ಆಪಲ್ ಸಾಧನಗಳಿಗಾಗಿ ಕ್ವಿಕ್‌ ಆಕ್ಷನ್‌ಗಳ ಟೂಲ್‌ ಆರಂಭಿಸಿದ YouTube- ಇದು ಹೇಗೆ..?

ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ತಕ್ಷಣ ಹೋಮ್, ಶಾರ್ಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸಬ್‌ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಶನ್‌ಗಳ ಹುಡುಕಾಟವನ್ನು ತೆರೆಯಲು ಐಫೋನ್ ಹೋಮ್ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ವಿಜೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದೆ.
‘ಕ್ವಿಕ್‌ ಆಕ್ಷನ್‌ (Quick Actions)’ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಮತ್ತು ಬ್ರೌಸ್ ಮಾಡಲು ಇದು ಒಂದು ಸಾಧನವಾಗಿದೆ ಎಂದು 9To5Google ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಮೈಕ್ರೊಫೋನ್ ಐಕಾನ್ ಧ್ವನಿ ಹುಡುಕಾಟವನ್ನು ತರುವಾಗ ಮೇಲ್ಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ‘ಸರ್ಚ್‌ ಯು ಟ್ಯೂಬ್‌ (Search YouTube)’ ವಿಭಾಗವು ಸಕ್ರಿಯ ಕೀಬೋರ್ಡ್‌ನೊಂದಿಗೆ UI (ಬಳಕೆದಾರ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್) ಅನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ತೆರೆಯುತ್ತದೆ. ‘ಸರ್ಚ್’ ಎಂಬ ಮತ್ತೊಂದು ವಿಜೆಟ್ ಕಿರು ಪಠ್ಯವನ್ನು ನಮೂದಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಹ್ಯಾಂಡಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದೆ, ಜನರು ಸುಲಭವಾಗಿ ಹುಡುಕಲು ಮತ್ತು ಕ್ರಿಯೆಟರ್ಸ್‌(creators)ಗಳೊಂದಿಗೆ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು Google-ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೊಸ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.
ಚಾನೆಲ್ ಪುಟಗಳು ಮತ್ತು ಕಿರುಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಹ್ಯಾಂಡಲ್‌ಗಳು ಗೋಚರಿಸುತ್ತವೆ, ಇದರಿಂದ ಅವು ತಕ್ಷಣವೇ ಮತ್ತು ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳು, ಸಮುದಾಯ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳು, ವೀಡಿಯೊ ವಿವರಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರನ್ನೊಬ್ಬರು ನಮೂದಿಸುವುದು ಸರಳ ಮತ್ತು ವೇಗವಾಗಿದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಬಾಲಿವುಡ್‌ ಹಿರಿಯ ನಟ ವಿಕ್ರಮ್ ಗೋಖಲೆ ನಿಧನ

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಕ್ರಿಯೆಟರ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿನ ಉಲ್ಲೇಖದಲ್ಲಿ ಕೂಗಬಹುದು ಅಥವಾ ಇತ್ತೀಚಿನ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಟ್ಯಾಗ್ ಮಾಡಬಹುದು, ಅವರಿಗೆ ಗೋಚರತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಹೊಸ ವ್ಯೂವರ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ತಲುಪಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಕಂಪನಿಯು ಬ್ಲಾಗ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
“YouTube ಚಾನೆಲ್ ಅನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಮತ್ತೊಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ಹ್ಯಾಂಡಲ್‌ಗಳು ಚಾನಲ್ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಚಾನಲ್ ಹೆಸರುಗಳಿಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ, ಹ್ಯಾಂಡಲ್‌ಗಳು ಪ್ರತಿ ಚಾನಲ್‌ಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಅನನ್ಯವಾಗಿರುತ್ತವೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಕ್ರಿಯೆಟರ್ಸ್‌ YouTube ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ವಿಭಿನ್ನ ಉಪಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಅನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಸ್ಥಾಪಿಸಬಹುದು” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement