ಕೊಯಮತ್ತೂರು ಸ್ಫೋಟ ಪ್ರಕರಣ: ಹೆಚ್ಚು ಬಾಂಬುಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವ ಉದ್ದೇಶವಿತ್ತು ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು

ಕೊಯಮತ್ತೂರು : ಕೊಯಮತ್ತೂರು ಕಾರ್ ಬ್ಲಾಸ್ಟ್ ಪ್ರಕರಣವು ದೊಡ್ಡ ಪಿತೂರಿಯಾಗಿದೆ, ಮೃತ (ಜಮೇಶಾ ಮುಬಿನ್)ನ ನಿವಾಸದಿಂದ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ವಸ್ತುಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಾಂಬ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶವಿತ್ತು ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದೆ ಎಂದು ಬುಧವಾರ ತಮಿಳುನಾಡು ಪೊಲೀಸರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
“ನಾವು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು (ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ) ಕಾಯ್ದೆ (ಯುಎಪಿಎ) ಅನ್ವಯಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಮೃತನ ಮನೆಯಿಂದ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ವಸ್ತುಗಳು ಕಡಿಮೆ-ಸ್ಫೋಟಕ ಬಾಂಬ್‌ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವ ಅಂಶಗಳಾಗಿವೆ. ಅಂತಹ ಹೆಚ್ಚು ಬಾಂಬ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನ ತಂಡವು ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ವರದಿ ಬಂದ ನಂತರ, ಯಾವ ರೀತಿಯ ಸ್ಫೋಟಕಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಹುದು ಎಂದು ಕೊಯಮತ್ತೂರು ಕಾರು ಬ್ಲಾಸ್ಟ್ ಪ್ರಕರಣದ ಕೊಯಮತ್ತೂರು ಪೊಲೀಸ್ ಆಯುಕ್ತ ಬಾಲಕೃಷ್ಣನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ನಾವು ಮಾಡಿದ ಬಂಧನದ ಹೊರತಾಗಿ, ನಾವು ಜನರನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ತನಿಖೆಯನ್ನು ಮುಕ್ತವಾಗಿಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಪಿತೂರಿ ಯಾರೆಂದು ಮತ್ತು ಸ್ಫೋಟಕ ವಸ್ತುಗಳು ಹೇಗೆ ಖರೀದಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನಾವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

“ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಮಾಡಿದ ಕೆಲವು ತನಿಖೆಗಳು ಅಮೆಜಾನ್ ಮತ್ತು ಕೊರಿಯರ್ ಸೇವೆಯ ಮೂಲಕ ಅವರು ಅನೇಕ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಕೋನಗಳಿಂದ ತನಿಖೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಯುಎಪಿಎ ಅನ್ವಯಿಸಿದ ನಂತರ ಮೃತ ಜಮೇಶಾ ಮುಬಿನ್‌ನ ಐವರು ಸಹವರ್ತಿಗಳನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಎಂಕೆ ಸ್ಟಾಲಿನ್ ಈ ಕಾರ್ ಬ್ಲಾಸ್ಟ್ ಪ್ರಕರಣದ ಬಗ್ಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆ (ಎನ್ಐಎ) ತನಿಖೆಗೆ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಕೊಯಮತ್ತೂರು ಬ್ಲಾಸ್ಟ್ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಎನ್ಐಎಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸುವ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳ ಶಿಫಾರಸಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ಕೊಯಮತ್ತೂರು ಸಿಪಿ ಬಾಲಕೃಷ್ಣನ್ ಅವರು ಎಲ್ಲಾ ಸಂವಹನಗಳನ್ನು ಪಡೆದ ನಂತರ ಪೊಲೀಸರು ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಹೊರಬಿದ್ದ ಹೊಸ ಸಿಸಿಟಿವಿ ಕ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ, ಬಂಧಿತ ದೆಹಲಿ ಸಚಿವರನ್ನು ಜೈಲಿನೊಳಗೆ ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದ ಜೈಲಿನ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ

ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಮೊಹಮ್ಮದ್ ದಾಲ್ಗಾ, ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಅಜರುದ್ದೀನ್, ಮೊಹಮ್ಮದ್ ರಿಯಾಸ್, ಫಿರೋಜ್ ಇಸ್ಮಾಯಿಲ್, ಮತ್ತು ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಅನಾಸ್ ಇಸ್ಮಾಯಿಲ್ ಅವರನ್ನು 15 ದಿನಗಳ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಕಸ್ಟಡಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿದೆ. 75 ಕೆಜಿ ಸ್ಫೋಟಕಗಳನ್ನು ಮುಬಿನ್ ನಿವಾಸದಿಂದ ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಅವರ ಬಂಧನ ನಡೆದಿದೆ.
ಈ ಘಟನೆಯು “ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿ” ಮತ್ತು ಕೇವಲ “ಸಿಲಿಂಡರ್ ಬ್ಲಾಸ್ಟ್” ಅಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷ (ಬಿಜೆಪಿ) ಆರೋಪಿಸಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement