2023ರ ಜಿ20 ಶೃಂಗಸಭೆಗೆ 200ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಆಯೋಜಿಸಲಿರುವ ಭಾರತ

ನವದೆಹಲಿ: : ಭಾರತವು ಡಿಸೆಂಬರ್ 1, 2022 ರಿಂದ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಅವಧಿಗೆ G20 ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ವಹಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದೆ. 2023 ರಲ್ಲಿ ಶೃಂಗಸಭೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲು ರಾಷ್ಟ್ರವು ತನ್ನ ಸಿದ್ಧತೆಯನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆಯೇ, ಶೃಂಗಸಭೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ದೆಹಲಿ, ಚೆನ್ನೈ, ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ, ಮುಂಬೈ ಸೇರಿದಂತೆ ಪ್ರಮುಖ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತವು 200 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರದ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ ಎಂದು ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ..
ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ನವೆಂಬರ್ 8 ರಂದು 2023 ರ G20 ಶೃಂಗಸಭೆಯ ಲೋಗೋ, ಥೀಮ್ ಮತ್ತು ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಅನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿದರು. ಮುಂಬರುವ ಶೃಂಗಸಭೆಯು ಭಾರತವು ಆಯೋಜಿಸಿರುವ ಅತ್ಯುನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕೂಟವಾಗಿದೆ.
ಸರ್ಕಾರದ ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಮುಖ್ಯ ಶೃಂಗಸಭೆಯು 2023 ರ ಅಕ್ಟೋಬರ್-ನವೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ. ಆಹ್ವಾನಿತರ ಪಟ್ಟಿಯು 20 ಕಾಯಂ G20 ಸದಸ್ಯರು, ಇತರ ಆಹ್ವಾನಿತರು ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 10 ರಿಂದ 12 ವಿಶ್ವದ ಪ್ರಮುಖ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ (UN), ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹಣಕಾಸು ನಿಧಿ (IMF), ವಿಶ್ವ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಂಸ್ಥೆ, ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (WHO) ಇತ್ಯಾದಿಗಳು ಸೇರಿವೆ.
ಸಿಂಗಾಪುರ್, ಸ್ಪೇನ್, ನೆದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್, ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ ಮತ್ತು ಈಜಿಪ್ಟ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಶಾಶ್ವತ ಆಹ್ವಾನಿತ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ನಾಯಕರು ಸಹ ಶೃಂಗಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಶ್ರದ್ಧಾ ಕೊಲೆ ಆರೋಪಿ ಅಫ್ತಾಬ್ ಪೂನಾವಾಲಾನನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ಯತ್ತಿದ್ದ ಪೊಲೀಸ್​​ ವ್ಯಾನ್​​ ಮೇಲೆ ಮಾರಕಾಸ್ತ್ರ ಹಿಡಿದು ದಾಳಿ

T-20 ಶೃಂಗಸಭೆ, ಥಿಂಕ್ ಟ್ಯಾಂಕ್ ಶೃಂಗಸಭೆ, W-20 ಮಹಿಳಾ ಶೃಂಗಸಭೆ ಮತ್ತು Y-20 ಯುವ ಶೃಂಗಸಭೆಯಂತಹ ಅಧಿವೇಶನಗಳು G20 ಶೃಂಗಸಭೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ನಡೆಯಲಿರುವ 200 ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿವೆ. ಈ ಸೆಮಿನಾರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸಭೆಗಳು ಆರೋಗ್ಯ, ಕಾರ್ಮಿಕ, ಹಣಕಾಸು, ಪರಿಸರ, ಶಿಕ್ಷಣ, ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ, ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆ, ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ವಿಷಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತವೆ.
ಭಾರತದ G20 ಪ್ರೆಸಿಡೆನ್ಸಿಯ ಥೀಮ್ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯವರ ವಸುಧೈವ ಕುಟುಂಬಕಮ್” ಅಥವಾ ಒಂದು ಭೂಮಿ-ಒಂದು ಕುಟುಂಬ-ಒಂದು ಭವಿಷ್ಯ ಎಂಬ ವಿದೇಶಾಂಗ ನೀತಿಯ ಪ್ರಮುಖ ಟೆಂಪ್ಲೇಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಿಂಕ್ ಆಗಿದೆ.

ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧ ಭೌಗೋಳಿಕ ರಾಜಕೀಯ ಭೂದೃಶ್ಯವನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರೆ, ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿನ ಯುದ್ಧ, ಇಂಧನ ಮತ್ತು ಆಹಾರ ಭದ್ರತೆ, ಹಣದುಬ್ಬರ, ಬಡ್ಡಿದರಗಳು, ವಿತ್ತೀಯ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸಿನ ಬಿಗಿಗೊಳಿಸುವಿಕೆ, ಹಣಕಾಸು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳ ಆರ್ಥಿಕ ನಿಶ್ಚಲತೆ ಮತ್ತು ಹಿಂಜರಿತದ ಭಯದಿಂದ ಹಿಡಿದು ಹಲವಾರು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
2023ರ ನಾಯಕತ್ವ ಶೃಂಗಸಭೆಯ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿ ಮತ್ತು ವಾತಾವರಣವು G20 ನಾಯಕತ್ವ ಶೃಂಗಸಭೆ 2022 ನಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. G20 ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆಯು ಇಂಡೋನೇಷ್ಯಾದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು 17ನೇ G20 ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಮತ್ತು ಶೃಂಗಸಭೆಯು ನವೆಂಬರ್ 15-16 ರಂದು ಬಾಲಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ .
ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಬಾಲಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಜಿ-20 ಶೃಂಗಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇತರ ವಿಶ್ವ ನಾಯಕರೊಂದಿಗೆ ಹಲವಾರು ದ್ವಿಪಕ್ಷೀಯ ಸಭೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತದ ಜಿ20 ಶೃಂಗಸಭೆಗೆ ನಾಯಕರನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಲು ಬಾಲಿ ಶೃಂಗಸಭೆಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವಿದೇಶಾಂಗ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ವಿನಯ್ ಕ್ವಾತ್ರಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಗುಜರಾತ್ 2ನೇ ಹಂತದ ಚುನಾವಣೆ: ಎಎಪಿ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನ 30%ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಮೇಲೆ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಪ್ರಕರಣ- ಎಡಿಆರ್ ಡೇಟಾ ಬಹಿರಂಗ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement