ಸಮುದ್ರ ಸಸ್ತನಿಯು ಸಮುದ್ರ ಪರಭಕ್ಷಕ ದೊಡ್ಡ ಬಿಳಿ ಶಾರ್ಕನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವ ಮೊದಲ ಪುರಾವೆ ತೋರಿಸಿದ ಈ ವೀಡಿಯೊ …ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಜೋಹಾನ್ಸ್‌ಬರ್ಗ್(ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ) : ಸಮುದ್ರ ಸಸ್ತನಿಯು ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸಮುದ್ರ ಪರಭಕ್ಷಕಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಕೊಂದಿದ್ದು ಕ್ಯಾಮರಾದಲ್ಲಿ ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲ್ಪಟ್ಟ ನಂತರ ಓರ್ಕಾಸ್‌ಗಳು (ದೊಡ್ಡ ಹಲ್ಲಿನ ತಿಮಿಂಗಿಲ) ದೊಡ್ಡ ಬಿಳಿ ಶಾರ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ಬೇಟೆಯಾಡುತ್ತವೆ ಎಂದು ದೃಢಪಡಿಸುವ ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಗಳನ್ನು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ದಕ್ಷಿಣ ವೆಸ್ಟರ್ನ್ ಕೇಪ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ಮೊಸೆಲ್ ಬೇ ಎಂಬ ಬಂದರು ಪಟ್ಟಣದಿಂದ ಒಂದು ಗಂಟೆಯ ಅವಧಿಯ ಅನ್ವೇಷಣೆಯಲ್ಲಿ ಓರ್ಕಾಸ್‌ ತಿಮಿಂಗಿಲಗಳ ಗುಂಪು ಶಾರ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ಬೆನ್ನಟ್ಟುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಡ್ರೋನ್ ತುಣುಕಿನಲ್ಲಿ ನೋಡಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಈ ವಾರ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಈ ನಡವಳಿಕೆ ಬಗ್ಗೆ ಹಿಂದೆಂದೂ ಇಷ್ಟು ವಿವರವಾಗಿ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ಸಿಕ್ಕಿರಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಎಂದಿಗೂ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಗಾನ್ಸ್‌ಬಾಯ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಮೆರೈನ್ ಡೈನಾಮಿಕ್ಸ್ ಅಕಾಡೆಮಿಯ ಶಾರ್ಕ್ ವಿಜ್ಞಾನಿ ಅಲಿಸನ್ ಟೌನರ್ ಹೇಳಿದರು.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಒಂದು ಕ್ಲಿಪ್ ಐದು ಓರ್ಕಾಗಳು ದೊಡ್ಡ ಬಿಳಿ ಶಾರ್ಕ್‌ ಅನ್ನು ಅಟ್ಟಿಸಿಕೊಂಡು ಹೋಗುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬೇಟೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಮೂರನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲಾಯಿತು ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ಕಿಲ್ಲರ್ ತಿಮಿಂಗಿಲಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಬುದ್ಧಿವಂತ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಪ್ರಾಣಿಗಳು. ಅವುಗಳ ಗುಂಪು ಬೇಟೆಯ ವಿಧಾನಗಳು ಅವುಗಳನ್ನು ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಪರಭಕ್ಷಕರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತವೆ” ಎಂದು ಸಮುದ್ರ ಸಸ್ತನಿ ತಜ್ಞ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಯನದ ಸಹ-ಲೇಖಕ ಸೈಮನ್ ಎಲ್ವೆನ್ ಮಂಗಳವಾರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಓರ್ಕಾಸ್, ಸಾಗರದ ಅಗ್ರ ಪರಭಕ್ಷಕ, ಇತರ ಶಾರ್ಕ್ ಜಾತಿಗಳ ಮೀನುಗಳನ್ನು ಬೇಟೆಯಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ, ಆದರೆ ದೊಡ್ಡ ಬಿಳಿಯ ಶಾರ್ಕ್‌ ಮೇಲಿನ ದಾಳಿಯ ಪುರಾವೆಗಳು ಹಿಂದೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿತ್ತು.ನಡವಳಿಕೆಯ ಹಿಂದಿನ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಅಧ್ಯಯನವು ತಿಳಿಸಲಿಲ್ಲ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಶ್ರದ್ಧಾ ಕೊಲೆ ಆರೋಪಿ ಅಫ್ತಾಬ್ ಪೂನಾವಾಲಾನನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ಯತ್ತಿದ್ದ ಪೊಲೀಸ್​​ ವ್ಯಾನ್​​ ಮೇಲೆ ಮಾರಕಾಸ್ತ್ರ ಹಿಡಿದು ದಾಳಿ

ಓರ್ಕಾಸ್ ತಿಮಿಂಗಿಲಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮೊದಲು ಬಿಳಿ ಶಾರ್ಕ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ, ಆದರೆ ಉಳಿದ ನಾಲ್ಕು ದಾಳಿ ಮಾಡಿಲ್ಲ.ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಜರ್ನಲ್ ಪರಿಸರ ವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಕಾಗದದ ಪ್ರಕಾರ ದಾಳಿಯ ನಂತರ ಬಿಳಿ ಶಾರ್ಕ್‌ಗಳು  ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಕಣ್ಮರೆಯಾದವು, ಮುಂದಿನ 45 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಬಿಳಿ ಶಾರ್ಕ್‌ ಮಾತ್ರ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿತು. ಈ ದೃಢಪಡಿಸಿದ ಶಾರ್ಕ್‌ಗಳು ಹಾರಾಟದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು ಎಂದು ಲೇಖಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರೀಕರಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ವೀಡಿಯೊಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಮೊದಲು ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲಾಯಿತು

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಟಿಆರ್‌ಎಸ್ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು-ವೈಎಸ್‌ಆರ್ ತೆಲಂಗಾಣ ಪಕ್ಷದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರ ಘರ್ಷಣೆ ನಂತರ ಸಿಎಂ ಜಗನ್ ಸಹೋದರಿ ವೈಎಸ್ ಶರ್ಮಿಳಾ ಬಂಧನ

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement