ಏಕನಾಥ್ ಶಿಂಧೆ ಪಾಳಯಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ಉದ್ಧವ್ ಠಾಕ್ರೆ ಬಣದ ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಸೇನಾ ಸಂಸದ

ಮುಂಬೈ: ಸಂಸದ ಗಜಾನನ ಕೀರ್ತಿಕರ ಅವರು ತಮ್ಮ ನಿಷ್ಠೆಯನ್ನು ಬದಲಿಸಿ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಏಕನಾಥ ಶಿಂಧೆ ಅವರ ಪಾಳಯಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಶಿವಸೇನೆ–ಉದ್ಧವ್ ಬಾಳಾಸಾಹೇಬ್ ಠಾಕ್ರೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಉದ್ಧವ್ ಠಾಕ್ರೆ ನೇತೃತ್ವದ ಶಿವಸೇನಾ ಬಣಕ್ಕೆ ಮತ್ತೊಂದು ಆಘಾತವಾಗಿದೆ.
ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಹಲವಾರು ಸೇನಾ ನಾಯಕರ ಸಮ್ಮುಖದಲ್ಲಿ ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಕೀರ್ತಿಕರ ಅವರು ಶಿಂಧೆಯವರ ಪಾಳಯಕ್ಕೆ ಸೇರಿದರು, ಇದನ್ನು ಈಗ ಬಾಳಾಸಾಹೆಬಂಚಿ ಶಿವಸೇನೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ತರುವಾಯ, ಠಾಕ್ರೆ ನೇತೃತ್ವದ ಸೇನಾ ಶಿಬಿರವು ಕೀರ್ತಿಕರ ಅವರನ್ನು ಪಕ್ಷದಿಂದ ಉಚ್ಚಾಟಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರಕಟಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೊರಬಂದಿತು.

ಕೀರ್ತಿಕರ ಅವರು ಶಿಂಧೆ ಬಣಕ್ಕೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾದ 13ನೇ ಸಂಸದರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಉದ್ಧವ್ ಠಾಕ್ರೆ ಅವರ ಪಾಳಯದಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷ ನಿಷ್ಠೆಯನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಸಾಕಷ್ಟು ಅಲ್ಲೋಲ ಕಲ್ಲೋಲ ಸೃಷ್ಟಿಸಿದೆ. ಅವರು ಏಕೀಕೃತ ಶಿವಸೇನೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾರ್ಯಕಾರಿಣಿಯೂ ಆಗಿದ್ದರು.
ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಆರು ಲೋಕಸಭಾ ಸ್ಥಾನಗಳಿದ್ದು, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರು ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಮೂರು ಶಿವಸೇನೆ ಬಳಿ ಇವೆ. ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿರುವ ಶಿವಸೇನೆಯ ಮೂವರು ಸಂಸದರ ಪೈಕಿ ಇಬ್ಬರು ಈಗಾಗಲೇ ಶಿಂಧೆ ಪಾಳಯ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಶಿವಸೇನೆಯ ಲೋಕಸಭಾ ಸಂಸದ ಅರವಿಂದ ಸಾವಂತ್ ಈಗಲೂ ಠಾಕ್ರೆ ಪಾಳಯದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಮಿಥನಾಲ್ ಮಿಶ್ರಿತ ಆಯುರ್ವೇದ ಸಿರಪ್ ಸೇವಿಸಿ ಐದು ಮಂದಿ ಸಾವು

ಏಕನಾಥ್ ಶಿಂಧೆ ಅವರೊಂದಿಗೆ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿದ್ದ ಕೀರ್ತಿಕರ್ ಅವರ ಈ ನಡೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಅಚ್ಚರಿ ಮೂಡಿಸಲಿಲ್ಲ. ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾದ ನಂತರ ಶಿಂಧೆ ಕೀರ್ತಿಕರ್ ಮನೆಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದರು. ಗಣೇಶೋತ್ಸವದ ವೇಳೆ ಕೀರ್ತಿಕರ್ ಶಿಂಧೆ ಅವರ ಅಧಿಕೃತ ನಿವಾಸ ‘ವರ್ಷ’ಕ್ಕೆ ಹೋಗಿದ್ದರು.
ಠಾಕ್ರೆಯವರ ನಾಯಕತ್ವದ ವಿರುದ್ಧ ಏಕನಾಥ್ ಶಿಂಧೆ ಬಂಡಾಯವೆದ್ದ ನಂತರ ಶಿವಸೇನೆಯು ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಎರಡು ಬಣಗಳಾಗಿ ಹೋಳಾಯಿತು. ಲೋಕಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಶಿವಸೇನೆಯ 55 ಶಾಸಕರ ಪೈಕಿ 40 ಮತ್ತು 18 ಸಂಸದರಲ್ಲಿ 12 ಸದಸ್ಯರ ಬೆಂಬಲವಿದೆ. ಶಿವಸೇನೆ-ಎನ್‌ಸಿಪಿ-ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಒಕ್ಕೂಟದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಠಾಕ್ರೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ ನಂತರ, ಬಿಜೆಪಿ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಶಿಂಧೆ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾದರು. ಅಂದಿನಿಂದ, ಎರಡು ಬಣಗಳು ಪಕ್ಷದ ಹೆಸರು, ಚಿಹ್ನೆ, ಪಕ್ಷದ ಕಚೇರಿ ಮತ್ತು ಎರಡರಲ್ಲಿ ನಿಜವಾದ ಶಿವಸೇನೆ ಯಾವುದು ಎಂದು ಜಗಳವಾಡುತ್ತಿವೆ.

4.3 / 5. 3

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಸ್ನೇಹಿತನ ಮದುವೆಯಾಗಲು ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ತೆರಳಿದ್ದ ಅಂಜು ಭಾರತಕ್ಕೆ ವಾಪಸ್‌ : ಅಮ್ಮನನ್ನು ಭೇಟಿ ಆಗಲ್ಲ ಎಂದ ಮಕ್ಕಳು

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement