ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಖಾಸಗಿ ವಲಯದ ರಾಕೆಟ್ ವಿಕ್ರಮ್-ಎಸ್ ನವೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಉಡಾವಣೆ: ಈ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದು ಇಲ್ಲಿದೆ

ನವದೆಹಲಿ: ಖಾಸಗಿ ವಲಯದಿಂದ ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಉಡಾವಣೆ ಏನಾಗಲಿದೆ, ಸ್ಕೈರೂಟ್ ಏರೋಸ್ಪೇಸ್ ಖಾಸಗಿಯಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ದೇಶದ ಮೊದಲರಾಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶಕ್ಕೆ ಉಡಾವಣೆ ಮಾಡಲು ಸಜ್ಜಾಗಿದೆ. ಪ್ರಾರಂಭದ ಮಿಷನ್ ನವೆಂಬರ್ ಎರಡನೇ ವಾರದಲ್ಲಿ ವಿಕ್ರಮ್-ಎಸ್ ಉಡಾವಣಾ ವಾಹನದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.
ಭಾರತೀಯ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಮಿಷನ್‌ಗಳ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ, ವಿನ್ಯಾಸ ಮತ್ತು ಉಡಾವಣೆಯನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುವ ಮೂಲಕ ದೇಶದಲ್ಲಿ ರಾಕೆಟ್‌ಗಳು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಲಯದ ಡೊಮೇನ್ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ ಈ ಮಿಷನ್ ಐತಿಹಾಸಿಕವಾಗಲಿದೆ.
ನವೆಂಬರ್ 12-16 ರ ನಡುವೆ ಮಿಷನ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದ್ದರೂ, ಅಂತಿಮ ಉಡಾವಣಾ ದಿನಾಂಕದ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಇನ್ನೂ ಯಾವುದೇ ವಿವರಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿಲ್ಲ. ಕಂಪನಿಯು ಈಗಾಗಲೇ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ-ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಪ್ಲೇಯರ್ಸ್‌ ಅನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ದೇಶದ ನೋಡಲ್ ಏಜೆನ್ಸಿಯಾದ IN-SPAce ನಿಂದ ತಾಂತ್ರಿಕ ಉಡಾವಣಾ ಅನುಮತಿ ಪಡೆದಿದೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಸ್ಕೈರೂಟ್‌ನ ಬಿಸಿನೆಸ್ ಡೆವಲಪ್‌ಮೆಂಟ್ ಲೀಡ್ ಸಿರೀಶ್ ಪಲ್ಲಿಕೊಂಡ ಅವರು indiatoday.in ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಇದು ಮೂರು ಗ್ರಾಹಕರ ಪೇಲೋಡ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರದರ್ಶನ ವಿಮಾನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಉಡಾವಣೆಗೆ ಅಂತಿಮ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ನವೆಂಬರ್ 12-16 ರ ನಡುವೆ ವಿಕ್ರಮ್-ಎಸ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಗುವುದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ನವೆಂಬರ್‌ 12-16ರ ನಡುವೆ ಉಡಾವಣೆ ವಿಂಡೋದೊಂದಿಗೆ ಭಾರತೀಯ ಖಾಸಗಿ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ವಲಯಕ್ಕೆ ಮೊದಲ ಉಡಾವಣಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಾದ ಪ್ರಾರಂಭ ಅನ್ನು ಘೋಷಿಸಲು ರೋಮಾಂಚನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತೆಲಂಗಾಣ ಮೂಲದ ಏರೋಸ್ಪೇಸ್ ಕಂಪನಿ ಮಂಗಳವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ,
ಸ್ಕೈರೂಟ್ ವಿಕ್ರಮ್ ರಾಕೆಟ್‌ನ ಮೂರು ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ. ವಿಕ್ರಮ್-I 480 ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು ಪೇಲೋಡ್ ಅನ್ನು ಲೋ ಅರ್ಥ್ ಆರ್ಬಿಟ್‌ಗೆ ಸಾಗಿಸಬಹುದಾದರೆ, ವಿಕ್ರಮ್-II 595 ಕಿಲೋಗ್ರಾಂಗಳಷ್ಟು ಸರಕುಗಳನ್ನು ಎತ್ತುವ ಸಜ್ಜಾಗಿದೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮದ್ಯದ ವ್ಯಾಪಾರ ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಿ, 1 ಲಕ್ಷ ರೂ.ಬಹುಮಾನ ಪಡೆಯಿರಿ: ಮದ್ಯ ನಿಷೇಧ ಬಲಪಡಿಸಲು ಹೊಸ ಯೋಜನೆ ಜಾರಿಗೆ ಮುಂದಾದ ಬಿಹಾರ ಸರ್ಕಾರ

ವಿಕ್ರಮ್-I ಉಡಾವಣಾ ವಾಹನವು ಕಲಾಂ-100 ರಾಕೆಟ್‌ನಿಂದ ಚಾಲಿತವಾಗಲಿದೆ, ಇದು ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರ ಅಗ್ನಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ನಡೆಸಿತು.
ಕಂಪನಿಯ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಸೋಲಾರ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಸೌಲಭ್ಯದಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲಾಯಿತು.
ಪ್ರಾರಂಭದ ಮಿಷನ್ ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದ ಶ್ರೀಹರಿಕೋಟಾದ ಸತೀಶ್ ಧವನ್ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕೇಂದ್ರದಿಂದ ಉಡಾವಣೆಯಾಗಲಿದೆ. ಈ ಮಿಷನ್ ಮೂರು ಪೇಲೋಡ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ಯುತ್ತದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಭಾರತದ 2.5-ಕಿಲೋಗ್ರಾಂ ಪೇಲೋಡ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ದೇಶಗಳ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು SpaceKidzIndia ಆಶ್ರಯದಲ್ಲಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ದೇಶದ ವಾಣಿಜ್ಯ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಮಹತ್ವದ ಮೈಲಿಗಲ್ಲು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಈ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಪೇಲೋಡ್‌ಗಳು ಹಾರಾಡುವುದಕ್ಕೆ ನಾವು ರೋಮಾಂಚನಗೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷವಾಗಿದ್ದೇವೆ. ನಿಮ್ಮೆಲ್ಲರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು ಒಂದು ಅದ್ಭುತ ಅನುಭವ” ಎಂದು ಸ್ಪೇಸ್ ಕಿಡ್ಜ್ ಇಂಡಿಯಾ ಹೇಳಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢದ ಬಿಜಾಪುರದಲ್ಲಿ ಭದ್ರತಾ ಪಡೆಗಳ ಎನ್‌ಕೌಂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ 4 ನಕ್ಸಲರು ಹತ

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement