋಟಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ‘ತಿರಂಗಾ’ ಸೆಲ್ಫಿಗಳನ್ನು ‘ಹರ್ ಘರ್ ತಿರಂಗ’ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಸಚಿವಾಲಯ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಇಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 4 ಗಂಟೆ ಸುಮಾರಿಗೆ ಐದು ಕೋಟಿ ‘ತಿರಂಗ’ ಸೆಲ್ಫಿಗಳನ್ನು ಅಪ್‌ಲೋಡ್‌ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಭಾರತದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಈ ವಿಶೇಷ ಕ್ಷಣವನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತಿರುವ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ರೂಪಿಸಲಾದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಧ್ವಜದೊಂದಿಗೆ ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಕಲ್ಪಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ವಿಶೇಷ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಾಮೂಹಿಕ ಆಚರಣೆ ಮತ್ತು ದೇಶಭಕ್ತಿಯ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಸೆಲ್ಫಿ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು www.hargartiranga.com ಅನ್ನು ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ದಿನದ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ, ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ದೇಶವು ಹೊಸ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಕಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಅನುಭವಿಸಿದೆ, “ಸಾಮೂಹಿಕ ಪ್ರಜ್ಞೆಯ ಪುನರುಜ್ಜೀವನ” ಮತ್ತು ಈ ಸಾಮೂಹಿಕ ಪ್ರಜ್ಞೆಯ ಪುನರುಜ್ಜೀವನವು ದೇಶದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸಂಪತ್ತು ಮತ್ತು ಅಮೃತದಂತಿದೆ. ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಹೋರಾಟದ ವರ್ಷಗಳ ಮೂಲಕ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವಿಶ್ವದ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಸೌರಶಕ್ತಿ ಅಭಿವರ್ಧಕರ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅದಾನಿ ಗ್ರೀನ್‌ ಗೆ 2ನೇ ಸ್ಥಾನ

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement