ಭುಜದ ಮೇಲೆ ಮೃತ ದೇಹ ಹೊತ್ತು ಬಸ್ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ಜನನಿಬಿಡ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆದುಕೊಂಡು ಹೋದ ವ್ಯಕ್ತಿ…!

ಭೋಪಾಲ್: ಅಪಘಾತದಲ್ಲಿ ಮೃತಪಟ್ಟ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷದ ಮಗುವಿನ ಶವವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು ತನ್ನ ಗ್ರಾಮಕ್ಕೆ ಒಯ್ಯಲು ಬಸ್ ಹತ್ತಿದ ಘಟನೆ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಛತ್ತರ್‌ಪುರದ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ.
ಪುಟ್ಟ ಬಾಲಕಿ ತನ್ನ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದು, ಆಕೆಯ ದೇಹವನ್ನು ಮರಣೋತ್ತರ ಪರೀಕ್ಷೆಗಾಗಿ ಛತ್ತರ್‌ಪುರದ ಜಿಲ್ಲಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಮರಣೋತ್ತರ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಅವಳ ದೇಹವನ್ನು ತಮ್ಮ ಹಳ್ಳಿಗೆ ಒಯ್ಯುವಾಗ ಈಗಾಗಲೇ ದುಃಖಿತನಾಗಿದ್ದ ಅವಳ ಚಿಕ್ಕಪ್ಪನಿಗೆ ಭಯಾನಕ ಅನುಭವವಾಗಿದೆ.

ಆತನಿಗೆ ಸರ್ಕಾರಿ ಶವದ ವಾಹನ ಸಿಗಲಿಲ್ಲ. ಪುಟ್ಟ ಕಂದನ ದೇಹವನ್ನು ತನ್ನ ತೋಳಿನ ಮೇಲೆ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ಆತ ಶವವಾಹನಕ್ಕಾಗಿ ಹುಡುಕುತ್ತಾ ಅಲೆದಾಡಿದನು. ಆದರೆ ಆತನಿಗೆ ಸರ್ಕಾರಿ ವಾಹನ ಸಿಗಲಿಲ್ಲ. ಖಾಸಗಿ ಶವವಾಹನಕ್ಕೆ ಕೊಡುವಷ್ಟು ಹಣ ಚಿಕ್ಕಪ್ಪನ ಬಳಿ ಇರಲಿಲ್ಲ. ಹೀಗಾಗಿ ಬಸ್ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ನಡೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿ ತನ್ನ ಗ್ರಾಮಕ್ಕೆ ಬಸ್ ಹತ್ತಿದ್ದಾನೆ. ಆತನ ಬಳಿ ಬಸ್ ಟಿಕೆಟ್‌ಗೆ ಬೇಕಾದಷ್ಟು ಹಣವೂ ಇರಲಿಲ್ಲ. ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಪ್ರಯಾಣಿಕ ಆತನ ಟಿಕೆಟ್‌ ಹಣ ನೀಡಿದ್ದಾನೆ.
ಇದೇ ರೀತಿಯ ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ, ರಾಜ್ಯದ ಸಿಂಗ್ರೌಲಿ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ, ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಆಂಬ್ಯುಲೆನ್ಸ್ ನೀಡಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ ನಂತರ ದಂಪತಿ ತಮ್ಮ ಸತ್ತ ಮಗುವನ್ನು ತಮ್ಮ ಬೈಕ್‌ನ ಸೈಡ್ ಬಾಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಾಗಿಸಬೇಕಾಯಿತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   1 ಕೋಟಿ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ತಿಂಗಳಿಗೆ 300 ಯೂನಿಟ್ ಉಚಿತ ವಿದ್ಯುತ್ ನೀಡುವ ಸೌರ ಯೋಜನೆಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರದ ಒಪ್ಪಿಗೆ : ಏನಿದು ಯೋಜನೆ..?

ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಮನವಿ ಮಾಡಲು ಅವರು ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿಗಳ ಮೊರೆ ಹೋದರು. ಮಗುವನ್ನು ತೋರಿಸಲು ಕೇಳಿದಾಗ, ಅವರು ಪಕ್ಕದ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯನ್ನು ತೆರೆದರು ಮತ್ತು ಚೀಲದಿಂದ ಸಣ್ಣ ದೇಹವನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಹೊರತೆಗೆದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ನಿರ್ದಯತೆಯನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದರು. ದಂಪತಿ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯದ ಆರೋಪದ ಬಗ್ಗೆ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.
ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷದ ಬಾಲಕಿಯ ಮೃತದೇಹವನ್ನು ಕುಟುಂಬದವರು ಹೆಗಲ ಮೇಲೆ ಹೊತ್ತು ಸುಮಾರು ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳ ನಂತರ ಗೊಂದಲದ ವೀಡಿಯೊ ಹೊರಬಿದ್ದಿದೆ. ಎರಡೂ ಘಟನೆಗಳು ಛತ್ತರ್‌ಪುರದಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದ್ದು, ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ತುರ್ತು ಸೌಲಭ್ಯಗಳ ಕೊರತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿದೆ.

3 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

  1. geek

    ಕಳೆದ 20 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಸತತವಾಗಿ ಆಳುತ್ತಿರುವ ಬಿಜೆಪಿ ಆಡಳಿತದ ದುಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಈ ಘಟನೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ಕರ್ನಾಟಕಕ್ಕೆ ಇಂತಹ ಬಿಜೆಪಿ ಮಾದರಿಯ ಸರಕಾರ ಬೇಕೆ..

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement