ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಭ್ರಮೆಗಳು: ಈ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಅಡಗಿರುವ ಬೆಕ್ಕನ್ನು 15 ಸೆಕೆಂಡಿನೊಳಗೆ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಹುದೇ..?

posted in: ರಾಜ್ಯ | 0

ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ಹಲವು ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಭ್ರಮೆಗಳು ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದು, ನೆಟಿಜನ್‌ಗಳು ತಲೆ ಕೆರೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಚಿತ್ರ ಒಗಟು ಅಥವಾ ಚಿತ್ರಕಲೆಯೊಳಗೆ ಅಡಗಿರುವ ಯಾವುದಾದರೂ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಭ್ರಮೆಗಳು ಪರಿಹರಿಸಲು ವಿನೋದಮಯವಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಭ್ರಮೆಯ ಉದ್ದೇಶವು ನಿಮ್ಮ ಮುಂದೆ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಲಾದ ಚಿತ್ರದ ನಿಮ್ಮ ಗ್ರಹಿಕೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ವೀಕ್ಷಣಾ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವುದು ಆಗಿರುತ್ತದೆ.
ಮಹಿಳೆಯ ವಾರ್ಡ್‌ರೋಬ್‌ನ ಚಿತ್ರವು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗುತ್ತಿದೆ, ಇದು ಸರಳ ದೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಡಗಿರುವ ಬೆಕ್ಕನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಜನರಿಗೆ ಸವಾಲು ಹಾಕುತ್ತದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ನಿಗದಿತ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬೆಕ್ಕನ್ನು ಕೇವಲ ಒಂದು ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಮಾತ್ರ ಗುರುತಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಒಗಟಿನ ಚಿತ್ರವು ಬಟ್ಟೆ, ಬೂಟುಗಳು ಮತ್ತು ಚೀಲಗಳಿಂದ ತುಂಬಿರುವ ಕ್ಲೋಸೆಟ್ ಅನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲೋ ಒಂದು ಬೆಕ್ಕು ಅಡಗಿಕೊಂಡಿದೆ. ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಗುರುತಿಸಬೇಕು.
15 ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಮೆದುಳಿನ ಟೀಸರ್ ಅನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವ ಸವಾಲನ್ನು ನೀವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಾ? 15 ಸೆಕೆಂಡಿನೊಳಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ಇನ್ನೂ ಹತ್ತು ಸೆಕೆಂಡು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಮೇಲಿನ ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಇಲ್ಯೂಷನ್ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಹತ್ತಿರದಿಂದ ನೋಡಿ.ಚಿತ್ರದತ್ತ ಎಷ್ಟೇ ಕಣ್ಣು ಹಾಯಿಸಿದರೂ ಕೊಟ್ಟ ಕಾಲಮಿತಿಯೊಳಗೆ ಬಹುತೇಕರಿಗೆ ಅಡಗಿ ಕುಳಿತ ಬೆಕ್ಕನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಕರ್ನಾಟಕ ಗಡಿ-ನದಿಗಳ ರಕ್ಷಣಾ ಆಯೋಗದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ನ್ಯಾ.ಶಿವರಾಜ ಪಾಟೀಲ ನೇಮಕ

ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಇಲ್ಯೂಷನ್‌ಗೆ ಪರಿಹಾರ ಇಲ್ಲಿದೆ:
ಟೋಪಿಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಚಿತ್ರದ ಕೆಳಗಿನ ಬಲಭಾಗದಲ್ಲಿ ನಿಕಟವಾಗಿ ನೋಡೋಣ. ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣದ ಪುಟ್ಟ ಬೆಕ್ಕು ಕೆಳಗಿನ ಕಪಾಟಿನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಬಟ್ಟೆಗಳ ಹಿಂದೆ ಅಡಗಿಕೊಂಡಿದೆ.
ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಒಗಟುಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿಗೆ ನೀವು ಎಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ, ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಭ್ರಮೆಗಳು ಯಾವಾಗಲೂ ನಮ್ಮ ಮಿದುಳುಗಳು ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಕೆಲವು ಆಕರ್ಷಕ ಒಳನೋಟವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ. ಆಪ್ಟಿಕಲ್ ಇಲ್ಯೂಷನ್ ಬಣ್ಣ, ಬೆಳಕು ಮತ್ತು ನಮೂನೆಗಳ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಂಯೋಜನೆಗಳು ದೃಷ್ಟಿಗೋಚರವಾಗಿ ಗ್ರಹಿಸುವಂತೆ ಮೋಸಗೊಳಿಸಬಹುದು.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

4 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement