ನೋಯ್ಡಾ ಸೂಪರ್‌ಟೆಕ್ ಅವಳಿ ಗೋಪುರಗಳನ್ನು ಏಕೆ ಕೆಡವಲಾಯ್ತು…? ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲಿದೆ

ನವದೆಹಲಿ: ಸೂಪರ್‌ಟೆಕ್ ಅವಳಿ ಗೋಪುರಗಳನ್ನು ಭಾನುವಾರ (ಆಗಸ್ಟ್ 28) ಕೆಡವಲಾಯಿತು. ನೋಯ್ಡಾದಲ್ಲಿ ಎಮರಾಲ್ಡ್ ಕೋರ್ಟ್ ಈ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಕೆಡವಿದ್ದರಿಂದ ಡೆವಲಪರ್ ಸೂಪರ್‌ಟೆಕ್‌ಗೆ ಸುಮಾರು 1,000 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿ ನಷ್ಟವಾಗುತ್ತಿದೆ. ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ನೆಲಸಮಗೊಳಿಸಲು ಸುಮಾರು 20 ಕೋಟಿ ರೂ. ಬೇಕಾಗಿದೆ. ಹಾಗಾದರೆ, ಕಟ್ಟಡಗಳನ್ನು ಏಕೆ ನೆಲಸಮ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ? ಇಲ್ಲಿದೆ ಮಾಹಿತಿ
ಅವಳಿ ಗೋಪುರಗಳು (ಅವುಗಳೆಂದರೆ ಅಪೆಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸೆಯಾನೆ) ನೋಯ್ಡಾದ ಸೆಕ್ಟರ್ 93A ನಲ್ಲಿವೆ. ಕಟ್ಟಡಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು 103 ಮೀಟರ್ ಎತ್ತರವಿದ್ದರೆ, ಇನ್ನೊಂದು 97 ಮೀಟರ್ ಎತ್ತರವಿದೆ. ಕೆಡವಲು, ಸುಮಾರು 3,700 ಕೆಜಿ ಸ್ಫೋಟಕಗಳನ್ನು ಪಲ್ವಾಲ್ (ಹರಿಯಾಣ) ನಿಂದ ತರಲಾಯಿತು. ಇದು ಡೈನಮೈಟ್, ಎಮಲ್ಷನ್ ಮತ್ತು ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಸ್ಫೋಟಕಗಳ ಮಿಶ್ರಣವಾಗಿತ್ತು.
ಎರಡು ಟವರ್‌ಗಳಿರುವ ನೋಯ್ಡಾದಲ್ಲಿ ‘ಸೂಪರ್‌ಟೆಕ್ ಎಮರಾಲ್ಡ್ ಕೋರ್ಟ್’ ಹೌಸಿಂಗ್ ಸೊಸೈಟಿಯನ್ನು 2004 ರಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಿಸಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ನೋಯ್ಡಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು 48,263 ಚದರ ಮೀಟರ್ ಅಳತೆಯ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಮಂಜೂರು ಮಾಡಿತು, ಇದು ಸೆಕ್ಟರ್ 93A ಪ್ಲಾಟ್ ನಂ 4 ರ ಭಾಗವಾಗಿತ್ತು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

2005 ರಲ್ಲಿ, ನೋಯ್ಡಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು 14 ಟವರ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಎಮರಾಲ್ಡ್ ಕೋರ್ಟ್‌ನ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಕಟ್ಟಡದ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಮಂಜೂರು ಮಾಡಿತು, ಪ್ರತಿಯೊಂದೂ ನೆಲ ಮಹಡಿ ಮತ್ತು ಒಂಬತ್ತು ಮಹಡಿಗಳನ್ನು (G+9) ಹೊಂದಿದೆ. ಈ 14 ಗೋಪುರಗಳ ನಿರ್ಮಾಣ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಜೂನ್ 2006 ರಲ್ಲಿ, ಕಂಪನಿಗೆ ನೀಡಲಾದ ಒಟ್ಟು ಗುತ್ತಿಗೆ ಪ್ರದೇಶವು 54,819.51 ಚದರ ಮೀಟರ್‌ಗೆ ಏರಿತು. ನಿಯಮಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, 2006 ರ ನಂತರ ಹೊಸ ಹಂಚಿಕೆದಾರರಿಗೆ ನೆಲದ ಪ್ರದೇಶದ ಅನುಪಾತವನ್ನು 1.5 ರಿಂದ 2 ಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲಾಯಿತು.
ಡಿಸೆಂಬರ್ 2006 ರಲ್ಲಿ, NOIDA NBR 2006 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಎಮರಾಲ್ಡ್‌ ಕೋರ್ಟ್‌ ಕಟ್ಟಡದ ಮೊದಲ ಪರಿಷ್ಕೃತ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಮಂಜೂರು ಮಾಡಿತು, ಅದರ ಮೂಲಕ ಎರಡು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮಹಡಿಗಳನ್ನು ಅದಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸಲಾಯಿತು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನೆಲ ಮಹಡಿ ಮತ್ತು 11 ಮಹಡಿಗಳಿಗೆ (G+11) ವರೆಗೆ ಏರಿಸಲಾಯಿತು. ಅಲ್ಲದೆ, ಟವರ್ 15, ಟವರ್ 16 ಮತ್ತು ಶಾಪಿಂಗ್ ಕಾಂಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕಟ್ಟಡಗಳನ್ನು ಸಹ ಮಂಜೂರು ಮಾಡಲಾಯಿತು.

ಓದಿರಿ :-   ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರಿಗೆ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಪಾಕ್ ಪ್ರಧಾನಿ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್ ವಿರುದ್ಧ ಬಂಧನ ವಾರಂಟ್: ವರದಿ

2012 ರಲ್ಲಿ, ನೋಯ್ಡಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು ಹೊಸ ಯೋಜನೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಿತು, ಇದರಲ್ಲಿ ಅವಳಿ ಗೋಪುರಗಳ ಎತ್ತರವನ್ನು 40 ಮಹಡಿಗಳಲ್ಲಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಯಿತು.
ಆಗಸ್ಟ್ 2021 ರಲ್ಲಿ, ಕಟ್ಟಡಗಳ ನಿರ್ಮಾಣವು ಕನಿಷ್ಠ ಅಂತರದ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿರುವುದರಿಂದ ಅವುಗಳನ್ನು ಕೆಡವಲು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಆದೇಶಿಸಿತು. ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಪ್ರಕಾರ, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಅಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್ ಕಾಯ್ದೆಯಡಿ ಅಗತ್ಯವಿರುವಂತೆ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಫ್ಲಾಟ್ ಮಾಲೀಕರ ಒಪ್ಪಿಗೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳದೆ ಕಟ್ಟಡಗಳನ್ನು ಅಕ್ರಮವಾಗಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿತ್ತು.

ಸೂಪರ್‌ಟೆಕ್ ಮತ್ತು ನೋಯ್ಡಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರವು “ನೀಚ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದೆ ಎಂದು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಹೇಳಿತು. ನಂತರ ನೋಯ್ಡಾ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಕಟ್ಟಡಗಳನ್ನು ಅದರದ್ದೇ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಕೆಡವಲು ಸೂಪರ್‌ಟೆಕ್‌ಗೆ ಆದೇಶಿಸಿತು.
2014ರಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಖರ್ಚಿನಲ್ಲಿ ಕಟ್ಟಡಗಳನ್ನು 4 ತಿಂಗಳೊಳಗೆ ಕೆಡವಲು ಪ್ರಾಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಸೂಚಿಸಿತ್ತು. ಮನೆ ಖರೀದಿದಾರರ ಹಲವಾರು ಅರ್ಜಿಗಳ ನಂತರ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ನ ತೀರ್ಪು ಬಂದಿದೆ.
ಕಟ್ಟಡಗಳನ್ನು ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಡವಬೇಕಾಗಿತ್ತು, ಅದು ನಂತರ ಆಗಸ್ಟ್ 21 ಕ್ಕೆ ಮುಂದೂಡಲ್ಪಟ್ಟಿತು. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಸಹ ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತು ಹವಾಮಾನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಂದಾಗಿ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 4 ರವರೆಗೆ 7 ದಿನಗಳ ಬ್ಯಾಂಡ್‌ನೊಂದಿಗೆ.ಆಗಸ್ಟ್ 28 ರವರೆಗೆ ಗಡುವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿತು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಕೊಳದಲ್ಲಿ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ಟರ್ ಬಿದ್ದು ಮಹಿಳೆಯರು, ಮಕ್ಕಳು ಸೇರಿ 26 ಯಾತ್ರಿಕರು ಸಾವು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3.6 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 5

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement