5 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಯೂಬ್‌ ಅನ್ನು ಸಾಲ್ವ್‌ ಮಾಡಿ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದ 3 ವರ್ಷದ ಬಾಲಕಿ…!

2 ಅಥವಾ 3 ವರ್ಷದ ಮಗುವಿನಿಂದ ನೀವು ಏನನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೀರಿ? ಆದರೆ ಈ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಈ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳು ಬಹಳಷ್ಟನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು, ಅವರ ಮುದ್ದಾದ ವರ್ತನೆಗಳು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ. ಇಲ್ಲಿಯೂ ಪುಟ್ಟ ಹುಡುಗಿ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. 3 ವರ್ಷದ ದಿವಿಶಾ ಬನ್ಸಾಲಿ ತನ್ನ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡಿದ್ದಾಳೆ.
ದೆಹಲಿಯ ವಿವೇಕ್ ವಿಹಾರ್‌ನ ದಿವಿಶಾ ಬನ್ಸಾಲಿ ವಯಸ್ಸು ಕೇವಲ 3 ವರ್ಷ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರು ಈಗಾಗಲೇ ಮೂರು-ಲೇಯರ್ಡ್, ಟು-ವೇ ಮತ್ತು ಪ್ರಿಮಿಕ್ಸ್ ಕ್ಯೂಬ್‌ಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಕಿರಿಯ ಕ್ಯೂಬ್ ಸಾಲ್ವರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿದ್ದಾಳೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರ ಮತ್ತು ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಮುದ ನೀಡುವ ಸಂಗತಿಯೆಂದರೆ ದಿವಿಶಾ ಈ ಸಾಧನೆಯನ್ನು ಕೇವಲ ಐದು ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಹೌದು, ನೀವು ಸರಿಯಾಗಿ ಓದಿದ್ದೀರಿ. ಇಂಡಿಯನ್ ಕ್ಯೂಬ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಹಿಂದೆ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದ ಮಗು ಮೂರು ಗಂಟೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತ್ತು. ಆದರೆ ದಿವಿಶಾ ಈ ಸಾಧನೆಯನ್ನು ಕೇವಲ ಮೂರು ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ್ದಾಳೆ…!

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ದಿವಿಶಾ ಅವರ ತಾಯಿ ಆರತಿ ಬನ್ಸಾಲಿ ಅವಳು ಯಾವಾಗಲೂ ಘನಗಳನ್ನು ಸ್ವತಃ ಪರಿಹರಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾಳೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ತನ್ನ ಮಗಳು ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ಚುರುಕಾಗಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಬಯಸಿದ್ದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಅವಳಿಗೆ ಎರಡು ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನಿಂದಲೇ ಮೂಲಭೂತ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಕಲಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಒಂದು ದಿನ ಓದುತ್ತಿರುವಾಗ ದಿವಿಶಾ ಘನಾಕೃತಿಯನ್ನು ಹಿಡಿದು ಅದನ್ನು ಬಿಡಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಳು. ಅವಳ ಆಸಕ್ತಿ ಹೆಚ್ಚಾಯಿತು, ಆದ್ದರಿಂದ ಆರತಿ ತನ್ನ ಮಗಳಿಗೆ ಘನವನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಕಲಿಸಲು ಯೋಚಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಕೇವಲ 40 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ದಿವಿಶಾಗೆ ಪಾಠ ಕಲಿಸಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಆರತಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಮಂತ್ರಮುಗ್ಧಗೊಳಿಸಿದ ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ಎತ್ತರದ ಶಿವ ದೇವಾಲಯದ ಸುಂದರ ವೈಮಾನಿಕ ನೋಟ | ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ದಿವಿಶಾ ಅವರ ತಂದೆ ವಿಶಾಲ್ ಬನ್ಸಾಲಿ, ಕ್ಯೂಬ್ ಅನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸುವುದು ಅಷ್ಟು ಸುಲಭವಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದಕ್ಕೆ 20 ಗಣಿತದ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ. ಆದ್ದರಿಂದಲೇ ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಕೇವಲ ಐದು ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ. ದಾಖಲೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕ್ಯೂಬ್ ಅನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸಿದ ತನ್ನ ಮಗಳು ಮತ್ತು ಅವಳ ಸಾಧನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನನಗೆ ತುಂಬಾ ಹೆಮ್ಮೆ ಇದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement