ನಟ ಮಹೇಶ್​ ಬಾಬು ತಂದೆ ತೆಲುಗು ಸೂಪರ್​ ಸ್ಟಾರ್​ ಕೃಷ್ಣ ನಿಧನ

ಹೈದರಾಬಾದ್‌: ತೆಲುಗು ಸಿನಿಮಾ ಸೂಪರ್‌ಸ್ಟಾರ್ ಹಿರಿಯ ತೆಲುಗು ನಟ ಕೃಷ್ಣ ಘಟ್ಟಮನೇನಿ ಮಂಗಳವಾರ ಮುಂಜಾನೆ 4:10ಕ್ಕೆ ನಿಧನರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರಿಗೆ 79 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಾಗಿತ್ತು
ಅವರು ಹೃದಯಾಘಾತದ ನಂತರ ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನ ಕಾಂಟಿನೆಂಟಲ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಅವರು ಪುತ್ರ ಮತ್ತು ತೆಲುಗು ಸೂಪರ್‌ ಸ್ಟಾರ್‌ ಮಹೇಶ್ ಬಾಬು ಮತ್ತು ಪುತ್ರಿಯರಾದ ಪದ್ಮಾವತಿ, ಮಂಜುಳಾ ಮತ್ತು ಪ್ರಿಯದರ್ಶಿನಿ ಅವರನ್ನು ಅಗಲಿದ್ದಾರೆ. ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 28, 2022 ರಂದು ಅವರ ಮೊದಲ ಪತ್ನಿ ಇಂದಿರಾ ದೇವಿ ನಿಧನರಾದ ಕೆಲವೇ ವಾರಗಳ ನಂತರ ಕೃಷ್ಣ ಅವರು ನಿಧನರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಎರಡನೇ ಪತ್ನಿ ವಿಜಯ ನಿರ್ಮಲಾ 2019 ರಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದರು. ಅವರ ಹಿರಿಯ ಮಗ ರಮೇಶ್ ಬಾಬು ಕೂಡ ನಿಧನರಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಚಿತ್ರರಂಗದ ಗಣ್ಯರು, ರಾಜಕೀಯ ಗಣ್ಯರು, ಲಕ್ಷಾಂತರ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಸಂತಾಪ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. ತೆಲಂಗಾಣ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಕೆ. ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ರಾವ್ ನಿಧನಕ್ಕೆ ಸಂತಾಪ ಸೂಚಿಸಿದರೆ, ಟಿಪಿಸಿಸಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಎ. ರೇವಂತ್ ರೆಡ್ಡಿ ಅವರು ಹಾಲಿವುಡ್ ರೀತಿಯ ಚಿತ್ರಣಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುವ ತೆಲುಗು ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಚೈತನ್ಯವನ್ನು ತಂದ ನಾಯಕ ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಹಿರಿಯ ನಟ ಘಟ್ಟಮನೇನಿ ಶಿವ ರಾಮ ಕೃಷ್ಣ ಮೂರ್ತಿಯವರು ಮೇ 31, 1943 ರಂದು ಹಿಂದಿನ ಮದ್ರಾಸ್ ಪ್ರೆಸಿಡೆನ್ಸಿ ಮತ್ತು ಇಂದಿನ ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದ ಗುಂಟೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯ ಬುರ್ರಿಪಾಲೆಂನಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದರು. ಐದು ದಶಕಗಳಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲದ ಸಿನೆಮಾ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅವರು 350ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ಸುಂದರವಾದ ಮತ್ತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿು

ಉತ್ತರ ಕರ್ನಾಟಕದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಅಡ್ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಕ್

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ವಿಚಾರಿಸಿ: 98867 84189

‘ಡೇರಿಂಗ್ & ಡ್ಯಾಶಿಂಗ್ ಹೀರೋ’ ಎಂಬ ಹೆಸರು ಪಡೆದಿದ್ದ ಅವರು ಪ್ರಯೋಗಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಪ್ರವರ್ತಕರಾಗಿದ್ದರು. ಮೊದಲ ಸಿನಿಮಾ-ಸ್ಕೋಪ್ ತೆಲುಗು ಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತ ಅಲ್ಲೂರಿ ಸೀತಾರಾಮ ರಾಜು ಸಿನೆಮಾವನ್ನು ಅವರು ತೆಲುಗಿನ ಮೊದಲ 70 ಎಂಎಂ ಚಿತ್ರವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿ ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದರು. ‘ಸಿಂಹಾಸನಂ’ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಅವರು ತೆಲುಗು ಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲಿ ಕೌಬಾಯ್ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳ ಶೈಲಿಯನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದರು, ಅದರಲ್ಲಿ ಮೊಸಗಲ್ಲಕು ಮೊಸಗಡು ಎಂಬ ಸಿನೆಮಾವೂ ಸೇರಿದೆ. ಗೂಢಾಚಾರಿ 116, ಏಜೆಂಟ್ ಗೋಪಿ, ಮತ್ತು ಜೇಮ್ಸ್ ಬಾಂಡ್ 777 ನಂತಹ ಹಲವಾರು ಸ್ಪೈ ಆಕ್ಷನ್ ಥ್ರಿಲ್ಲರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಬಾಂಡ್ ತರಹದ ನಾಯಕರಾಗಿ ನಟನೆ ಮಾಡಿದ್ದರು. ಅವರ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಇನ್ನೂ ಅವರನ್ನು ತೆಲುಗು ಚಲನಚಿತ್ರಗಳ ಜೇಮ್ಸ್ ಬಾಂಡ್ ಎಂದೇ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.
1965 ರಲ್ಲಿ ತೆರೆಕಂಡ ‘ತೇನೆ ಮನಸುಲು’ ಚಿತ್ರದ ಮೂಲಕ ನಾಯಕನಾಗಿ ಕೃಷ್ಣ ಅವರ ಸಿನೆಮಾ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ಆರಂಭವಾಯಿತು. ಅವರು ಪಾಂಡಂಟಿ ಕಪುರಂ ಮತ್ತು ಮೀನಾ ಮುಂತಾದ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕೌಟುಂಬಿಕ ಪಾತ್ರಗಳ ಮೂಲಕ ಹೆಸರು ಪಡೆದರು. ಅವರು ಬಹುತಾರಾಗಣದ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್‌ಗಳ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದರು, ಯುಗದ ಸೂಪರ್‌ಸ್ಟಾರ್‌ಗಳಾಗಿದ್ದ ಅಕ್ಕಿನೇನಿ ನಾಗೇಶ್ವರ ರಾವ್ ಮತ್ತು ಎನ್ ಟಿ ರಾಮರಾವ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ – ಅಕ್ಕ ಚೆಲ್ಲಾಲು ಮತ್ತು ದೇವುಡು ಚೇಸಿನ ಮನುಷ್ಯಲು ಮುಂತಾದ ಸಿನೆಮಾಗಳಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿದರು. ಕೃಷ್ಣ ಅವರು ವಿಜಯ ನಿರ್ಮಲಾ ಮತ್ತು ಜಯಪ್ರದಾ ಅವರೊಂದಿಗೆ ತಲಾ 40 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   2023ರ ಬಜೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ 400 ಹೊಸ ವಂದೇ ಭಾರತ ರೈಲುಗಳ ಘೋಷಣೆ ಸಾಧ್ಯತೆ : ವರದಿ

ಕೃಷ್ಣ ಅವರು ಪದ್ಮಾಲಯ ಸ್ಟುಡಿಯೋಸ್ ಅನ್ನು 1971ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು ಮತ್ತು ತೆಲುಗು ಮತ್ತು ಹಿಂದಿ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದರು ಮತ್ತು ವಿತರಿಸಿದರು. ಕೃಷ್ಣ ಅವರಿಗೆ 2009 ರಲ್ಲಿ ಪದ್ಮಭೂಷಣ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ನೀಡಿ ಗೌರವಿಸಲಾಯಿತು. ನಟ ಜಿತೇಂದ್ರ ಹಿಂದಿ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಗೆ ದಿವಂಗತ ಶ್ರೀದೇವಿ ಪರಿಚಯಿಸಿದ ಸೂಪರ್‌ಹಿಟ್ ‘ಹಿಮ್ಮತ್‌ವಾಲಾ’ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಿಂದಿಯಲ್ಲಿ ತೆಲುಗು ರಿಮೇಕ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಅವರು ರಾಜಕೀಯದಲ್ಲಿಯೂ ಅವರು ಯಶಸ್ಸು ಪಡೆದಿದ್ದರು. ಮತ್ತು 1989 ರಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಟಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಏಲೂರು ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ಸಂಸತ್ ಸದಸ್ಯರಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದರು. ದಿವಂಗತ ರಾಜೀವ್ ಗಾಂಧಿಯವರಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಆಹ್ವಾನದ ಮೇರೆಗೆ ಅವರು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಸೇರಿದರು. ನಂತರ ರಾಜಕೀಯದಿಂದ ಹಿಂದೆ ಸರಿದು ಸಿನಿಮಾಕ್ಕೆ ಸೀಮಿತವಾದರು.
ನಿರ್ಮಾಪಕರ ಹೀರೋ ಎಂದೇ ಖ್ಯಾತರಾಗಿರುವ ಕೃಷ್ಣ ತಮ್ಮ ಸಿನಿಮಾಗಳ ಮೂಲಕ ನಷ್ಟ ಅನುಭವಿಸಿದ ನಿರ್ಮಾಪಕರಿಗೆ ಉಚಿತವಾಗಿ ಸಿನಿಮಾ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂಬುದು ಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲಿ ಚಿರಪರಿಚಿತ. 50 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಉದ್ಯಮದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಯಾವುದೇ ಶತ್ರುಗಳಿಲ್ಲದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅವರು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಹರಡಿರುವ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಅನುಯಾಯಿಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ನಿರ್ಮಾಪಕರು, ನಿರ್ದೇಶಕರು ಮತ್ತು ಸಹ-ನಟರಿಂದ ಗೌರವಿಸಲ್ಪಟ್ಟವರಾಗಿದ್ದಾರೆ.
60 ರಿಂದ 80 ರ ದಶಕದವರೆಗೆ ತೆಲುಗು ಚಲನಚಿತ್ರ ಜಗತ್ತನ್ನು ಅಕ್ಷರಶಃ ಆಳಿದ ಐದು ಅದ್ಭುತ ನಟರಲ್ಲಿ ಕೃಷ್ಣ ಅವರು ಕೊನೆಯವರು. ಎನ್.ಟಿ. ರಾಮರಾವ್, ಅಕ್ಕಿನೇನಿ ನಾಗೇಶ್ವರ್ ರಾವ್, ಶೋಭನ್ ಬಾಬು ಮತ್ತು ಕೃಷ್ಣಂ ರಾಜು ಅವರ ನಂತರ ಈ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಕೃಷ್ಣ ಅವರು ಕೊನೆಯವರು. ಈಗ ಆ ಕೊನೆಯ ಕೊಂಡಿಯೂ ಕಳಚಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಇಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಜೈಲಿನೊಳಗೆ ಮಸಾಜ್, ಅದ್ದೂರಿ ಊಟದ ನಂತರ ಹೊರಬಿದ್ದ ಸತ್ಯೇಂದ್ರ ಜೈನ್ ಸೆಲ್‌ಗೆ ರೂಂ ಸೇವೆ ಮಾಡಿದ ವೀಡಿಯೊ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ.

(1. ಚೆನ್ನಾಗಿಲ್ಲ. 2. ಸಾಧಾರಣ. 3. ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. 4. ಉತ್ತಮ . 5. ಅತ್ಯುತ್ತಮ)

3 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement